Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shahada ya uzamili udom haitambuliki?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ng'wabuki, Nov 30, 2011.

  1. n

    ng'wabuki Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa muda sasa wahadhiri waliohitimu masomo yao ya shahada ya pili na kupandishwa madaraja yao kitaaluma na chuo. Cha kusikitisha ni kuwa wahadhiri hao wana mwaka mzima sasa hawajalipwa mshahara wa ngazi yao mpya na yamekuwepo majibu yasiyoeleweka juu ya malipo hayo japo chuo chao kinadai kilishatuma madai yao ya mshahara huo mpya hazina, wizara ya elimu na ofisi ya rais utumishi.

    Swali hapa je ndo kusema taifa kupitia wizara ya elimu limewapotezea muda wao wahadhiri hao kusoma shahada ya pili chuoni hapo nakuona hawastahili kulipwa madai au mshahara wao huo mpya? Ama hazina, utumishi na elimu mnataka walimu hawa wafanye nini waweze kulipwa stahiki zao wakati wao wanatumikia taifa bila kukopesha huduma yao kwa wanafunzi?

    Inasikitisha sana kuona wahadhiri hawa hawajaliwi wakati wasomali na waimbizi wengine wanahudumiwa vizuri pasipo mchango wowote wa maana ukilinganisha na wataalamu hawa.

    Mawaziri mkulo, Ghasia na Kawambwa mnataka mpewe nini na wahadhiri hawa muweze kulipa stahiki zao?
     
  2. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kichwa cha habari kinaonyesha mtazamo hasi tu kwenye masters za udom kitu ambacho si cha kweli wala sio sababu ya wahadhiri kutolipwa nyongeza zao,tatizo ni urasimu tu katika mambo ya ya fedha ila mwisho wa siku watalipwa pamoja na malimbikizo yao
     
  3. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyu jamaa ana lake jambo.!
     
  4. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Lipi tena hilo?
     
  5. YEYE

    YEYE JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Badilisha HEADING
     
  6. K

    KWETU PAZURI Senior Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ana nia ya kupotosha watu
     
  7. Sordo

    Sordo JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Basi tutemane naye, japo tatizo la kupanshisha daraja na kulipwa kiwango cha mshahara stahiki ni tatizo kila sector ya serikali (polisi, walimu, manesi n.k)
     
  8. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    content na kichwa cha habari haviendani
     
  9. M

    Mopalmo JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 453
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jipange kabla ya kupost
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Dec 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Umangimeza wizarani umesabisha kipato chenu kisitune.
     
Loading...