Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yashusha bei ya mafuta

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Priest, Jun 21, 2011.

  1. T

    The Priest JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    katika majumuisho ya bajeti ya wizara ya fedha mhe,Mkullo amekubali kushusha bei ya Diesel na mafuta ya taa,kwa kushusha kodi na tozo.
     
  2. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Yameshafika 2100, au zaidi ya hapo?
     
  3. T

    The Priest JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    lakini pia kasema bei hiyo mpya bado haijaanza kutumika hai taratibu zote zifuatwe..bungeni jioni hii,
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    siasa aweke wazi kwa asilimia ngapi?kenya waliweka wazi! mkulo atoe tamko la kueleweka si bla blaa
     
  5. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    mkuu dodoma tunakula 2300 kwa lita!
     
  6. T

    The Priest JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Naona bado ni siasa tu kwani hajaweka clear,kwasasa bei ya Diesel inarange tsh.2030 hadi tsh.2100,
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Zitashushwaje na vigogo ndio wafanya biashara wakubwa wa mafuta!!
    Acha ziwe juu tu waendelee kutukandamiza hadi tutakapo pata akili.
     
  8. T

    The Priest JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kasema uamuzi wa kufuta posho umetolewa na serikali yenyewe,
     
  9. T

    The Priest JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    352 bilioni ndiyo posho zote kwa mwaka 2011/2012,na siyo 980 Billions,na wabunge wote seating allowance ni 2.4 Biliions, na jumla posho za seating allowance ni 25 Billions kwa idara zote.
     
  10. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Uku bukoba ni Tsh 2500
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Thanks you CHADEMA!
     
  12. Amakando

    Amakando Senior Member

    #12
    Jun 21, 2011
    Joined: May 9, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anasema kuwa kuna posho ambazo haziwezi futwa kama posho ya Majaji wastaafu pamoja na Magenerali wa jeshi anasema zikifutwa hapa hapatakalika
     
  13. Amakando

    Amakando Senior Member

    #13
    Jun 21, 2011
    Joined: May 9, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Posho yote ya vikao vya bunge endapo watakubaliana kuzifuta serikali itaokoa kiasi cha 4.5billioni kwahiyo wabunge wapime ni kwa kiwango gani itachangia katika maendeleo na si billioni 900 kama ilivyopotoshwa.
     
  14. T

    The Priest JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    hivi kumbe hizi posho nazo ziliongelewa?au mimi ndio sikuelewa vizuri.
     
  15. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Tunataka kujua imeshuka kwa kiwango gani, ukweli nikwamba mimi binafsi matumizi ya gari sasa naona kama ni anasa natumia public transport japo kuna kero zake
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Solution ni serikali kuweka price-seal baada ya punguzo hilo, ili wasanii wasidanganye watu.
     
  17. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #17
    Jun 21, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,076
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Hukumkoa wa mara ni 2700 kwa lita.
     
  18. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    msinipandishe hasira.......
     
  19. H

    HOYANGA Senior Member

    #19
    Jun 21, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 179
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    huko ndiko bunge lilibidi lijengwe maana yake wenyewe wananunua 2500 per litre
     
  20. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Waseme pia safari za nje kwa Bajeti iliyopita walitenga sh ngapi? Pia kwa bajeti ya mwaka huu wamepunguza kwa asilimia ngapi?
     
Loading...