Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yateua wakurugenzi wapya wa halmashauri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BigMan, Jun 21, 2012.

  1. B

    BigMan JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2012
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,090
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    [h=3]SERIKALI YAFANYA MABADILIKO YA WAKURUGENZI NCHINI‏[/h]
    Masoud Masasi,Dodoma



    SERIKALI imefanya mabadiliko katika halmashauri hapa nchini kwa


    kuwateua wakurugenzi wapya 14 huku ikiwavua madaraka wengine nane

    ambao walionekana kushindwa kuwajibika ipasavyo katika halmashauri zao

    na kufanya ubadhirifu wa fedha za halmashauri zao.



    Pia katika mabadiliko hayo wakurugenzi kumi na moja wamepewa onyo


    kali huku wengine 22 wakihamishwa vituo vya kazi ambapo wakurugenzi

    watatu wakipumzishwa kufanya kazi katika halmashauri hizo kutokana na

    sababu mbalimbali ikiwemo ubadhilifu wa fedha .



    Akitangaza mabadiliko hayo mbele ya waandishi wa habari jana mjini


    Dodoma Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu,Tawala za Mikoa na Serikali za

    Mitaa(Tamisemi)Hawa Ghasia alisema mabadiliko hayo yanatokana na

    kuboresha nidhamu na utendaji wa kazi kwa wakurugenzi hao.



    ‘’Wakurugenzi 14 wameteuliwa ili kuziba nafasi zilizoachwa wazi huku


    wakurugenzi nane wakivuliwa madaraka hayo na Waziri Mkuu wengine

    watatu wakipumzishwa kabisa ambapo wakurugenzi 22 wakihamishwa katika

    vituo vyao na kupelekwa sehemu nyingine”



    “Mabadiliko haya ni kuboresha utendaji wa kazi katika halmashauri zetu


    pamoja na kuongeza nidhamu na uwajibikaji wa kazi kwa wakurugenzi

    ambao walikuwa si waadilifu katika kutelekeza majukumu yao”alisema

    Ghasia.




    Waziri huyo aliwataja wakurugenzi wapya walioteuliwa kuwa ni Jenifer


    Omollo ambaye anakuwa mkurugenzi wa Mji wa Kibaha,Fidelica

    MyovelaMkurugenzi mtendaji Halmashauri ya Musoma na Khadija Maulid

    Makuwani ameteuliwa mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora.



    Aliwataja wengine kuwa ni Ibrahim Matovu ameteuliwa kuwa mkurugenzi


    halmashauri ya Muheza,Idd Mshili halmashauri ya Mtwara,Julius Madiga

    Mkurugenzi Halmashauri ya Manispaa yaMorogoro na Kiyungi Mohamedi

    Mkurugenzi mtendaji halmashauri ya Shinyanga.



    Wengini ni Lucas Mweri ameteuliwa Mkurugenzi mtendaji halmashauri ya


    Nanyumbu,Miriam Mmbaga halmashauri ya Kigoma,Mwamvua Mrindoko

    Mkurugenzi mtendaji Nachingwea,Pendo Malembeja Halmashauri ya Kwimba

    huku Pudenciana akiteuliwa mkurugenzi wa Ulanga,Ruben Mfume

    Halmashauri ya Ruangwa na Tatu Selemani amekuwa mkurugenzi mtendaji

    halmashauri ya wilaya ya Kibaha ambapo waziri Ghasia alisema uteuzi

    huo ulifanyika april 24 mwaka huu.



    Waziri huyo alisema wakurugenzi waliovuliwa madaraka kutokana na


    makosa mbalimbali katika Halmashauri zao kuwa ni Consolata

    Kamuhabwa(Karagwe),Ephraim Kalimalwendo(Kilosa),Elly Jesse

    Mlaki(Babati),Eustach Temu(Muheza),Jacob Kayange(Ngorongoro),Hamida
    Kikwega. (Chato),Majuto Mbuguyu(Tanga) na Raphael Mbunda halmashauri

    ya Manispaa ya Arusha.



    Waziri Ghasia aliwataja wakurugenzi ambao wamepewa onyo kali kuwa ni


    Judetatheus Mboya(Newala),Lameck Masembejo(Masasi),Abdallah

    Njovu(Tandahimba),Jane Mutagurwa(Shinyanga),Silvia

    Siriwa(Sumbawanga),Kelvin Makonda(Bukombe),Alfred

    Luanda(Ulanga),Fanuel Senge(Tabora),Maurice Sapanjo(Chunya),na
    Beatrice Msomisi halmashauri ya Wilaya ya Bahi.



    Pia waziri huyo alibainisha kuwa katika mabadiliko hayo wakurugenzi


    watatu ambao ni Xavier Tiweselekwa wa halmashauri ya Wilaya ya

    Misungwi,Erica Mussica kutoka halmashauri ya Sengerema na Theonas

    Nyamhanga wamepumzishwa kufanya kazi katika halmashauri hizo.

    “Maamuzi haya yalifanyika katika kipindi cha mwaka 2011/12 na hawa

    waliopewa onyo walitendeka makosa yao katika halmashauri zao hivyo

    pia wakurugenzi 22 wamehamishwa katika vituo vyao vya kazi na

    kupangiwa sehemu nyingine ili waweze kuimarisha utendaji kazi

    wao”alisema.



    Alisema tayari wakurugenzi wanne waliotuhumiwa katika ubadhilifu


    mbalimbali katika halmashauri zao wameshafikishwa mahakamani huku

    wengine wakiendelea kufanyiwa uchunguzi ambapo amesema wakibainika

    watapelekwa mahakamani pia.



    Alisema wale ambao walionekana hawakuhusika katika ubadhilifu katika


    vituo vyao vya kazi walipangiwa kazi nyingine huku wale walionekana

    utendaji wao sio mzuri walipumzishwa kabisa.

    Waziri huyo pia aliwataka wakurugenzi wapya walioteuliwa na wale wa

    zamani kuhakikisha wanafanya kazi kwa uhadilifu ili kuweza kuendelea

    kuboresha utendaji wa kazi katika mamlaka za serikali za mitaa nchini.



    Hata hivyo alisema hataweza kumchukulia hatua yoyote mkurugenzi kwa


    kusikia taarifa za mitaani na kuwataka wale wenye malalamiko kupeleka

    ushahidi kwake ambapo atafanya uchunguzi kabla ya mhusika kuchukuliwa

    hatua za kisheria.



    ‘’Tukisema tuanze kuchukuwa hatua kwa kusikia taarifa za mitaani basi


    tutajikuta tukifukuza wakurugenzi wote kinachotakiwa ni kuwa na

    ushahidi uletwe na utafanyiwa kazi na hatua zitachukuliwa kwa Yule

    atakayebainika”alisema waziri Ghasia.
     
  2. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Huyu Raphael Mbunda(Arusha) ndiye yule alihakikisha CHADEMA hakiongozi manispaa katika nafasi ya umeya kwa kuamini kuwa madudu yake mengi yangeibuliwa, kumbe alisahau kuwa ukweli hujitetea wenyewe. Akachakachue na huko mahakamani sasa.
     
  3. B

    BigMan JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,090
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    mbunda aliondolewa kabla ya uchaguzi na nafasi yake kuchukuliwa na estomiah chang'a ambaye bado anakaimu kilichofanyika hapa ni formality tu kwani aliondolewa na kuwa benchi sasa yapata miaka miwili
     
  4. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jina langu halipo.... Jamaani
     
  5. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sad stori kwa baba yangu Temu wa muheza.
     
  6. Ng`wanakidiku

    Ng`wanakidiku JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 18, 2009
    Messages: 1,197
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Halufu ya udini, uislamu wadau!! Nadhani hili lipo.
     
  7. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yaani hicho tu ndo ulichokiona?
     
  8. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hawa ghasia a bogus minister
     
  9. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,715
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Huyo Consolata Kamuhabwa, alishushwa cheo na kuhamishiwa Mkoani Arusha kwa tuhuma za ubadhirifu wa mamilioni wa fedha za umma

    Afadhali sasa Waziri Mkuu amebadilisha.

    Na uozo wa Wilaya ya Babati, Serikali ilikaa kimya kwa muda mrefu. Heri sasa Mlaki ameondolewa.
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu Pelekaroho jiji la Arusha halina Mkurungenzi toka kipindi cha maandalizi ya kuelekea uchaguzi wa 2010; tuhuma zako si za kweli maana hata aliyemtangaza Lema siyo Mbunda bal- kaimu Mkurugenzi Shag'ah.


    Nilitegemea ungehoji kwanini kwenye huu uteuzi hakuna Mkurungezi wa Jiji la Arusha; wanataka liongozwe na Kaimu Mkurugenzi mpaka lini?
     
  11. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    jamani hawa wakurugenzi wa wilaya kwanini wasipewe hadidu za rejea na mkataba wa miaka mitatu kama akichemsha piga chini kuliko utaratibu wa sasa unawafanya wanakuwa miungu watu?
     
  12. m

    mchaichai JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 650
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimefurahishwa sana na hili la arusha ni mwizi kweli alikuwa hutu yaani nimefurahi sana maana alifikia mahali pa kupinga ukweli na akiona wanakaribia kumfikia alifanya kila njama hadi akasababisha fifo vya watu wafuasi wa chadema pale alipochakachua matokeo ya uchaguzi wa maya wa manispaa ya Arusha
     
  13. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kiini macho tu hicho.
     
  14. t

    thatha JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    we mwehu sana ww,unadhani ni sumbawanga hapa ambapo waumini wa kanisa waliokuwa wanaipinga chadema walivuliwa uumini.acha uchochezi.
     
  15. t

    thatha JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ni mwanzo mzuri sana.
     
  16. M

    Mbogo Junior Senior Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 192
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Hali ya udini sasa imeshamiri sana.
     
  17. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ng`wanakidiku Mkuu, umekusudia nini katika dhana yako ya harufu ya udini na Uislamu. Mimi kwa mtazamo wangu finyu, kwanza jina halimaanishi dini, pili tuseme ndio hivyo ulivyodhani wewe, kwenye orodha ya watu 14 (hapa wametajwa 13 tu), je 7 kwa 7 ni udini?
     
  18. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Imekula kwake! Yule Chang'a alikuwa anakaimu kwani?
     
  19. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Mbunda alikuwa safi ktk kampeni batilda akalalamika kuwa u fair anaoufanya mbunda unammaliza,akaondolewa kabla ya uchaguzi..ktk hii orodha ya walotemwa yupo kikafara kafara tu.
     
  20. m

    mkurugenz JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 242
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wanagawana ulaji no new there
     
Loading...