Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shaban mlacha ni nani udom!!??

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Baba Tina, Dec 23, 2010.

  1. B

    Baba Tina Senior Member

    #1
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 131
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Prof SHABAN MLACHA (profesa wa kiswahili) anatajwa kua mtu anaye vuruga chuo kikuu cha dodoma (UDOM). Yeye naibu makamu mkuu wa chuo anayesimamia mipango, PESA, na utawala lakin inasemekana ndiye mwenye nguvu zaidi kuliko hata makamu mkuu wa chuo hicho. Anatajwa kua mtu mwenye kiburi, ubabe, dharau na majivuno kiasi cha kusababisha wahadhiri na wafanyakazi wengi kuhama chuoni hapo kila kukicha. Kiburi chake kinahusishwa na uswahiba wa karibu sana alionao na JK ambapo inasemekana wameoa sehemu moja.!! WADAU MNAOMFAHAMU HUYU MTU MNASEMAJE?
     
  2. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2010
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,716
    Likes Received: 192
    Trophy Points: 160
    Kama ni kweli hamna prof hapo.Halafu ni prof wa kiswahili. Ndio maana analeta uswahili.
     
  3. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa inaonekana ni tatizo hapo Udom
     
  4. Good Guy

    Good Guy JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 4,451
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kabila gan huyu jamaa؟‎
     
  5. S

    Song'ito JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 344
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    kawaida ya tanganyika mpaka siku moja wafanyakazi wamwage damu au wavunje ofisi ndo watamtoa mlacha hapo.... jk anakula kuku tu...sidhani hata habari za mlacha anazo...
     
  6. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Rais anazo taarifa.
     
  7. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #7
    May 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ni mpare, ndiye mmiliki wa shule ya Athumani Kachenje iliyoko Makanya. Kikwete akiwa rais ndiye aliyefungua hiyo shule
     
  8. MAKOLE

    MAKOLE JF-Expert Member

    #8
    May 11, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Je, Umewahi kusoma riwaya ya Kusadikika ya Shaaban Robert? Isome na utamjua huyu mtu ni nani. Katika riwaya hiyo yeye ndiye mhusika aitwae Majivuno, ni waziri wa Mfalme wa Kusadikika ambaye ana nguvu kumlikoMfalme mwenyewe. Shaaban Robert alimjua Mlacha miaka mingi iliyopita. Majivuno alijihesabu mwenyewe kuwa KIDOLE CHAKE CHA MWISHO KINA AKILI KUILIKO MIILI NA VICHWA VYA WASADIKIKA WOTE VIKIWEKWA PAMOJA (uk.7). Huyo Mlacha unayemzungumzia, Kwa maneno yake mwenyewe anaTUambia mimi na wewe, na Watanzania wote, kuwa Tunamshinda kwa vitu viwili tu, 1. ni Urefu kwa kuwa yeye ni mfupi sana na 2. ni umaskini kwa kuwa yeye anazo fedha halali kwa malipo ya shilingi za Kitanzania za Kutosha sana. Huyo ndiye Waziri majivuno wa Kusadikika. Maneno hayo hapo, kwamba tunamzidi kwa Umaskini na Urefu, yanalingana sana na kejeli za Majivuno (uk 4) aliposema " Mikono ya mshitakiwa ni mifupi kwa kutenda wema wowote" Tafakari na chukuwa hatua.....!
     
  9. M

    MUJARABU Member

    #9
    Nov 7, 2012
    Joined: Oct 10, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ..........Yote haya atasemwa lakini ukitafuta a Real story, huwezi kuelezea mafanikio ya UDOM bila kumtaja Profesa Mlacha, ana shule ya Sekondari sawa, lakini ungetegemea mtu ambaye ni profesa ashindwe kuwa na shule ya kusaidia wanafunzi wa tanzania au kwa vile tumezoea ma-profesa wetu kusinzia tu pale UDSM na kwingineko..BRAVO MLACHA songa mbele.....
     
  10. Rich 4rever

    Rich 4rever Member

    #10
    Nov 7, 2012
    Joined: Oct 6, 2012
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mara nyingi watu wanonekana wabaya katika kutekeleza majukumu yao huwa ni watu wenye mabadiliko chanya "ukimchekea nyani utayavuna mabua"nawasilisha!!
     
  11. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Sijasoma udom lakini nimeshasikia sifa ya hako kajamaaa, ni kashenzi mbaya.. Nasikia kanadai anachozidiwa na wanafunzi wa udom na walimu ni umaskini tu.. As yeye ana pesa mbaya
     
  12. COURTESY

    COURTESY JF-Expert Member

    #12
    Nov 7, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 2,017
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Unampa sifa tele huyu prof mlacha unamjua kiundani wewe?Nenda kawaulize wafanyakazi na wanafunzi wa
    chuo kikuu cha Dodoma watakupa hali halisi,kazi inawezekana anafanya sana,hilo sikatai
    Lakini huyu bwana ana mapungufu mengi pia kwenye utendaji kazi wake ikiwa ni pamoja na jeuri,dharau, dhulma especially(FINANCE DEPARTMENT) ambao wako chini yake, na ana roho ngumu sana, ni rahisi jk kukusaidia lakini sio huyu mtu, ukienda na matatizo ya madai yako, mikopo au hata ya kazi anakufukuzia mbali na maneno ya kashfa.Anaamini hamna mtu mwenye uwezo wa kumtoa kwenye hicho cheo alichonacho.
    WITO: Ajirekebishe asifikiri hii Dunia ina watu wake!!
     
  13. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2012
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,200
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mamluki weweeee, acha kuongea habari zako, kila mtu anamlalamikia yeye huoni kama ni tatizo hilo, mimi mwenyewe nilikuwa pale nikaondoka kwa ajili ya mambo yake,sema tu kwa sabau nchi tuna shida ya ajira ndo mana watu wanaomba pale lakini hapafai,
     
  14. K

    Kifarutz JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Professor Mlacha tunamzidi urefu na umasikini. Huo ndo ukweli japo unauma kwani yeye ni ki-mtu kifupi chenye pesa mingi kuliko wengi wetu. Isitoshe kwenye nyanja ya elimu tayari chenyewe ni ki-Professor na hakuna level ya juu ya elimu zaidi ya u-prof.
     
  15. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #15
    Nov 7, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,681
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Anasema wanachomzidi ni Urefu na Umaskin.(ni kafupi kinoma)
     
  16. Jimjuls

    Jimjuls JF-Expert Member

    #16
    Nov 7, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huyu jamaa hata mkisema Aljazeera haoni noma!
     
Loading...