Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yashindwa kuwalipa 'Intern Doctors' Muhimbili; waamua kugoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpigania Uhuru, Jan 3, 2012.

  1. Mpigania Uhuru

    Mpigania Uhuru Member

    #1
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 73
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Serikali imeshindwa Kwa miezi miwili kuwalipa intern doctors MNH Hali iliyosababisha wao kuamua kugoma rasmi kuanzia Leo hadi watakapopewa hela yao.
    Hii imetokana na wengine kushindwa kupata nauli ya kufika kazini au hela ya kujinunulia chakula. Inasemekana Hali hii ya kutopewa hela zao ni Kwa intern drs wote Tz.

    Source: eye witness.
     
  2. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,031
    Likes Received: 802
    Trophy Points: 280
    Haya sasa kazi hiyo si tuseme ukweli tu kuwa tumeishiwa?kumbuka mficha maradhi~~~
     
  3. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,752
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mi mpaka leo nawashangaa kwa nn hali ya mnh ni mbaya kwa utendaji wa kazi nyie mnafukuzana tu na damu! Mnh no diagnostic facilities,kuna siku theatre hakuna nguo,no drugs lakini mko kimya. Kumbukeni waliopandisha mishahara ya health workers ni inten. Nyie miezi miwili hamjalipwa hela mnaendelea kuivumilia hii serikali ya matapeli? You are very important people in management of patients at mnh,lakini inapofika kwenye maslahi yenu inabidi muwe imara.
     
  4. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Sijiui idadi kamili ya vifo vitakavyotokana na mgomo huo watatueleza? Waandishi wahabari, naomba iingizeni kama habari ya uchunguzi mkafukunyue vingi, msiwe wa kuripoti tu.
     
  5. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,949
    Likes Received: 2,494
    Trophy Points: 280
    Jana nilikuwa maeneo ya muhimbili mida ya saa 1 hivi kulikuwa na msafara wa kikwete ukielekea muhimbili labda alienda kuchonga nao.

    Ndiyo mana wataalam wengi na wasomi wanaamua kujiingiza kwenye siasa.
     
  6. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mambo yamewiva.wabunge wanajipandishia posho huku madaktari wakikosa hata kile kidogo wanachostahili.
     
  7. C

    Claxane Senior Member

    #7
    Jan 3, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 162
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Patachimbika idara zote za upasuaji matumbo yataoza na wajawazito watajuta. Inatisha sana.
     
  8. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #8
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    MADAKTARI 229 walioko katika mafunzo kwa njia ya vitendo katika Hospitali ya Taifa Muhimbili, jijini Dar es Salaam, wamegoma wakishinikiza kulipwa jumla ya Sh176 milioni, zikiwa ni posho zao za kijikimu.Mgomo huo ulianza jana mchana na madaktari hao wamesema hautakwisha hadi hapo watakapolipwa fedha zao.

    Madaktari hao ni wa kada za tiba ya vinywa, maabara, dawa na wafamasia ambao wametishia mgomo huo utaenea hadi katika Hospitali za Mnazi Mmoja, Zanzibar, Bombo mkoani Tanga, Temeke, Amana na Mount Meru, jijini Arusha ambako wenzao nao hawajalipwa kwa miezi miwili.

    Wakizungumza mbele ya Mganga Mkuu wa Serikali, Dk Deo Mtasiwa. aliyekwenda Muhimbili kuwasikiliza madai yao, madakatari hao walisema maisha yao yamekuwa magumu kwa sababu ya kukosa fedha za kujikimu.
    Mmoja wa wataalamu hao, Dk Frank Kagoro, alisema tatizo lililopo ni kukosekana kwa uwajibikaji kwa upande wa Serikali.

    “Mnachukulia mambo kirahisi sana tupo katika mafunzo lakini tutawezaje kufanya kazi bila fedha. Tunajua tuna wagonjwa na wanaumia kwa sababu ya hatua hii, hivi nani hapa asiyejua kuwa muda huu alitakiwa kuwa wodini akiwapitia wagonjwa, hivi kweli mnatupa kipaumbele," alihoji Dk Kagoro.

    Kwa upande wake Mwenyekiti wa madaktari hao, Dk Mally Deogratius, alisema madai yao ni zaidi ya Sh176 milioni, zikiwa ni posho za kati ya Novemba na Desemba mwaka jana, kipindi ambacho hawakulipwa.
    Hata hivyo, Dk Mtasiwa aliwahakikishia kuwa malipo yao yatafanyika leo na kwamba yamechelewa kutokana na taratibu za Serikali katika malipo. Are You Sure?

    Mgogomo wa madaktari hao, unakuja wakati wanafunzi wa udaktari waliokufuzwa katika Chuo Kikuu Kishiriki cha Sayansi cha Sayansi za Tiba cha Muhimbili, wakiwa wameomba radhi, kufuatia vurugu walizofanya mwezi uliopita.

    Wanafunzi hao walifanya hivyo jana ambapo walisema wametafakari na kujiridhisha kuwa walifanya makosa yaliyosababisha kukosekana kwa amani na utulivu katika chuo hicho.Wanafunzi hao walifanya fujo Desemba 8 na 10 mwaka jana wakishinikiza kusikilizwa kwa madai yao.
     
  9. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #9
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu alisema hapa kuwa sasa hivi migomo ndiyo solution ya mwisho ya watumishi wa nchi hii!...
    Kwanini waajiri wasubiri ifikie hatua hii?....ni dharau za kazi za watu!
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,062
    Trophy Points: 280
    nyie madaktari hebu tulieni alaaaaaah!!!!!!!!! hamjui tumetoka kusheharekea miaka 50?
     
  11. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #11
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hivi inawezekana kwa Serikali kujitangaza kuwa imefilisika?
     
  12. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #12
    Jan 4, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,448
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Hawawezi kudinda kama wale wa Kenya.
     
  13. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #13
    Jan 4, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,552
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    Kumbe baadae Mnaomba Msamaha! te te te, kwanini sasa mnagoma?
     
  14. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #14
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,702
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    ngumu sana mkuu, ila wenye akili zao huwa hawasubiri kuambiwa ona!
     
  15. Bob Lee Swagger

    Bob Lee Swagger JF-Expert Member

    #15
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,366
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Eti bila aibu anawaambia kuwa ni taratibu za kiserikali kuhusu malipo?! miezi miwili, watatu umeingia?! Mi nadhani kuna wakati ambapo juhudi zetu za kujitetea panapotokea madhaifu zinaweza kutufanya tuonekane wajinga zaidi :smash:!!
    Wanafikiri hao madaktari wanaishije sasa? Ndio vishawishi vya kuanza kuomba rushwa kwa wagonjwa vinapotokea!! hapo unakuta mtoto anadai ada na unifomu! mwenye nyumba nae kila asubuhi yuko kwako! si anaona kila siku Dr. anaenda kazini mapemaa na kurudi usiku na siku nyingine analala huko kabisa eti yuko zamu?! na ni lazima kula pia, tena bei za vitu zimepanda vile vile!!
    Hapa,sijaribu kuhalalisha rushwa maana kuna wanaoomba na wanavyo tele, ila naangalia mtu anavyoweza kujaribiwa kulingana na uwezo wake.
    Na mbona walipoidhinisha malipo mapya ya posho kwa wabunge walianza wakati huo huo?! au ndo wanatufikishia ujumbe kuwa taratibu za kiserikali zinachagua maeneo ya kufuatwa!
     
  16. b

    blackpearl Member

    #16
    Jan 4, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    waloomba msamaha ni wanafunzi muhas,hao wengine ni madaktari muhimbili
     
  17. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #17
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280

    Hii serikali si ndio ilikuwa na hela za ziada hadi za kuongezea posho wabunge? Inashindwaje kuwalipa hao madokta?
     
  18. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #18
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Sasa wapi kuna nafuu.......hili li nchi bana liuzwe tu kila mtu apewe chake.
     
  19. 2mbaku

    2mbaku JF-Expert Member

    #19
    Jan 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 317
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    We mbunge nini wa viti wa maalum? Manake unajua mna posho ya 200,000 katika kusherehekea miaka 50 ya uhuru.
     
  20. K

    Kuchayaa Senior Member

    #20
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naifananisha Serikari ya JK na sharubaroo.pamba kari watu nje wamuone matawi ya juu, nyumbani analala njaa.Miaka 50 ya uhuru matumizi ni Billions of money, Watumisha wa uma wanapiga miayo njaa kari.Tutafika kweli?Kazi kwelikweli!!
     
Loading...