Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yakubali kuilipa Rites Sh. Bilioni 30

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by EMT, May 2, 2011.

  1. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hatimaye serikali imekubali kuilipa kampuni ya Rail India Technical and Economic Services Ltd (Rites) Sh. bilioni 30 sawa na dola za Kimarekani milioni 20. Serikali imekubali kuilipa Rites kiasi hicho cha fedha pamoja na kuwa Rites inashutumiwa kuiendesha Tanzania Railway Ltd (TRL) katika mazingira ya kutatanisha. Pamoja na kulipa kiasi hicho cha fedha kama gharama za mabehewa matano yenye umri wa miaka kama 50 hivi, serikali pia italipa gharama za usafiri kwa maafisa wote wa ngazi ya juu wa Rites ambao wamekuwa wakifanya kazi hapa nchini kwa miaka minne sasa.

    Serikali imefikia uamuzi huu kutokana na majadiliano mazito juu ya kusimamisha mkataba ambapo Rites iliibuka mshindi. Kabla ya kufikia makubaliano hayo Rites iliipa serikali notisi ya siku 60 kwamba kama haitalipa dola za Kimarekani milioni 30.2 kama gharama za kukodisha mabehawa hayo, basi Rites ingevunja mkataba. Waziri kivuli wa Fedha na Mambo ya Uchumi Mh Zitto ameshauri fedha hizo zisilipwe mpaka CAG azifanye kazi na kuzitolea ripoti accounts za TRL.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    May 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,197
    Likes Received: 5,726
    Trophy Points: 280
    shamba la bibi tena jamani,hivi hawa viongoz i wetu ni machizi?au wanakula ma**v&*
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa TIJA gani (wamechangia kuzalisha nini ndio tukawalipe hicho kiasi cha fedha) walioiletea taifa ndani ya huo muda wao mchache nchini???

    Saed Kubenea na Mzee Mwanakijiji hebu katumulikieni hili.
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Hii issue ya TRL inanikumbusha ile ATCL (Air Tanzania Company Ltd) ilipoingia kwenye partnership na South African Airways investments. Tanzania ilijiondoa kwenye mkataba baada ya kundua the partnership was useless. Miaka michache tumerudia yale yale kwenye TRL
     
  5. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    dah...hadi miaka hii mitano iishe...nadhani zitakuwa zimebaki mbavu tu mwilini mwangu,ni hasira :frusty::frusty::frusty:...we acha tu!!!
     
  6. s

    salieli Member

    #6
    May 2, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cna cha kusema ila naomba mungu wacje wakabinafsisha na nchi 2kakosa pakuishi kwani itakapofikia cku ya kuvunja mkataba 2tahitajika 2kawa2mikie walioingia mkataba mpaka fidia yao itimie ndio 2pate ardhi ye2. ee mungu waangaze hawa waache uozo huu.
     
  7. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #7
    May 2, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mgao wao sh. ngapi? Maana sio kweli zote ni za RITES
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    hivi wenye taaluma zenu,there is no way scientifically tunaweza ku-analyse mikataba tunayoingia na hizi crap na kujua kama it will work out ama vipi?mi nachoka,sina hata nguvu ya kushangaa.kiwira tulimlipa ben sh ngapi vile?
     
  9. B

    Bobby JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Kibaya zaidi no one will be held responsible on this one too. Ni kama hayo ya ATCL, Mabomu, EPA na madudu mengine ya kikwete hakuna kuwajibishana as result hata kabla hatujasahau utumbo wa mwisho mwingine tena unatokea. Mimi siilamu tena serikali bali watanzania wote kwa ujumla. Hivi tunasubiri hawa wajinga wafanye nini ndio tujue hawafai?
     
  10. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    The most foolish country in the world!!!!!!!!!!!!
     
  11. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #11
    May 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,891
    Likes Received: 959
    Trophy Points: 280
    Ndio Bongo
    kelele za chura hazimzui tembo kunywa maji
     
  12. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo tundelee kubakia hivyo hivyo?
     
Loading...