Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SFO yakanusha Taarifa ya PCCB! Suala la Chenge bado halijaisha!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by JamiiForums, Nov 10, 2010.

  1. JamiiForums

    JamiiForums Official Robot Staff Member

    #1
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 4,744
    Likes Received: 671
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Wakati PCCB wamemshafisha Chenge kwenye kadhia ya Radar kuwa suala hilo limekwisha na Chenge hahusiki, SFO wenyewe wamekanusha kuisha kwa suala hilo na kueleza litatinga mahakama kuu ya Uingereza mwishoni mwa mwezi huu na huko ndiko suala litaamuliwa kama limekwisha au laa.

    Taarifa kutoka ubalozi wa Uingereza kwa vyombo vya habari, umeweka wazi kila kitu kuwa kadhia hiyo bado haijakwisha.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo, kitu ambacho kimekubaliwa kuwa kimekwisha, ni uchunguzi dhidi ya kadhia hiyo ndio umemalizika baada ya BAE kukubali wamegawa rushwa, ila badala ya kuwataja waliowagawia, wamekubali kulipa faini ambayo serikali ya Tanzania, itarudishiwa lile fungu lililokamuliwa ili wakubwa wale.

    Kwa mujibu wa taarifa hiyo ya ubalozini, Mahakama ya Uingereza, inaweza kuamua kuwa hawakubali faini hiyo kulipwa, bali wakalazimisha lazima majina ya walarushwa yatajwe badala na kuzibwa midomo kwa faini na fidia, na kama itakuwa ndio hivyo, tuhuma za Chenge kwenye kadhia hiyo zinabaki kuwa bado ziko pale pale?.

    Kama taarifa hii ya ubalozi wa Uingereza ni ya kweli, crdedibility ya PCCB yetu kwenye kuwasafisha mafisadi iko wapi?
     
  2. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2010
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,886
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    ngoma inogile!
     
  3. M

    MILKYWAY GALAXY Senior Member

    #3
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 12, 2008
    Messages: 196
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kama taarifa hii ya ubalozi wa Uingereza ni ya kweli, crdedibility ya PCCB yetu kwenye kuwasafisha mafisadi iko wapi?.

    Ina maana hii taarifa si ya kweli?

    Ndugu naomba ufafanuzi tafadhali
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Nov 10, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    Sasa PCCB watoe kauli nyingine kujifafanua kuwa "walimaanisha" nini...
     
  5. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2010
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haya ni maumivu ya kichwa kwa PCCB na Chenge na...
     
  6. GY

    GY JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Source ya habari please!
     
  7. M

    MONTESQUIEU JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    chenge vidole vya nini?
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mi sijaelewa hii
     
  9. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #9
    Nov 10, 2010
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,886
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    ''''Taarifa kutoka ubalozi wa Uingereza kwa vyombo vya habari, umeweka wazi kila kitu kuwa kadhia hiyo bado haijakwisha.''''
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145

    Sasa hawa Mafisadi wa TAKUKUNGURU wamepata wapi kuwa SFO wameona kuwa madai dhidi ya Chenge hayana uthibitisho?....
    Pccb yetu wamekalia tu zile nafasi, lakini hawana wajuacho zaidi ya kufuatilia rushwa za buku 5 za uchaguzi!
    Shame on them!
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni lini PCCB ilikuwa credible, Richmond ilitosha kuonyesha kwamba they are not credible, not serious and absolutely reckless!
     
  12. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hata kama uingereza wakikubali faini tha fact kwamba wanakubali walitoa rushwa na ndg chenge amekutwa na mabikioni hayo pamoja na dr rashid ambazo ni sehemu ya mkopo kwa tanzania mabao bado tunahangaika watanzania wote kuulipa ; hilo kwetu haliwezi kuisha.
     
  13. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2010
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Source please!
     
  14. B

    Bi. Mkora JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 375
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Lazima PCCB watakuwa wamepatwa na kigugumizi cha ghafla.
     
  15. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Tangu niliposoma ile statement ya PCCB nilishangaa sana kwa sababu najua ile kesi haijapelekwa kwa judge kule UK kwa ajili ya kuamua kuhusu makubaliano ya SFO na BAE Systems. What if akikataa? kwa hiyo PCCB hawakuwa na sababu ya kumsafisha Chenge wakati huu kwani ngoma bado ni mbichi. Huu ni ufisadi kwa upande wa PCCB. Tunasubiri statement yao tena.
     
  16. LeopoldByongje

    LeopoldByongje JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 28, 2008
    Messages: 373
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahsante kwa taarifa hii. Hata hivyo tulishaipata na kujadiliwa hapa jamvini tangu asubuhi.
     
  17. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Chenge hata kama atakuwa cleared bado anatakiwa awaambie Watanzania:

    1. $ 1.5 M alizitoa wapi?
    2. Consultancy Fees na Personal saving anf Family Heritage anazodai ndo zimempatia hizo pesa ni zipi?
    3. Kwa nini alitumia madaraka yake vibaya kuwaweka watanzania katika risk kwa manufaa yake tofauti na matarajio
    4. Ameongea nini na PCCB wamemsafisha wakati Mdumange ndo kwanza unaaanza?
     
  18. nginda

    nginda JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pccb walifanya uchunguzi wao ******. Hosea nae mtuhumiwa kisha anamlinda mtuhumiwa. Hii yote ni kesi ya nyani na ngedere.
     
  19. GY

    GY JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Noted with thanks, tusubiri blablaa nyingine

    Thisi kantry bwana!
     
  20. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,540
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Hapo ndipo kwenye goli la kisigino la Chenge.
     
Loading...