Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yaomba madaktari nje ya nchi, BILIONI 200 ZATENGWA KUWALIPA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Imany John, Jun 30, 2012.

  1. Imany John

    Imany John Verified User

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    SERIKALI imeamua kuagiza madaktari kutoka nchi za nje watakaochukua nafasi ya wale wa hapa nchini ambao wamegoma kuanzia mwishoni mwa wiki iliyopita.

    Habari kutoka katika moja ya vyanzo vya kuaminika
    zimesema kuwa uamuzi huo wa serikali ulipitishwa katika kikao cha Baraza la Mawaziri
    kilichokutana mjini Dodoma juzi chini ya uenyekiti wa Rais Jakaya Kikwete.

    Habari kutoka ndani ya kikao hicho zilidai kuwa RaisKikwete alikerwa na tabia ya madaktari kupingana na serikali licha ya juhudi zote
    zilizofanywa kuboresha maslahi yao.

    Kwa mujibu wa habari hizo,kiasi cha sh bilioni 200 kimetengwa kwa ajili yakuwaleta na kuwagharimia madaktari hao wa nje na pia baraza limepitisha azimio la kuzungumza na hospitali za jeshi kama Lugalo na zingine ndogo kubeba jukumu hilo kwa sasa pamoja kuagiza madaktari wastaafu wote
    warejee kazini katika kipindi hiki cha mgomo.

    Habari zimedai kuwa
    madaktari hao wanasadikiwa watatoka katika nchi rafiki zikiwemo India, China, Cubana Afrika Kusini, na kwamba wataziba kikamilifu pengo la wale wa hapa nchini ambao
    wamegoma.

    Inaelezwa kuwa mara baadaa ya kukamilika na kuanza rasmi kwa huduma za matibabu, madaktari wa hapa
    nchini waliomo katika mgomo na wale zaidi ya 200 waliodaiwa kufukuzwa na serikali kimyakimya, watalazimika kurejeshwa
    kazini kwa masharti makali.

    Hata hivyo, uamuzi wa
    serikali kuwatimua madaktari wakati suala lao liko mahakamani, umewagawa wabunge.

    Baadhi ya wabunge walijaribu kuhoji suala hilo Bungeni,lakini walikwama baada ya
    Spika Anna Makinda kuzuiamjadala huo kwa madai kuwa suala hilo liko mahakamani.

    Mbunge wa Nzega, Dk. Hamis Kigwangala, alisema kuwa kilichofanywa na serikali nikiini macho kwani juzi Waziri Mkuu Mizengo Pinda alisema serikali haiwezi kutoa kauli dhidi ya madaktari kwa madai
    kuwa kuna kesi mahakamani.
    “Juzi serikali imesema kuwa haiwezi kutoa kauli kwa vile jambo hilo lipo mahakamani,sasa imewezaje kuwafukuza
    madaktari wakati jambo lipo mahakamani?”
    alihoji Dk. Kigwang’ala.

    Aliitaka serikali kuondoa kesi hiyo ili kurejesha majadilianokwani ndio njia pekee ya kukabiliana na mgogoro huo.

    Mbunge wa Ubungo, John
    Mnyika, alimshangaa Spika Anna Makinda kuzuia mjadala huo kwani ungeweza kujadiliwa bila kuingilia uhuruwa mahakama.

    Juzi uongozi wa Hospitali ya Taifa Muhimbili uliwafukuza kazi madaktari 229 walioko
    katika mafunzo kwa njia ya vitendo kutokana na mgomo unaoendelea wa kushinikiza kulipwa posho zao za mwezi mmoja.

    Hospitali zingine ambako
    madaktari wamefukuzwa
    kutokana na mgomo huo ni pamoja na Mbeya na Dodoma.

    Jeshi lachukua nafasi za
    madaktari, Wakati huo huo Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ),limeanza kutekeleza kwa vitendo agizo la serikali la kutoa huduma za kitabibu
    kwa wagonjwa kufuatia mgomo wa madaktari nchini.

    Juzi Waziri Mkuu Mizengo
    Pinda akiwa bungeni alisema serikali imeamua kuwatumia madaktari waliopo Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii,wastaafu na hospitali zote za jeshi kuendelea kutoa huduma
    ya matibabu kwa wagonjwa.

    Msemaji wa JWTZ Kanali
    Kapambala Mgawe katika
    mahojiano maalum na gazeti hili, alisema juzi baada ya Waziri Mkuu Pinda kutoa agizo hilo, walianza utekelezaji wake ambapo kwa jiji la Dar es Salaam, hospitali Kuu ya
    Jeshi Lugalo Kikosi ya 521,
    Mgulani na ile ya Kikosi cha Navy-Kigamboni na hospitali zake zote kote nchini zilianza kutoa huduma hiyo bila
    vikwazo.

    “Kwanza naomba umma uelewe hivi hospitali za JWTZ hapa nchini kwa asilimia 70 zimekuwa zikiwatibu raia bila vikwazo vyovyote hivyo agizo
    hilo la serikali huenda likaongeza idadi ya wagonjwa kutibiwa katika hospitali zetu
    labda kwa asilimia 90.

    Mgawe alisema madaktari
    wanajeshi wapo kwa ajili ya kulinda taifa na watu wake,hivyo akawahakikishia wananchi wanaougua
    kutosita kwenda katika hospitali za jeshi hilo kutibiwa akidai kuwa hawaoni mantiki ya daktari kugoma.

    Chanzo:TANZANIA DAIMA
     
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Nafurahi sana kwamba hii serikali inazidi kujichimbia kaburi, Bil 200 kwanini zisitumike kutatua na kuboresha mazingira ya kazi?
     
  3. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wamekwisha kabisa, tuwaombee fahamu zao zirudi. Kuliko kuboresha hali ya mazingira ya afya hapa, unachukua fedha na kuzitupa kwa madaktari ambao hawataweza hata kuwasiliana na wananchi wako. Bado siamini kama wamefiki kiwango kidogo hivyo cha kufikiri. Siuamini huu uzi.
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    This will be a long nasty war.
     
  5. Imany John

    Imany John Verified User

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Chanzo hujakiona?
     
  6. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,260
    Likes Received: 5,822
    Trophy Points: 280
    pesa zipo
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    upuuzi tu! Watawalipa sh ngapi? Watakaa kwa muda gani? Wakalimani wangapi watawaajiri? Wataishi wapi? The Govt is putting the cart before the horse. The nation's think tank is perforated! Wapuuzi kweli hawa!
     
  8. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Kumbe wana pesa?
     
  9. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    nakumbuka zanzibar waliwahi kukodi majaji toka nigeria!tumezoea majibu rahisi rahisi toka serikalini
     
  10. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Umelijua leo? Tatizo ni kukosa busara katika mipango na matumizi ya hizi pesa!!!!!!!!!
     
  11. Imany John

    Imany John Verified User

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Walimu wakigoma tutawaleta wengine from CHINA.
     
  12. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,813
    Likes Received: 937
    Trophy Points: 280
    Natamani hao madaktari wakishakuja manesi na wauguzi wengine wagome ili serikali ituletee manesi wa cuba, india na nchi rafiki! Haahaha serikali dhaifu, Cabinet dhaifu, rais dhaifu na maamuzi yao dhaifu! Utashangaa hao madokta wa kutoka nje watalipwa kwa dollar what a shame.
     
  13. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wajinga ndio waliwao. We acha tu, yatawashinda.
     
  14. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,506
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Huu ni muujiza unapendekezwa! Madaktari wa kigeni wengi ya kutosha kuziba pengo la wanaogoma!

    Ki hali halisi ni kwamba wagonjwa wetu wataendelea kuumia/kufa hadi suluhisho la kweli na madaktari wetu wenyewe litakapopatikana.
     
  15. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Huyu dhaifu kweli hana akili kabisa yaani atawawa kikatili hadi atajuta na ataenda kutupwa motoni kwa jinsi anavyowatesa watz, jamani tufunge na kuomba Mungu hayuko mbali nasi time will tell soon
     
  16. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,349
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Na walimu wanagoma watakodishwa wa kuziba pengo?hapa ni kuwa serekali sikivu ya dhaifu jk inahairisha matatizo badala ya kutatua,is so sad.kuliko kukodi bora wangewapa na urai.
     
  17. P

    Pulpitis Senior Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unategemea nini baraza la mawaziri likiongozwa na Mr Liwalo na liwe likimshauri Mr Dhaifu? Ndio matokeo yake haya.Alafu baadaye ooh nilishauliwa vibaya Mpango ukikwama.nawasubiri kwa Hamu kuona dr wa kichina, na indians akimuhoji mswahili vizuri na kumtibu malaria katika mazingira haya ya vifaa duni.
     
  18. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Liwalo na Liwe
     
  19. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Sasa wanaleta madaktari kutoka nje waje kutumia hivi vifaa scraper au wanaleta na vifaa vipya?Manaake hivi vifaa vyetu za kuungaunga hawajazoea ndio watashindwa kufanya kazi kabisa.
     
  20. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Mkuu edit basi thread haija kaa vizuri.........
     
Loading...