Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shairi: "Kafata Nini Nchini?"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Choveki, Dec 4, 2011.

  1. C

    Choveki JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35


    "Kafata Nini Nchini?"




    Nawauliza wajuzi, myajuayo ya ndani
    Alipofika majuzi, akenda hadi chumbani
    Kama vile paka jizi, akivizia machoni
    Kafata nini nchini, kichaka huyo mwajua?

    Nawauliza magamba, kichaka kafata nini?
    Kafika huku atamba, akipepesa machoni
    Kakenua kama mamba, udenda u mdomoni
    Kafata nini nchini, semeni niwe sambamba

    Ama magwanda mwajua?, kilomleta nchini
    Kafika mwachekelea, na ninyi mpo sirini?
    Magwanda mwachemshia, ama mwajua kunani?
    Kafata nini nchini, magwanda naulizia

    Si bure miye nahisi, kufika kwake nchini
    Avizia kama fisi, mzoga u kigamboni?
    Nasaka mwenye nyepesi, atoe hayo ya ndani
    Kafata nini nchini, tujulisheni na sisi

    Kaditama wa tamati, kalamu naweka chini
    Wengine wasema ati, dili la kweli madini!
    Alishawapa visheti, ati sasa taabani
    Kafata nini nchini, tetesi nyingi baruti!

    Choveki


     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    kudos choveki
     
  3. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,732
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    sio 'KAFATA'
    Kafuata. Ok makali?
     
  4. C

    Choveki JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 16, 2006
    Messages: 448
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35

    "Inakubalika"

    Kitunzi yakubaliki, nakujulisha ujuwe

    Kutunga siyo mikiki, kupanga ndiyo kwenyewe

    Tungo ni kama mkuki, misingi uilewe

    Kwa lunga ya kishiri, nasema yakubalika


    Ulizia kwa malenga, magwiji hao wenyewe

    Kinaga tena ubaga, tajua bila kiwewe

    Tunatunga kwa kulenga, fasihi uilewe

    Kwa lugha za kishairi, nasema yakubalika


    Narudi kwake kichaka, namuhisi kama mwewe

    Karuka hadi kafika, nchini yeye mwenyewe

    Ni chepi hicho hakika, anacho taka apewe?

    Kwa lugha za kishairi, nasema yakubalika


    Choveki
     
  5. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    lugha ya ushairi haina ubaya na uharibifu wa mofolojia za maneno.
    Pengine hata muundo wa sentensi unaweza kuvurugwa ili kufikia kusudi la msanii.
    Sawasawa?
     
Loading...