Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Set the record straight - wanafunzi UDOM wengi sio wana CCM

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Solomon David, Dec 21, 2010.

  1. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimesoma comments kibao sana hapa JF kuhusu mgomo wa wanafunzi wa UDOM. Kuna theme moja nimeiona inashika moto hapa JF kuwa wanafunzi wa UDOM ni wana CCM. You know what, hata mimi nilikuwa nadhania hivyo just few months ago.

    Kulikuwa na habari kibao kuhusu wana UDOM wakienda kukutana na viongozi wa ccm Dodoma. Kuna ile habari ya kumchangia Kikwete. Kuna ile story ya kupondea wabunge wa CHADEMA. Etecetera.

    Kwangu mimi, kilichofanya nidhanie kuwa wana UDOM wengi wanaunga mkono CCM, ni malamiko yalikuwa yanatolewa na wanaharakati wanafunzi kwenye vyuo vingine (hasa UDSM) kuwa wana UDOM hawako tayari kuwaunga mkono kwenye movement yoyote ile ya kudai haki zao. Pia, ile misemo iliyokuwa inabandikwa hapa mara nyingi kuwa JK anakipenda UDOM kuliko UDSM ilifanya niamini kuwa kuna some kinda training camp inaendelea (kama enzi zile za usoviet).

    You know what, niliwahi kupata mtizamo huo kuhusu watanzania waishio UK. Kuna wakati nilidhani kuwa watanzania wengi (kama sio wote) walioko UK ni wana ccm. Heck .. think about it - kuna Maina Owino, Gametheory, Mtanzania, Mzee, etc. Ukisoma michuzi etc utadhani kuwa watanzania walioko UK kazi yao ni kufungua matawi ya ccm kila kukicha ---- until ukienda UK.

    Sometimes this year (wakati wa graduation kibao za UK) nilimtembelea cousin yangu UK. Nilikutana na watanzania kwa kiwango kikubwa ambao walikuwa wanasherehekea graduation zao au za marafiki. Katika sherehe hizi, topic kubwa ilikuwa chaguzi za Tanzania. Nilishangaa sana kuona kuwa watanzania wengi UK sio wana ccm. Kuna idadi kubwa ya wana CUF, na kuna idadi kubwa tu ya wana CHADEMA. Nilicheka sana kusikia msemo wa ccm maslahi (wanaojiunga ccm ili wafaidike).

    Back kwenye topic, hii experience ya UK, imenifanya nipose kidogo kufikiria kuhusu wadogo zetu wa UDOM. Kuna uwezekano mkubwa tu kuwa kuna vocal ccm members kama 200 ambao wanafanya kile chuo kionekane kama mali ya CCM. Jiulize swali moja, kati ya wanafunzi maelfu wa UDOM, je ni wangapi walimchangia Kikwete? je ni wangapi waliipondea CHADEMA? je ni wangapi wanavaa tisheti na kofia za CCM?

    Ukichunguza kwa makini, utagundua kuwa hiyo namba sio kubwa. Just like Maina Owino na wenzake wa London watakavyokufanya uamini kuwa UK nzima ni CCM, some guys UDOM wamefanya wengi hapa (mimi nikiwemo) tudhani kuwa UDOM nzima ni wana ccm.

    Hata hivyo, hata kama wangekuwa ni wanaccm, walichokifanya jana ni kitendo cha ujasiri mkubwa. Wamemuonesha Kikula kuwa, wanaweza kuongea ukweli kwa mamlaka. Watapoteza mengi lakini wamefungua njia kubwa sana kwa future generation ya wana UDOM.

    Na kwa hili... ninawapa pongezi.
     
  2. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #2
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuna jamaa wawili (yes, wawili tu) walikuwa wanataka kuanzisha ccm USA, hawa nao sijui wameishia wapi
     
  3. Che Guevara

    Che Guevara JF-Expert Member

    #3
    Dec 21, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 1,177
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Thanks. Noted.
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,607
    Likes Received: 2,800
    Trophy Points: 280
    Inawezekana wengi wao wakawa hawawaungi mkono ccm lakini wale ambao ni wana ccm wa hapo udom labda ndio wanapewa nafasi zaidi kuliko wengine, na ndio maana watu wengi si hapa JF tu hata mitaani wanajua udom ni tawi/chuo cha ccm.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Dec 21, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    solomon david

    umeandika weeeeeeeeee... lakini umeshindwa kutoa a single evidence ya justify hoja yako, hata ile ya kutunga tu na kusema kwamba nilihoji mia only seven were ccm

    to me you just wanted to write something, hayo ya GT nk kwangu mimi ni rejea tu ambayo yaweza kuwa haiendani na mada

    please do the needful by justifying your hoja
     
  6. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #6
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hao ambao siyo wana ccm hawajawahi kutuambia kwamba wao siyo wana ccm. tunaona kila mara kauli zinazotolewa na wanafunzi wa UDOM kuunga mkono ccm na hakujawahi kutokea kundi lililokanusha habari yoyote.

    Kama wengi siyo ccm lakini wachache wanatoa kauli kwamba wote ni ccm halafu nyie mlio wengi hampingi hizo kauli basi mliridhia kuitwa ccm, hadi mambo sasa yanakwenda mrama ndiyo wanataka kuleta unafiki? mnataka sasa kuingia chadema in pretentious identity, eeh?

    rudini huko huko.
     
  7. C

    Chesty JF-Expert Member

    #7
    Dec 21, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hata kama only a few ni CCM hawa walio wengi wanashindwa nini kupinga kila kinachoongelewa? Mfano juzi limetolewa tamko la kuwapinga wabunge wa CDM kwa kutoka bungeni lakini wao ambao ni wengi waalinyamaza kimya.

    Hiyo ya kunyamaza hawaoni kuwa inawafanya wengi tuamini kuwa hicho ni chuo cha makada wa CCM?
     
  8. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #8
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Lazima watuonyeshe kwamba si walamba viatu vya mafisadi kwa vitendo. nafurahi FFU iliwapa mkongoto
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Dec 21, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    We don't want to hear what they (UDOM students) say and instead we want to see what they do. Wanajua wansimamia wapi!
     
  10. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #10
    Dec 21, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    I wanted to take that route ila nikagundua kuwa nitachemsha... Nilikoanzia kwenye mjadala huu ndiko akili yangu ilihitimisha kuwa kunafaa kuanzisha mjadala huu (kuanzia na ccm London), mengine zaidi yana(ta)endelea hapa.
     
  11. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #11
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    walichemka wakavote ccm wakidhani wamekula kumbe wameliwa yakhe
     
  12. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #12
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani Mtoto akinyea mkono haukatwi! Wana udom wamegundua waliingia choo cha kike sasa wanataka kurudi hatuna budi kuwapokea
     
  13. K

    KIBE JF-Expert Member

    #13
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawana maana hao wao walizania kujipendekeza kwa ccm ndo wamewiniii, kama co ccm mbona wakati wezao wanaiponda chadema kutoka nje ya bunge, hawakusema chochote kama kukanusha? Ndo maana bado wengi tunaamini hao ccm ni ccm.

    Waachewateseke wajuie nchii inatakuwa wapiganaji
     
  14. V

    Victor malisa Member

    #14
    Dec 21, 2010
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hao wanafunzi wana madai ya haki,msiingize siasa za ccm na chadema.Kwani hicho chuo cha udom ni chuo cha mamluki wa ccm na sio kwamba Kikwete hajui anajua vizuri michezo yao wanayoifanya kuwatapeli wanafunzi wa vyuo vikuu kama Udom kwa kuwadanganya kuwa wanawaandaa kuwa viongozi wa kesho.Udom hakuna chadema ila ni wana ccm wameamua kugeukana wenyewe
     
  15. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #15
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,605
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hakuna kitu kibaya duniani kama unafiki...you UDOM guys you betrayed the people power due to your greedy and selfishness but you did forget that you don't belong to CCM...CCM ina wenyewe
     
  16. Wameiba Kura

    Wameiba Kura JF-Expert Member

    #16
    Dec 21, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 390
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mmmmhhhh excellent mnarejea home taratibu, baada ya kupigwa mabomu mkajua
    kumbe CCm hawafai sasa natamani mabomu zaidi mpigwe wote mje wenyewe CDM,
    tunawakaribisha ila mpigwe vizuri kwanza, then mtajua CCM iliwatumia now u r scrapers,
    FFU piga hawa, karibuni home wana Wapotevu
     
  17. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #17
    Dec 23, 2010
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu, mimi sio mwana UDOM
     
Loading...