Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yasalimu amri kwa Lema, waziri kivuli

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Jul 30, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Uchunguzi wa Mauaji
    Katika hatua nyingine, Werema amekiri bungeni kwamba Serikali imekuwa dhaifu kwa kutochunguza vifo vya raia ambavyo vimekuwa vikitokea katika mazingira yenye utata na kuahidi kwamba taratibu zinafanywa ili uchunguzi ufanyike.

    "Nakiri kwamba tulilegalega kidogo kwa kutofanya uchunguzi wa mauaji yaliyotokea bila kujua sababu zake, lakini tumejiandaa shughuli hiyo itaanza karibuni".

    Alisema uchunguzi wa vifo hivyo utafanywa na Mahakama za Korona (Coroner’s Court) ambazo zilikwishaundwa tangu mwaka 2004 kwa Tangazo kwenye Gazeti la Serikali namba 252 la Julai 16, 2004.

    "Jaji Kiongozi kwa kushirikiana na Jaji Mkuu waliwateua mahakimu wote wakazi kuwa makorona (viongozi wa Mahakama za Korona), hivyo watu wa kufanya kazi hii (ya uchunguzi) wapo. Tutatumia taarifa hizi zilizotolewa, ipo ya Tume ya Haki za Binadamu na Utawala bora na yingine ili kujua nini hasa kilichotokea," alisema Jaji Werema.

    Kwa muda mrefu Chadema kimekuwa kikishinikiza kufanywa uchunguzi wa mauaji kadhaa ambayo kinadai kuwa yalifanywa na polisi katika sehemu mbalimbali nchini ikiwa ni pamoja na Arusha, Tabora na eneo la Mgodi wa Nyamongo mkoani Mara.

    Lema, akiwasilisha maoni ya kambi ya upinzani juzi, alihoji sababu za kutoundwa kwa mahakama za uchunguzi wa mauaji hayo.

    Alisema uundwaji wa mahakama hizo ni utekelezaji wa matakwa ya Sheria ya Uchunguzi wa Vifo (The Inquest Act) Sura ya 24 na kwamba Waziri Mkuu wakati anahitimisha mjadala kuhusu Bajeti ya ofisi yake, alikubaliana na ushauri wa kambi ya upinzani kwamba Serikali itaanzisha mahakama ya kuchunguza mauaji hayo.

    "Kambi rasmi ya Upinzani inachotaka sasa ni kuona utekelezaji. Je, ni lini waziri mwenye dhamana atatangaza uteuzi wa kuundwa kwa mahakama hiyo katika Gazeti la Serikali ili wauaji wahukumiwe? Tunataka uchunguzi ufanyike haraka ili haki itendeke mapema," alisema Lema.

    Kwa mujibu wa Sheria ya Uchunguzi wa Vifo, Sura ya 24 ya Sheria za Tanzania, kifo chochote ambacho kimetokea katika mazingira ya shaka kinatakiwa kuchunguzwa. Uchunguzi huo ni pamoja ule wa kidaktari ili kubainisha sababu halisi ya kifo husika na hatua ya pili ni uchunguzi wa kimahakama kwa kutumia mahakama ya korona ili kujiridhisha kwamba kifo hicho hakijatokana na vitendo au sababu za kijinai.

    Mwananchi
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwa kauli hii ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali ni kwamba serikali inakiri kwamba ni dhaifu na legelege. Kwa maana hiyo yasemwayo na wabunge wa vyama vya upinzani yana ukweli mtupu.
     
  3. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #3
    Jul 30, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,575
    Likes Received: 2,536
    Trophy Points: 280
    Kwa kauli hiyo na yeye Mwanasheria Mkuu wa Serikali anakiri ama kazi imemshinda au hajui kazi yake.
     
  4. Scientist

    Scientist JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 392
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona bado... watakuja na wengine kutoa kauli kama hiyo...
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Uchochezi tulioambiwa Lema kafanya ndo huu wa serikali kukubali kwamba ni dhaifu na legelege alivyokubali mwanasheria mkuu wa serikali?
     
  6. R

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,757
    Likes Received: 1,325
    Trophy Points: 280
    Namkumbuka kiraza Lukuvi alipojaribu kumponda Lema alafu leo wanasalimu wenyewe,kweli CDM is beyond words,big up!
     
  7. M

    MARUMA J Member

    #7
    Jul 30, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama Serikali inalegalega kwenye usama wa wananchi wake , je inamtumikia nan? natamani watz tungeungana tukaondoa haya mabepari,mabeberu madarakani
     
  8. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Ile sinema ya Lukuvi kupinga ilikuwa political show tu na kukurupuka si unajua wanasiasa wetu wanafikiri upinzani ni kupinga kila kitu alifanya hivyo ili aonekane kwa boss wake, lakini Lema alizungumza mambo ya msingi kabisa yanayogusa maisha ya kila siku baina ya asikari polisi na wananchi si tunayaona.
     
  9. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mtu muungwana hukiri makosa yake pale yanapojitokeza. Mimi nampongeza Werema kwa kuwa sensible. Sasa kama kuna wanaodhani huo ni udhaifu kwa serikali au ushindi kwa Lema mimi sijui!
     
  10. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #10
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wao wana pesa, Sisi tuna Mungu, tunaamini Ukweli siku zote ni Mshindi.
     
  11. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kukiri udhaifu ni uungwana lakini hakuondoi udhaifu wenyewe.
     
  12. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    sasa watachunguza vipi wakati wao ndio wahusika wa moja kwa moja? Raia wengi sana wanauliwa kwa kusingiziwa majambaz!
     
  13. n

    nchasi JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 495
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Serikali ya kipopompo, ni upopompooo mpaka bungeni. Hatutegei wao kutuletea +ve aideas. Ni upopompo mtupu.
     
  14. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    werema hata simwamini huyu jamaa alishawahi kusema haitawezekana kuwa na mchakato wa katiba mpya...leo anasema hivi kesho anakuja na mawazo mengine..ila cha moto wamekiona sana...
     
  15. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,649
    Likes Received: 1,532
    Trophy Points: 280
    Exactly, hapo kwenye red. Tena MUNGU akiwa upande wetu ni nani atashindana na sisi?
     
  16. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika haya mapambano ya kuikomboa Tanzania ni wazi kabisa upinzani hasa wenzangu wanachadema watashinda kutokana na kwamba wanaupeo wa kuona mbali na hawaogopi kusema nini kifanyike. Sasa kwa serikali yetu ya Kikwete ambayo haiko tayari kukaa na wenzao na kuyatafutia ufumbuzi matatizo yanayowakabili wananchi basi maandamano ni ya msingi na mwisho wa siku watasikia kama hivi...! Aluta Continua.
     
  17. J

    Jmpambije Member

    #17
    Jul 30, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu, Nakubaliana na wewe kwa hili.
    Nadhani ndo utamaduni tunaopaswa kuujenga penye ukweli tuwe wazi kuukubali hata kama umetoka upande wa upinzani, na hapa basi Nami nampongeza Werema kwa hilo.
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Amebadili msamiati tu alipaswa kusema SERIKALI IMEKUWA LEGELEGE
    <br />
    <br />
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sio SERIKALI IMEKUWA DHAIFU,ni kwamba SERIKALI IMEKUWA NA BADO NI LEGELEGE
     
  20. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #20
    Jul 30, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nguvu ya hoja unaweza tu kuizuia kwa muda lakini itaendelea kukutafuna kama kansa na baadaye ukweli utadhihirika.... Huyu lukuvi ni Kilaza kazi aliyopewa imemshinda hana elimu ya kutosha.
     
Loading...