Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yawapiga marufuku waganga (SIAJELEWA HAPA)

Discussion in 'JF Doctor' started by Mlachake, Mar 25, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Serikali yawapiga marufuku waganga

    WAGANGA wa tiba za jadi nchini ,wanatakiwa kuacha mara moja kudanganya watu kuwa wanatibu magonjwa kama kifua kikuu, kisukari na Ukimwi kwa kuwa sheria haziwataki kujitangazana badala yake wanapaswa kutangazwa na wanaopata tiba na kupona.

    Onyo hilo kali limekuja wakati maelefu ya watu kutoka ndani na nje ya nchi wakiwa wanaendelea kumiminika katika Kijiji cha Samunge kupata tiba kutoka kwa Mmchungaji mstaafu
    Ambilikile Mwasapile.

    Mchungaji huyo amekuwa akitibu magonjwa sugu yakiwemo kifua kikuu, kisukari, Ukimwi, degedege na shinikizo la damu.Onyo dhidi ya waganga, lilitolewa jana na Naibu Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii Dk Lucy Nkya, katika hotuba yake kuhusu maadhimisho ya Siku ya Kifua kikuu Duniani.

    yaliyofanyika kitaifa mkoani Mara.
    Alisema kuenea ugonjwa wa kifua kikuu unaenea kwa kasi kwa sababu wananchi wanakubali kudanganywa na waganga hao.

    “Nasema kuanzia sasa ni marufuku kwa waganga wa kienyeji, kuwadanganya wagonjwa kuwa wanatibu magonjwa kama hayo, maana mnadanganya watu na wanazidi kufa. Hatutaruhusu tena mchezo huo, narudia ni marufuku, tiba halisi inatolewa hospitalini si kwingineko," alisema Naibu Waziri.

    Alisema waganga wazuri hawajitangazi na kwamba wanaopaswa kujitangaza ni wafanyabiashara tu ambao kazi yao kudanganya watu kwa kutumia matangazo mazuri mazuri.

    Hata hivyo Naibu Waziri huyo hakugusia tiba inayotolewa na Mchungaji Mwasapile, ambayo watu mbalimbali wakiwemo viongozi waandamizi wa serikali, wamewahi kuitumkia.

    Akizungumzia mikakati ya serikali kupambana na ugonjwa wa kifua kikuu, alisema wizara imeanza kusambaza aina mpya ya darubini za kisasa za LED, zenye uwezo mkubwa zaidi wa kugundua vimelea vya kifua kikuu katika makohozi.

    “Hadi kufikioa mwisho wa mwaka huu, asilimia 95 ya hospitali zote za wilaya, zitapata darubini hizi mpya na ifikapo mwishoni mwa 2012 hospitali zote zikiwemo za mashirika ya dini zitakuwa zimepata, vifaa vipya vya
    kuoteshea vimelea vya kifua kikuu,”alisema na kuongeza.

    Alisema vifaa hivyo vitafungwa katika maabara za Hospitali za Muhimbili, Mbeya, Bugando na Kibong’oto.

    Alikiri kuwa wizara hiyo inakabiliwa na upungufu wa wataalam wakiwemo mafundi sanifu wa maabara na uelewa mdogo wa jamii kuhusu ugonjwa wa kifua kikuu.

    Source:
    Mwananchi
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Akiwemo babu wa Loliondo au hili katazo yeye halimhusu?
     
  3. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,568
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Wa Lolionda kapasishwa na vigogo wa ccm kwani kawatibu wengi ngoma!!:juggle:
     
  4. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Babu wa loliondo sio mganga wa kienyeji
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama yeye hawamkatazi, it is not fear.
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    ...Ila ni medical doctor?
     
  7. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi huyo Waziri anayo akili timamu??? How dare can he/she utter such words. Eti wafanyabiashara wanaotoa matangazo yao wanadanganya! Hivi anazijua sheria za matangazo ya biashara?? Kwa hiyo coca cola, pepsi, voda, airtel, tigo, foma gold, etc wote wanadanganya? Ama kweli serikali ina watu bom bom hivi huwa hawajiandai??
     
  8. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2011
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,259
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Hii ni kweli wafanyabiashara wote ni waongo, they never spill all the truth its a mind game and they know how to play it well! Unadhani cocacol, voda, tigo, foma gold au hata hao wengine sio waongo?? Uzuri ni kwamba they know how to cover their track very well.... Kwa kuwa hapa sio mahala pake nadhani niishie hapo tuendelee kujadili haya ya waganga wa jadi (tiba za asili)
     
  9. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,584
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Ndibalema, Babu wa Loliondo hayupo kwenye kundi la waganga wala kwenye medical Doctor, give him another name.
    Vizuri ni kwamba katika watu wanaompinga wewe ni mmoja wao!! ila bado hujamjua vizuri. pole mkuu
     
  10. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    matangazo ya biashara yanadanganya.acha ubishi wewe.
     
  11. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #11
    Mar 26, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ....na si wa ccm tu! wengi wa wanasiasa wa nchi hii.. maana wengine wamekodi helkopta kupeleka watu!!! (kilichobadilika pale ni kule kuitwa Mchungaji mstaafu!) vinginevyo shehe yuleyule kanzu tu imebadilika!! (wanakataa waganga wa kienyeji huku wanawapokea kwa jina jingine!)

    Yaani akili za kitanzania.... saa zingine sielewigi!
     
  12. H

    Hute JF-Expert Member

    #12
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,488
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    wa loliondo, pamoja na ndodi ni waganga wa kienyeji tu, si wa tiba mbadala? au? kwani si anatumia mzizi?
     
Loading...