Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shahada za kupigia kura!!!!!!!!!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ngaramu, Sep 12, 2010.

  1. Ngaramu

    Ngaramu JF-Expert Member

    #1
    Sep 12, 2010
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wenye uhakika tusaidieni....

    Kuna dhana/tafisri mbili zinachanganya kuhusu mipaka/mahali ambapo mtu anaweza kupigia kura ya rais.

    KWAMBA KURA YA URAIS UNAWEZA KUPIGA KITUO CHOCHOTE TANZANIA isipokuwa KURA ZA MADIWANI NA WABUNGE lazima kutumia ulipojiandikisha.

    kuna watu wanajiridhisha (wa vyuo) kuwa watapiga kura ya rais popote, hii itawafanya wapoteze haki yao kama hakutakuwa na uelimishaji wa kutosha ktk hili.

    UKWELI NI UPI???? Kura zao ni muhimu sana.
     
  2. K

    Keil JF-Expert Member

    #2
    Sep 12, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mpiga kura, hupiga kura kwenye jimbo alilojiandikisha, iwe ni kura ya Rais, Diwani au Mbunge. Ndio maana siku ya uchaguzi huwa yanabandikwa majina ya wapiga kura, kama jina lako haliko kwenye orodha ya wapiga kura, huwezi kuruhusiwa kupiga kura.

    Kama itakumbukwa kuna kipindi nadhani ni miezi ya May/June, NEC ilitangaza wale wote ambao wanataa kuhamisha taarifa zao wafanye hivyo ili zihamishiwe rasmi kule ambako watapigia kura siku ya uchaguzi.

    Kwa hiyo whoever anayedhani kwamba atapiga kura ya Rais mahali popote, hiyo ni sawa na kujidanganya.

    Niliwahi kusema kwamba serikali ya CCM imesogeza mbele tarehe za kufungua vyuo vya elimu ya juu ili kuwavuruga wanafunzi wa elimu ya juu wasipige kura.
     
  3. Ngaramu

    Ngaramu JF-Expert Member

    #3
    Sep 14, 2010
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Thanx for the info.
     
Loading...