Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sex ni afya

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by mzambia, Mar 13, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    SEX NI AFYA
    Wengi huja na sababu lukuki linapokuja suala la kuwa mwili mmoja (kwenye ndoa) “mara kichwa kinauma” au “nimechoka sana leo” au “sijisikiii vizuri”lengo ni kukwepa SEX.

    Hata hivyo tafiti nyingi zinaonesha kuwa kuna faida kubwa sana kupata huduma ya tendo la ndoa angalau mara mbili au tatu kwa wiki, kumbuka too much is harmful

    FAIDA SEX KWA AFYA YA MWILI
    Huimarisha immune system kwenye mwili.
    Wanandoa ambao hushiriki angalau mara mbili kwa wiki walionesha kiwango kikubwa cha antibody zinazosaidia kupigana na magonjwa.

    Huongeza umri wa kuishi.
    Wanaume ambao walikuwa wanafika kileleni (orgasm) zaidi ya miaka 10 wali- boost uwezo wa kuishi miaka zaidi kuliko wale ambao walikuwa na hawafiki kileleni.

    Hupunguza uwezokano wa kupata prostate cancer.
    Wanaume ambao wali ejaculate zaidi ya miaka 35 walikuwa na asilimia 33 pungufu kupata prostate cancer.

    Hupunguza cholesterol (mafuta)
    Kutokana na zoezi la kufanya mapenzi (sex) ni zoezi tosha kuweza kupunguza cholesterol na kuondokana na kupata magonjwa ya moyo.

    Huimarisha mzunguko wa damu mwilini
    Tunapofanya mapenzi mapigo ya moyo huongezeka na mzunguko wa damu huwa na speed zaidi na damu huongezekana maradufu kwenye ubongo na sehemu zingine za mwili na matokeo ni mzunguko wa damu kuwa mzuri mwili mzima.

    Huongeza uwezo wa kukua (growth)
    Watafiti wengi wanakiri kwamba sex huongeza uwezekano wa mifupa kukua na kuimarisha repair ya tishu kwenye mwili.

    Huimarisha uwezo wa kunusa
    Baada ya sex, kuzalishwa kwa homoni ya prolactin huongezeka na huwezesha stem cells zilizopo kwenye ubongo kuzalisha neurons ambazo husaidia kunusa vizuri.

    Hupunguza maumivu (pain relief)
    Unapokaribia kufika kileleni kiwango cha homoni za oxytocin huongezeka mara tano zaidi kuliko kiwango cha kawaida, matokeo ni kutolewa kwa endorphins ambayo hupunguza maumivu ya kila kitu kuanzia kichwa, arthritis nk.

    Huimarisha kibofu cha mkojo
    Wakati wa sex unatumia muscles zile zile unatumia kukojoa (urine), kutumia mara kwa mara kwa hii misuli huwezesha kuwa na uwezo wa kuthibiti kibofu cha mkojo.

    Huimarisha uke
    Wanawake ambao huamua kutoshiriki sex wanakuwa na uwezekano wa kujisikia maumivu wakati wa SEX (vaginal atrophy) kwa kushiriki mara kwa mara uke huwa mwepesi kutoa lubricant na hakuna maumivu.
    Hapa kuna kanuni “use it or lose it!

    Husaidia healing ya vidonda
    Baadhi ya evidence zinapendekeza kwamba sex huweza kusaidia vidonda kupona haraka, ushahidi ni kwamba homoni za oxytocinhusaidia vidonda kupona kwa regeneration ya seli mwilini na oxytocinhuzalisha pale ukishiriki sex.

    Hupunguza uwezekano wa kupata cancer ya matiti.
    Wanawake ambao hawajawahi kuzaa walionekana kuwa na uwezekano mkubwa wa kupata cancer ya matiti, hii ina maana kwamba kujihusisha na sex hupunguza kupata cancer ya matiti.

    FAIDA YA SEX KWA AFYA YA AKILI

    Hupunguza stress
    Sex huweza kupunguza stress kwa kupunguza kiwango cha masumbuko (anxiety) na kuongeza relaxation na kusaidia kuwa na usingizi mzuri.

    Hupambana na depression
    Wanawake ambao walijihusisha na sex kwa kuwa contact na semen walikuwa less depressed kuliko wale wambao hawakufanya.

    Hupambana na kuthibiti alama za kuzeeka
    Sex hufanya mtu kuonekana kijana zaidi.
    Katika utafiti mmoja watu ambao walishiriki sex zaidi ya mara 3 kwa wiki walionekana ni vijana zaidi ya miaka 10 pungufu ukilinganisha na wale ambao walikwepa sex.

    Huimairsha kujisikia upo fit
    Dakika 30 za kufanya mapenzi huweza kuchoma kiasi cha 150 calories.
    Na mtu anayeshiriki sex kila mara 3 kwa wiki huweza kupunguza kilo 2.5 za uzito kwa mwaka. Pia sex huweza kunyumbua misuli na kupelekea mtu kuwa fit, pia hekaheka za milalo mbalimbali huweza kufanya contractions ya mapaja, mikono, mabega, shingo, tumbo, kifua, mgongo, ******, miguu, kiuno na pia sex huzalisha testosterone ambayo huimarisha mifupa na misuli.

    Husaidia nywele kung’aa na ngozi kuwa imara
    Sex huongeza kiwango cha estrogen ambayo husaidia nywele kung’aa na ngozi kuwa imara kwa mwanamke.

    Husaidia meno kuwa imara
    Mara nyingi kabla ya sex wahusika hujitahidi kusafisha meno (brushing) kwa njia hii una kuwa imeimarisha afya ya kinywa.
    Pia wakati wa sex hasa maandalizi huhusisha kissing ambayo hufanya kazi nzuri kusafisha meno na fizi.
    Seminal plasma zinazozalishwa huwa na zinc, calcium na madini mengine muhimu kwa afya ya meno.


    FAIDA YA SEX KWA AFYA YA UZAZI
    Husaidia kuwa na mzunguko mzuri za siku za mwanamke.
    Wanawake ambao hujihusisha na sex angalau siku moja kwa wiki huwa na mzunguko wa siku uliosawa tofauti na wale ambao hutoa visingizio.

    Huimarisha fertility
    Kwa kuwa kushiriki sex hufanya mzunguko kuwa regular inakuwa rahisi mwanamke kushika mimba na kuzaa tofauti na mwanamke akiwa na mzunguko wa siku ambao ni irregular.

    FAIDA KATIKA KIROHO
    Watafiti wengi wanakiri kwamba kuna sexual energy kama energyzingine ambayo wakati wa sex ikiunganishwa kati ya mwanaume na mwanamke hasa wakati wa kufika kileleni huweza kuwaunganisha wawili in deepest part of of selves.
    Na hii energy (non physical) huweza kuimarisha maeneo mengine ya maisha yetu, hutufanya kujisikia ni kitu kimoja na kuwa strongerzaidi katika nafsi na mahusiano kwa ujumla.
    Hivyo matokeo ni kujisikia vizuri wewe mwenyewe, mwenzi wako na maisha kwa ujumla.

    TAHADHARI:
    Hii mada ni kwa ajili ya kupeana habari tu (ndiyo maana hakunareference links, ingawa unaweza mwenyewe ku- Google),
    Jambo la msingi ni kwamba kuna umuhimu wa hali ya juu sana kuzingatia kwamba hapa tunazungumzia sex katika ndoa tu na si zaidi ya hapo.
    Pia ni muhimu kuzingatia kwamba ili kushiriki sex ni muhimu kuangalia afya ya mwenzi wako, maadili na kutii sheria na amri za Mungu otherwise badala ya sex kukupa afya inaweza kukuua kimwili na kiroho.

    FANYA SEX UONGEZE UPENDO DAIMA
     
  2. DAUDI GEMBE

    DAUDI GEMBE Member

    #2
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    FANYA SEX UONGEZE UPENDO DAIMA
    ya kweli hayaaaaaa
     
  3. m

    mzambia JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    We nyimwa unyumba wiki nzima ka upendo utakuwepo.
     
  4. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,441
    Likes Received: 824
    Trophy Points: 280
    yote mazuri ya mada yanaharibiwa na kipengele hicho cha "TAHADHARI" wengine hatujakidhi hicho kipengele cha "NDOA" sasa ndio tukose "AFYA"?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,159
    Likes Received: 5,700
    Trophy Points: 280
    ngoja niiprint nikawasambazie watoto wa secondari/shule za kata muone kazi yake
     
  6. Gaga

    Gaga JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 4,564
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Duh! umenigusa sana
     
  7. m

    mzambia JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapana usiiprint no kwa ajili ya wakubwa tu
     
  8. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Huwa sina kawaida ya kusoma thread ndefu ila hii nimeisoma yote imetulia sana mkuu big up.
     
  9. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #9
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kweli eh basi inapendeza sana Gaga
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,603
    Likes Received: 2,799
    Trophy Points: 280
    Hii imetulia..
     
  11. LD

    LD JF-Expert Member

    #11
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wale ambao hatuna ndoa, tutakuwa hatuna afya mpaka tupate ndoa au?
    Hebu tusaidieni na sisi tupate hiyo afya, kama tunafanya kwa afya kwani kuna dhambi hapo?
    Nauliza tu jamani. Sex kwa afya hata na mume wa mtu?? Si kwa afya?
    Kwani vibaya kuupatia mwili afya?
     
  12. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #12
    Mar 13, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    Safi sana mkuu!! hivi ndo vitu ambavyo jamii yetu baadhi yetu inabidi tuvipate kila wakati ili kujimaarisha katika masuala ya afya na ndoa.
     
  13. c

    chelenje JF-Expert Member

    #13
    Mar 13, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii inanifaa
     
  14. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #14
    Mar 13, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    atanikoma,je?ni round ngapi tuzipige a day.
     
  15. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #15
    Mar 13, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,149
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    Piga round kumi na nane(18) mzee!! maumivu kwisaa kabisa na UPENDO juuuu kaka!!
    Raha iliyoje mkuu!!
     
  16. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Vp mastabeshen??inaleta yote haya??coz wengine hatujaanza sex tunasubiri ndoa na umri unazidi kwenda
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    Mar 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,043
    Likes Received: 9,730
    Trophy Points: 280
  18. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kazi ipo kama Sex ni Afya basi hata asiye na mke au mume anafanya kwa afya.
     
  19. Desidii

    Desidii JF-Expert Member

    #19
    Mar 13, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 1,212
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuna ka ukweli aisee
     
  20. M

    Mutambukamalogo JF-Expert Member

    #20
    Mar 13, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo neno.......
     
Loading...