Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi - kisima nimekiacha

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Yakuonea, Dec 25, 2011.

  1. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #1
    Dec 25, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mwenzenu ninajongea, taratibu nawajia
    Kwa haya yalotokea, ya kisima nawaambia
    Hofu menisogelea, na nguvu zimeishia
    kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Kisima nilitumia, na mtu sikuchangia
    Usafi lizingatia, kwa ndani nikiingia
    Nilionyesha na nia, kufuli kukifungia
    Kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Nanikiwa kisimani, mwenzenu ninafurahia
    Mengine siyatamani, siwezi wahadithia
    Ni raha iso kifani, moyo unavyotulia
    Kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Nilikunywa nikaoga, na mengi nikafanyia
    Sikuwa hata na woga, madhara sikudhania
    Na watu nikawakoga, raha zilivyozidia
    kisima nimekiacha, Maji hayanyweki tena

    Kwa kweli nilijitamba, ijapo si mmiliki
    Nikawaita washamba, hata ndugu marafiki
    Nikawa mimi ni mwamba, kejeli nyingi na chuki
    kisima nimekiacha, maji hanyweki tena

    udhuru ulinipata, kwa mbali kusafiria
    Nyuma yaliyofuata, machungu kusimulia
    Waovu walikamata, mabaya kukusudia
    Kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Kisima liharibiwa, waovu watu wabaya
    Tope walivyochimbuwa, kweli walikosa haya
    Umbole kahujumiwa, 'saizi' sasa yapwaya
    Kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Kwa sasa kimepoteza, umbole lile asili
    Waovu nao wabeza, wasema hakina 'dili'
    Usijaribu penyeza, utazama wako mwili
    Kisima nimekiacha, maji hanyweki tena

    Kisima sasa hatari, wadudu wamejibanza
    kutumia kwa hadhari, fikiri kabla kuanza
    Nimeacha jivinjari, tamaa sije niponza
    kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena

    Na nyinyi enyi malenga, tahadhari nawambia
    Hakuna sifa kulenga, chini tutawafukia
    Mimi nimeshajitenga, na kule sintarudia
    kisima nimekiacha, maji hayanyweki tena


    Wenu
    Sindano Mwana wa Ganzi. (SMG)
     
  2. C

    Choveki JF-Expert Member

    #2
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Pokea pole mtani:

    Pokea pole mtani, kupoteza lako dili
    Maji hayo kisimani, nataka tuyajadili
    Tena fikiri kichwani, utafahamu dalili
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani

    Nafikiria kichwani, nahisi u m bahili
    Ukateka kisimani, halafu huku kijali
    Vya watu ukitamani, tafuta yake asili
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani

    Najua ulitamani, vya bure bila kujali
    Vina ladha mdomoni, hakika kama asali
    Wenyewe ni kina nani? kichwani uliza swali
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani

    Kisima siyo mtoni, uliza kwa wenye mali
    Walochimba kisimani, iweje hukuwajali?
    Busara yako kichwani, ni vipi hukujadili?
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani

    Vieleavyo majini, nasema vina asili
    Mtoni pia ziwani, baharini kuna meli
    Asili yake ni nani, uliza bila kejeli
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani

    Pokea pole mtani, ingawa si yako mali
    Jifunze tena kichwani, kujua yake asili
    Vya watu ni mtihani, usivifanye ni dili
    Kupoteza lako dili, pokea pole mtani
     
  3. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #3
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35


    Hapana sim'bahili, choveki hapa nakana
    Mengi nilikifadhili, kuepuka ya vijana
    Nikaweka na kufuli, ni tendo la uungwana
    Asante ndugu choveki, waovu si wenye mema

    Ukweli nilikijali, na nyingi njema dhamira
    Nilikiona asali, naramba pasi papara
    Sasa ni kama ajali, hakina tena ubora
    Asante ndugu choveki, waovu si wenye mema

    Ni lipi la kwangu kosa, choveki naomba jibu
    kwa huu wote mkasa, nipe busara za babu
    kisima nilikinasa, waovu wakaharibu
    Asante ndugu choveki, waovu si wenye mema

    wabaya wangu waovu, chunguza utanambia
    Na sasa nina makovu, moyoni nimeumia
    Naomba ya uokovu, kisima nakihofia
    Asante ndugu choveki, waovu si wenye mema


    Wako
    SMG
     
  4. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #4
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kiu imenizidia, kisima nakitamani
    vipi nitadumbukia, iwe kama zamani
    Nipate kufurahia, nijifariji jamani
    kisima kuharibiwa, wapi nitakunywa maji ?

    mwilini ninazizima, kiu ilivyonishika
    Naomba zenu hekima, moyoni nimedhofika
    Pumzi zaweza zima, kiu isipo katika
    kisima kuharibiwa, maji nitakunywa wapi ?

    Maji ya kununua, sipendi yana utata
    waweza hata ugua, faida huto ipata
    viwango huwezi jua, na kiu hutoikata
    kisima kuharibiwa, maji nitakunywa wapi ?

    Ya kisima ni matamu, ladha iso kifani
    ukinywa hayeshi hamu, hili si laubishani
    uyanywe tena kwa zamu, utata hutobaini
    kisima kuharibiwa, wapi nitakunywa maji ?

    SMG
     
  5. C

    Choveki JF-Expert Member

    #5
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    Hati miliki muhimu;

    Hati miliki muhimu, na umma kutangazia

    Kufuli siyo muhimu, hati ukishikilia

    Watakwepa wadhalimu, mwenyewe wakihofia

    Sikia kaka sikia, hati miliki muhimu


    Kamwe hawata dhulumu, safari ukianzia

    Heshima pia nidhamu, kwa kina kuheshimia

    Utadhania mwalimu, nidhamu kitapatia

    Sikia kaka sikia, hati miliki muhimu


    Uianze kwa salamu, wakati wakizengea

    Wajuwe siyo dhalimu, mwanzoni ukianzia

    Washenga na mabinamu, watume kwa asilia

    Sikia kaka sikia, hati miliki muhimu


    Ni muungwana wa hamu, na wao watahisia

    Wenyewe kukuheshimu, mwanzo mzuri anzia

    Wakuone si mgumu, na posa kuwatumia
    Sikia kaka sikia, hati miliki muhimu

    Tano zilizo muhimu, ni mwisho ninaishia

    Nahisi umefahamu, kosa usije rudia

    Utaupata wazimu, wengine wafanyizia!

    Sikia kaka sikia, hati miliki muhimu

     
  6. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #6
    Dec 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35


    Nduguyo bado nasita


    Mtani nimekupata, hati wasisitizia
    Ila ni tabu kupata, kisima kiso kadhia
    vingi kwa kweli matata, lengo hutolifikia
    Visima viwango duni, nduguyo bado nasita

    vingi viwango ni duni, hasa ukisha kipata
    vina wingi urubuni, nasita rusha karata
    Tageuzwa majinuni, mwishowe waja kudata
    Visima viwango duni, nduguyo bado nasita

    uma nitatangazia, kisima nikiridhia
    Najiepusha kadhia, kwa vile vilo fifia
    Nataka chenye vutia, ili nipate tulia
    Visima viwango duni, nduguyo bado nasita

    Sitaki bora kisima, na maji yamezidia
    waweza pata dhahama, kuta zilivyo achia
    Hata nikija lalama, nani atanisikia
    Visima viwango duni, nduguyo bado nasita

    Kipata chenye viwango, choveki nitakwambia
    Huu ndo wangu mpango, ubora kuzingatia
    Hapa sirushi madongo, mwenzio nasubiria
    Visima viwango duni, nduguyo bado nasita


    wako

    SMG
     
  7. c

    chama JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nasema pole sindano; wahenga hukusikia
    Maisha ni mashindano, si ajabu kutindikia
    Wajinadi kwa maneno, mrembo wajipatia
    Kususa uhayawani; ya bahari huyawezi.

    Jirani kajihifadhi; maji shinda kajitekea
    Kisima hakina maradhi; janga limekutokea
    Wamlaumu mahadhi; maji amejinywea
    Kususa uhayawani; ya bahari huyawezi


    Tuliza akili yako, maji hayana makombo
    Jitwalie kata yako, kisimani rudi zako
    Kunywa maji yako; ikate kiu yako
    Kususa uhayawani, ya bahari huyawezi.

    Yakisima yamezidi, utamu hauna mfano
    Mahadhi kajirudi, hana shari ya maneno
    Sindano nyumbani rudi, jilie raha zako
    Kususa uhayawani, ya bahari huyawezi.


    Chama
    Gongo la Mboto DSM.
     
  8. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Uamuzi nilochukua, hakika niwa busara
    Jaribu kudadavua, sindano sina papara
    Hili ukishalijua, huwezi pata madhara
    Tope lishavurugwa, maji hayo sinywi tena

    Tope zilichimbuliwa, maji sasa karaha
    Sipendi kushutumiwa, nasema hayana raha
    Kisima lifumiliwa, tena pasi na staha
    Tope lishavurugwa, maji hayo sinywi tena

    Kisima kimechafuka, na tope kila sehemu
    Nduguyo nimeshituka, kwa pale sinayo hamu
    Siwezi kuwa mzuka, kujitoa ufahamu
    Tope lishavurugwa, maji hayo sinywi tena

    Vipi nikitia kata, tope likang'ang'ania
    kipi kitakachofata, kama sio kujutia
    Na maradhi nikipata, nani tanihudumia?
    Tope lishavurugwa, maji hayo sinywi tena

    Kisima tadumbukia, cha maji yalo salama
    Humo nitafurahia, na wala sintolalama
    Mbizi nitazidishia, kwa ndani ninavyozama
    Tope lishavurugwa, maji hayanyweki tena

    wako

    SMG
     
  9. c

    chama JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kususa si uunngwana, busara kufikiria
    kisima chako bayana, hakuna wa kubishia
    Hakuna kulaumiana, hilo nakazania
    Mso hili analile, kaa chini fikiria

    Makosa uliyatenda, mwenyewe hukusikia
    Kisima hazina linda, vingapi utasusia
    Nasema njia panda, sindano wajitakia
    Mso hili analile, kaa chini fikiria

    Kosa kutendeana, hilo mbona halina shida
    Waungwana kusamehana, jambo hilo kawaida
    Jitulize na rehana; hata wewe umeranda
    Mso hili analile, kaa chini fikiria

    Kisima chako maridhawa, hakina msimu wa maji
    Hakika nakuweka sawa, usiwe mropokaji
    Waugopa ugonjwa, hali wewe msakaji
    Mso hili analile, kaa chini fikiria

    Chama nipo safarini, nikija nitakuona
    Usionione hayawani, hilo nimeshaliona
    Umepata mtihani, jaribu kushauriana
    Mso hili analile, kaa chini fikiria.

    Chama
    Gongo la Mboto DSM.
     
  10. C

    Choveki JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ukiona vyaelea;

    Ukiona vyaelea, ujuwe vimeundiwa
    Nami nakukumbushia, si kwamba vimejaliwa
    Tafuata chako tunzia, mengine ni majaliwa
    Ujuwe vimeundiwa, uonavyo vyaelea

    Nimeanza na msemo, kukumbusha ya wahenga
    Tena kipate kisomo, twakujulisha malenga
    Ama waleta mgomo, kufuga wipiga chenga?
    Ujuwe vimeundiwa, uonavyo vyaelea

    Ni vingi vyenye viwango, machoyo ukifungua
    Tumia wako ubongo, kwa dhati utajulia
    Wala huhitaji hongo, vinono kujipatia
    Ujuwe vimeundiwa, uonavyo vyaelea

    Tafuta chako utunze, utashangaa mavuno
    Tena kutunza jifunze, utafaidi vinono
    Kisima chako kitunze, kwa yako hiyo mikono
    Ujuwe vimeundiwa, uonavyo vyaelea

    Hapa nasema tamati, nahisi umenipata
    Mradi ujizatiti, nasema utakipata
    Na tena cha madhubuti, kisima na yake kata
    Ujuwe vimeundiwa, uonavyo vyaelea
     
  11. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    SI KAMA NIMESUSIA

    Mengi nilifikiria, wala sikukurupuka
    Busara nimetumia, ndo kisa cha kufunguka
    Na wala sitojutia, hili halina mashaka
    si kama nimesusia, lenye mwanzo lina mwisho

    Ni vipi wanishutumu, ukweli hutaki ona
    Hivi nikilamba sumu, wadhani naweza pona?
    Napingana na dhalimu, walojaa kila kona
    Si kama nimesusia, lenye mwanzo lina mwisho

    Mbona nimeshasamehe, madhila nilofanyiwa
    Kwao wao iwe sherehe, kila jambo majaliwa
    Nangoja yangu tarehe, kwa lile nilopangiwa
    Si kama nimesusia, lenye mwanzo lina mwisho

    siwezi jilazimisha, moyo wangu umzito
    kisima tabadilisha, nataka umotomoto
    Nianze yangu maisha, niachane na majuto
    si kama nimesusia, lenye mwanzo lina mwisho

    safari nakutakia, ufike huko salama
    Na tena ukirudia, sikose kunitazama
    Ndio mambo ya dunia, ngoja niache lalama
    si kama nimesusia, lenye mwanzo lina mwisho


    SMG
     
  12. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    KIPI ZAIDI YA KIPI?

    cha kwangu nitatafuta, hili nimedhamiria
    Tena nikisha kipata, walahi nitatulia
    Vya watu sitafuata, mola tanisaidia
    vya pwani na kule bara, kipi zaidi ya kipi?

    Kuna visima vya pwani, wengi wavisimulia
    vyajua mambo fulani, raha hazitaishia
    Hata kiwe cha zamani, mwenyewe utaridhia
    Vya bara na kule pwani, kipi zaidi ya kipi?

    Majiye kama nanasi, walonavyo meniambia
    Havipatikani nkasi, mombasa ndo asilia
    utatulia kwa nafsi, usijute na dunia
    vya bara na kule pwani, kipi zaidi ya kipi?

    Na kuna vya kule bara, sifaze sijazipata
    Labda navyo imara, Choveki unazo data?
    Vipi kikiri kakara, vyaweza kweli kunata?
    Vya bara na kule pwani, kipi zaidi ya kipi?

    Visima vya asilia, kwa sasa tabu kupata
    mchina kaingilia, soko amelikamata
    Na kama hujajulia, kundini waweza fata
    vya bara na kule pwani, kipi zaidi ya kipi?

    Mtani usinichoke, nduguyo nahangaika
    Naomba nihifadhike, niache kulalamika
    salama nisalimike, maisha yenye mashaka
    vya bara na kule pwani, kipi zaidi ya kipi?


    SMG
     
  13. C

    Choveki JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Muhimu Kuridhika nacho tu;

    Chongo kuita kengeza, msemo ushasikia?
    Si fundi wa kueleza, ni wapi kulobobea

    Uzushi sitoeneza, na hilo kaka julia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Nchini kote uliza, majibu siyo sawia

    Wa pwani wanidokeza, visima vyao hulea

    Sauti utaipaza, kwa ladha ya asilia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Bara ni kama baraza, visima hivyo sikia

    Na kiu utamaliza, na mazingira sawia

    Kwa macho utaangaza, wakati wakodelea

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Wasema hutopoteza, na bara utarudia
    Visima vyao vyajaza, kwa maji yalo sawia

    Mchina hajakatiza, vya bara ni asilia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Vya pwani siyo vilaza, mtani hapo julia

    Kwa mengi vinashangaza, ufundi wa asilia

    Kwa ndugu utaapiza, kisima kutoachia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Ridhika nimeeleza, muhimu hiyo sikia
    Chongo kuita kengeza, ishara ilo timia

    Utabaki waapiza, na mali ukagawia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima


    Mtani ninamaliza, mwishowe ninaishia

    Ni mengi nimeeleza, wajibu kwako kujua

    Muhimu maji kujaza, kisima kilo tulia

    Ridhika nacho kisima, muhimu hiyo lazima

     
  14. c

    chama JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ZAFANANA

    Sikiliza kwa makini, hasira ziweke kando
    Lako jipe tumaini, kisima safi ni kondo
    Utajitia mtoni, utaumudu mkondo
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Bara na visiwani, kote nimepitia
    Wamiliki visimani, hakuna asiyejutia
    Wamelala malindoni, wajuvi wamepitia
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Usijitie jutoni, rudi zako kisimani
    Busara zako sioni, fikiri tena makini
    Mapenzi yapo moyoni, hayapotei gharikani
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Visima vina maudhi, na kweli vina madhara
    Usiogope maradhi, vitamu vina madhara
    Hatima yetu faradhi, nalo si masikhara
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Maji tamu kisimani, sote twakimbilia
    Kila mtu atamani, hakuna pakulilia
    Asipoyanywa Hassani, chura atakimbilia
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Tamati namalizia, rudisha zako hisani
    Tanga nakaribia, nijiendee kisimani
    Tuliza zako hisia, waulize makuhani
    Watanga walinena, hizo zote zafanana

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  15. A

    AmaniGK JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mwanangu Yakuonea, sikiza wangu usia
    Ni mengi umeongea, yaani karibu kulia
    Kobisi nilikulia, nimeshindwa kuvumilia
    Nyumba wakaa mwenyewe, Kisima gharama tupu

    Hujaona ya kununua, Maji yapo sikia
    Kubaki jishebedua, kisima kujichimbia
    Umekua ka Ngamia, Maji mengi kujinywea?
    Nyumba wakaa mwenyewe, Kisima gharama tupu

    Ungeweza jipatia, Kilimanjaro maji sawia
    Kwa bei ya kutupia, Uhai wajimwagia
    Na ladha ilo sawia, Sayona wajionjea
    Nyumba wakaa mwenyewe, Kisima gharama tupu
     
  16. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    WOSIA NIMEUPATA

    kweli nazidi shukuru, mengi wanisaidia
    wanipa mwanga na nuru, kwa yale nisojulia
    Nisingependa kufuru, na mola takujalia
    Wosia nimeupata, nasema tazingatia

    kuridhika ni lazima, kama ulivyosema
    Hivyo ni vyema kupima, tena kungali mapema
    singoji jua kuzama, ndio nije kulalama
    Wosia nimeupata, nasema tazingatia

    Mchina ajulikana, popote hakosekani
    Iweje twaambiana, vya bara hapatikani
    si kama twachunguzana, niondoe mashakani
    Wosia nimeupata, nasema tazingatia

    jibu ukinipatia, bara nitafikiria
    Naomba liwe sawia, unionyeshe na njia
    Na pwani nafatilia, malindi nitaanzia
    wosia nimeupata, nasema tazingatia

    Unguja na msambweni, nako pia nitafika
    Nimuone bwana Joni, anipe ya uhakika
    Mtani nihatarini, kisima nisipo shika
    Wosia nimeupata, nasema tazingatia

    Mwaka nao wakatika, umri pia waniaga
    Yaani nipatashika, hili ni bonge la 'saga'
    Naomba kusitirika, mola nipe msaada
    wosia nimeupata, nasema tazingatia

    SMG
     
  17. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    SIO ZOTE ZAFANANA

    Mgosi nafurahika, kwa wewe kurudi tena
    Mwenzio nahangaika, maisha hayajafana
    Hujafa hujaumbika, angalizo la rabana
    Sio zote zafanana, chunguza utanambia

    wembamba sio upana, jaribu kupambanua
    Na usiku si mchana, hivi kweli hujajua?
    Kikongwe hawi kijana, naomba kufafanua
    sio zote zafanana, chunguza utanambia

    Na fupi kamwe si ndefu, vipimo vi tofauti
    Hata uwe umpofu, gogo huliiti jiti
    Mfupa sio mnofu, tuulize watafiti
    Sio zote zafanana, chunguza utanambia

    Vya mombasa si vya bara, kimaisha na fikira
    Na pwani haiwi ngara, mwembe hauwi mpera
    Tafiti acha papara, uone kilicho bora
    sio zote zafanana, chunguza utanambia

    kuna zile za minato, nyingine zimeachia
    Na hata kwa manukato, huwezi badilishia
    utapatwa machafuko, na mengi yenye kadhia
    sio zote zafanana, chunguza utanambia

    SMG
     
  18. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    YA CHUPA SIJAZOEA

    Ya chupa nilijaribu, ila kweli yana kifu
    Nilikosa na jawabu, sikuona unadhifu
    kwa kero na zake tabu, hunywi kwa uadilifu
    Ya chupa sijazoea, hayakati kiu yangu

    Ijapo wamewekea, kwa ladha za mbalimbali
    kuyanywa nayagomea, kwa kuwa ninajijali
    sina nayo mazoea, nisije pata ajali
    Ya chupa sijazoea, hayakati kiu yangu

    Ya chupa yana karaha, na raha hutoipata
    utaishia kuhaha, huwezi kunywa kwa kata
    Hizi ni zangu nasaha, si kama eti nanata
    Ya chupa sijazoea, hayakati kiu yangu

    Chunguza haya chupa, ukinywa hautosheki
    unywe lita na mapipa, 'kiuyo' haikwepeki
    chupa nyingine zi bapa, kwa kweli sishawishiki
    Ya chupa sijazoea, hayakati kiu yangu

    SMG
     
  19. c

    chama JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ZAFANANA


    Mimi mchimba mahiri, kazi yangu naijua
    Nimetafiti dhahiri, yote nimeyajua
    Nimekula vya hariri, hakuna asiyejua
    Zimefanana kwa hila, tabia na maumbile

    Visima si tofauti, maumbile nagusia
    Utakunywa kwa nyakati, hilo nakumbia
    Fanya zako harakati, kiasi utajutia
    Zimefanana kwa hila, tabia na maumbile

    Kisima wakiingia, mbizi wajipigia
    Hazina wakimwagia, maradhi cha kupatia
    Kauli yakuishia, vilinge wavikimbia
    Zimefanana kwa hila, tabia na maumbile

    Sadiki yangu maneno, visima vyote ni sawa
    usije jitoa meno, utamu wako maridhawa
    Umejikunya kiuno, akili za kupagawa
    Zimefanana kwa hila, tabia na maumbile


    Usijitie kisoi , utamu wako mwenyewe
    Kamuulize mtoi, mrukaji kama mwewe
    Hata lile goigoi, lawa tamu kama wewe
    Zimefanana kwa hila, tabia na maumbile

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  20. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,730
    Likes Received: 4,468
    Trophy Points: 280
    Nawashukuru wote kwa tungo hizi kali sana! Thanks you have brightened my day!!!!
     
Loading...