Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yarekebisha MIHULA ya Shule za Sekondari na Vyuo vya Ualimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Kunguru Mjanja, Sep 23, 2012.

  1. Kunguru Mjanja

    Kunguru Mjanja JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 80
    Download waraka huu wa serikali (WARAKA WA ELIMU NA. 5 WA MWAKA 2012 KUHUSU MAREKEBISHO YA MIHULA YA SHULE ZA SEKONDARI NA VYUO VYA UALIMU)
     

    Attached Files:

  2. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Ahsante ndugu. Napata swali kidogo, je mabadiliko ya muda wa kufanya mtihani wa Kidato cha sita hautaathiri mihula ya Vyuo Vikuu?
    Ikiwa kwa sasa wanafunzi wa kidato cha Sita wanahitimu mwezi Februari lakini ikifika mwezi wa Septemba TCU na HESLB, kwa kutumia takribani miezi nane hawajafanikiwa kuandaa vyuo na mikopo, itakuwaje watakapopewa miezi minne, (Juni mpaka September)?
     
  3. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    ndugu yangu inakoelekea wanaktaka kuwakalisha wwahitimu mwaka mzima nyumbani na pia usisahau kuwa kuna chokochoko za kuanzisha JKT huenda huo muda wa mwaka mumoja wa kusubiri kwenda vyuoni vijana wakautumia JKT
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Natumia simu nashindwa kuusoma,,,,mtuambie waraka unasema nin?????
     
  5. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    KWA UFUPI:
    A: RATIBA ZA MITIHANI
    Kidato cha Nne - Nomemba Wiki ya 1 (badala ya Oktober Wiki ya 2).
    Kidato cha Sita - Mei Wki ya 1 (badala ya Februari Wiki ya 2).
    Ualimu Cheti na Stashahada - Mei Wiki ya 1 (hamna badiliko).

    B: MIHULA YA MASOMO.
    Kidato cha 1 - 4; hakuna mabadiliko kwa mihula yote miwili.
    Kidato cha 5 na 6;
    Muhula wa 1 - Julai Wiki ya 1 mpaka Desemba Wiki ya 1.
    Muhula wa 2 - Januari Wiki ya 1 mpaka Juni Wiki ya 1.
    Ualimu Cheti na Shahada - sawa na mihula ya Kidato cha 5 na 6.
    Tanbihi: Wanafunzi wote watapumzika mwezi Juni na Desemba.
    Waraka huu unaanza kutumika tarehe 01 Januari 2013
     
  6. Danp36

    Danp36 JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2012
    Joined: Jul 31, 2010
    Messages: 1,587
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Form six sisi inamana tunafanya mtihan may?
     
  7. Root

    Root JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,486
    Likes Received: 3,492
    Trophy Points: 280
    duh hii kali bana
     
  8. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Zamani kabla ya 2004 mihula ilikuwa hivyo.
     
  9. N

    NKANOELI JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 15, 2012
    Messages: 204
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sasa Ina maana tutaongeza ada kwa wale walioko form Six ? maanake shule zilikokotoa kiasi cha kuwaweka wanafunzi mpaka mwezi wa pili .
     
  10. D

    Daady Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 66
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15

    Nakubaliana na wewe hoja yako sounds like ina akili sana!! Nafikiri huo ndio mkakati...ina maana wanarudia enzi zile za zamani!! Yaani kila waziri akiingia anabadili system anavyotaka!!!

    LAKINI NINA SWALI (la kizushi).. Huyu kamishna wa Elimu Jina lake (Prof. E. P. Bhalalusesa) mbona kama la kutoka kwa ''majirani zetu'' na sio humu ndani kwetu? kuna mwenye data zaidi?
     
  11. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Usidhani ni mbali, ni kesho tu mdogo wangu kimbilia darsani JF utaikuta tu
     
  12. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Jirani zetu wa wapi? Huyu alikuwa Profesa pale UDSM na alikuwa Mkuu wa Kitivo (sasa Skuli) cha Elimu, ni mtanzania kama wewe
     
  13. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    mambo mengine yanakera sana yaani tz baada ya kwenda mbele sisi tunarudi nyuma, kwanza tunamaliza shule tukiwa na umri mkubwa kupita wenzetu halafu bado tena tunaongeza muda wa kupoteza nyumbani...
    Kidato cha Nne anafanya mtihani Nomemba halafu anakuja kuanza form 5 mwezi julai! miezi 9 nyumbani! kwa bahati mbaya akifeli mtihani itabidi aje arudie tena mtihani mwaka unaofuata kwahiyo jumla ameshapoteza miaka 2!
    na mbaya zaidi jkt inarudishwa kwa form 6 sasa sijui hapo itakuwaje iwapo mfumo wa elimu ya juu hautarekebishwa. Ninachosikitika zaidi ni kurudia kumeza matapishi
     
  14. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #14
    Sep 24, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Jina lisikusumbue maana mikapa ya wakoloni ilichorwa na kupita katikati ya koo na kabila bila kijalisha wewe unabaki TZ au Rwanda, Congo au burundi. Mfano Siame, Sinkala, Silungwe wapo Tanzania na zambia kwa sababu tu kabila lao lilitenganishwa na cha ajabu chief wao makao yake makuu yako tanzania wakati anaishi zambia
     
  15. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mungai ndie aliyetibua mfumo wetu wa shule sasa naona wameamua kurudisha ule wa zamani
    Naona ktk level ya wizara kuwe na vitu mtu anaweza badilisha vingine iwe kama amri kumi vile hakuna kubadilisha unless wadau wote wameshirikishwa espicially wananchi kupitia wabunge wao
     
Loading...