Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yatumia Milion 176 kupongeza ushindi wa JK na Dr. Shein!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Malafyale, Apr 19, 2011.

  1. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,000
    Likes Received: 2,255
    Trophy Points: 280
    Elizabeth Suleyman - Gazeti la Mwananchi

    SERIKALI kupitia taasisi zake, imetumia zaidi ya Sh176 millioni, kugharimia salamu 217 za pongezi katika vyombo vya habari
    , utafiti wa shirika moja lisilokuwa la kiserikali umeonyesha.

    Kwa mujibu wa taarifa ya shirika hilo la Sikaka kwa vyombo vya habari, Salamu hizo zilichapishwa katika magazeti mbalimbali katika kipindi cha kati ya Novemba 8 hadi Desemba 9 mwaka jana, baada ya uchaguzi mkuu wa urais, wabunge na madiwani, uliofanyika Oktoba 31.


    Taarifa hiyo ilisema matangazo mengi yalihusu salamu za pongezi kwa washindi wa kiti cha urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na yule wa Zanzibar.


    Utafiti huo umesema kiasi cha Sh108.2 milioni zilitumika kugharimia salamu 132 za pongezi.Taarifa ilisema utafiti pia unaonyesha kuwa kiasi kingine cha Sh25.3 millioni, kilitumika kugharamia matangazo 32 yaliyompongeza rais na Waziri Mkuu.


    Ilisema utafiti uliofanywa na Sikika, imeonyesha jinsi matangazo ya pongezi yalivyotumia fedha za walipa kodi hasa ikizingatiwa kuwa taasisi zilizotoa matangazo hayo, yanagharimiwa na serikali
    .

    Kulingana na taarifa hiyo, Shirika la Maendeleo ya Taifa, ndilo linaloongoza kwa kulipia matangazo nane kwa gharama ya Sh10 milioni, ukifuatiwa na Mpango wa Kurasimisha Rasilimali na Biashara za Wanyonge Tanzania (Mkurabita) uliotumia Sh9.5 milioni, kugharimia matagazo 16.

    Mfuko wa Pensheni wa PPF, ulitumia Sh8.3 milioni kugharimia matangazo 12. Mkurugenzi Mtendaji wa Sikika Irene Kiria, alisema fedha hizo zingetumika katika kuboresha huduma za afya, hali katika sekta hiyo ingekuwa ya kuridhisha.

    "Kiasi hiki cha fedha kingeweza kutumika katika miradi ya maendeleo katika afya na elimu. Sekta ya afya inakabiliwa na matatizo mengi kama ukosefu wa rasilimali watu, fedha na madawa," alisema Kiria.


    Alisema shirika lake limekuwa katika mstari wa mbele, kuikumbusha serikali, kuhusu umuhimu wa kuondokana na matumizi yasiyo ya lazima
    .

    Alisema kutuma matangazo ya pongezi kwa viongozi, ni moja ya mambo yasiyowasaidia walipa kodi.Taarifa hiyo iliwashauri wananchi kutofumbia macho pale wanapogundua kuwa fedha zao zinatumika vibaya.
     
  2. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Wanapongeza wizi?........am saddened
     
  3. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ngoja nikachukue miwani yangu nitarufi baadae kidogo!:nerd:
     
  4. G

    Gamba Jipya JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 403
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kuna kitu gani kibaya hapo, kupeana pongezi kwa mtu aliyeshinda ni utamaduni wetu watanzania.

    Na mbali ya hapo hizo salam za pongezi zimeendana na kuongeza publicity ya hizo taasisi, huwa tunawashauri waweke logo zao na contacts vile vile.

    Hatuoni ubaya hata kidogo.


    Tuache kuongelea vitu vyepesi vyepesi tujikite kwenye maslahi ya Taifa kwanza.
     
  5. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,000
    Likes Received: 2,255
    Trophy Points: 280
    Hii imenisikitisha sana;makampuni tanzu ya serikali yanatoa hela zetu kupongeza then viongozi hao hao waliotoa hizo hela wanakuja kwenye media na kutuzuga kuwa tusikubali hela zetu zitumike kwa maabo yasiyo na faida kwa walipa kodi!

    Why walitoa kama walijua kumpongeza mshindi HAITAKIWI ITUMIKE HATA SENTI MOJA YETU?
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kumbe sio jungu......wewe ni SALVA
     
  7. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii hapana. Nitarudi.

    Kukaa kimya nitapata laana. Kwenye kata yangu Milioni 50 zinatosha kuondoa tatizo la maji safi na salama milele. Kata ina wananchi zaidi ya elfu 20! Huu ni upuuzi.
     
  8. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    haya ndio maslahi ya taifa kwanza!tunapongezana kwa lipi?fedha hizi zingetumika kuwazawadia au kuwapongeza watumishi bora wa afya hapo ningeona tuna akili!
     
  9. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2011
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,000
    Likes Received: 2,255
    Trophy Points: 280
    Hii ni shule ya Msingi Wilayani-Bagamoyo;wangewekeza milion 10 tu kati ya hizo walizotumia kumpongeza JK watoto wetu hawa wasingesoma kwenye mazngira bora zaidi! View attachment 27742
     
  10. U

    Uswe JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    piga kimya!
     
  11. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wakati umefika kila mwenye nafasi ya kuiibia serikali aibe maana hao wenye dhamana na mali zetu wamegeuka kuwa majangili
     
  12. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kuwapongeza kwa mamilioni yote hayo,wakipiga simu ya Dk 5 hazitoshi kufikisha ujumbe?! ubadhirifu mwingine huu ni lazima ukomeshwe..
     
  13. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Jamani haya magamba hayako huko chamani tu, hata kwenye taasisi na mashirika ya umma, kuna haja gani taasisi moja kupongeza mara 16 au zaidi, ili iweje?

    Walikua wanapongeza nini sasa?!! Kwani wangejenga maabara kwenye shule za kata au wakaongeza vitanda kwenye mahospitali, au hata wakachimba visima virefu kwenye vijiji vyenye shida ya maji wasingejitangaza, mbona kuna mambo mengi sana ya kufawafanyia wananchi na TZ nzima ikakufahamu.

    Hizo ni sifa za kijinga.
     
  14. N

    Nanu JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Embezzlement of Public Funds!!!!!!
     
  15. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35

    Yaani 176.0m kutumika kupongeza tuu ni jambo jepesi? na ukiangalia hayo ni matangazo yaliyofanyika kwa kipindi cha mwezi mmoja tu, you are not serious. nilitegemea utasema hii ni serious issue na mtatafuta ukweli wa matumizi haya kama yalikua halali au watu walijitafutia ulaji.
     
  16. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Boy you are naked.....you forget to take your clothes.....Au ndio provisions za mkataba wa ajira uliyopewa na wafu wenzako

    Be ashamed.................Utachakaa kwa kutumiwa sana tena nje ya ufahamu wako...bul****it
     
  17. J

    John W. Mlacha Verified User

    #17
    Apr 19, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    njoo na yangu pia kaka
     
  18. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Halafu wakatoa 0 millions Gongo la Mboto
     
  19. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ngoja tusimame kwa dakika moja na kuwakumbuka wale wote waliokosa elimu bora, waliotangulia mbele ya haki kwa ajali za uzembe barabarani, ukosefu wa huduma bora za afya, njaa na ukame. Pia tuwakumbuke walimu na manesi wanaofanya kazi katika mazingira magumu, wajane na watoto waliofiwa na baba zao, yatima wanaoteseka, tuzikumbuke barabara zetu, hospitali zetu, maktaba na maabara zetu, polisi wetu. Tukumbuke pia ofisi zetu za serikali kama idara ya ardhi na mahakama.

    Kwa ruhusa yenu naomba tutumie dakika 5 au zaidi maana dakika 1 haitoshi.

    Ila, hii ni dharau kwa watanzania. Ni kuiga maisha tusiyoyastahili. Kumpongeza Raisi sio lazima gazetini. Wangetuma kadi ya pongezi au barua ingetosha. Huu ni wizi na ubadhirifu. Matumizi mabaya ya fedha kidogo tulizonazo.

    Hakuna sababu ya kujitangaza kwa gharama za wananchi. Taasisi yeyote ijitangaze kwa ufanisi na sio magazeti.
     
  20. W

    WildCard JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kuna kikao fulani cha harusi nahudhuria michango imeshafikia milioni 42. Watanzania ndivyo tulivyo hata katika maisha yetu ya kawaida.
     
Loading...