Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yahakikishiwa madaktari internship 700; waliogoma 400 kufutiwa leseni ya udaktari?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by R.B, Jul 9, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    Serikali imepata haueni baada ya Vyuo vikuu ; kuhihakikishia serikali mwishoni mwa mwezi huu itaondokana na tatizo la madktari wa INTERNSHIP 400 Waliogoma;
    Vyou hivyo ni
    muhimbili
    st john
    Bugando
    Immtu
    Kahiruki n.k

    Vyuo hivyo vimejinasibu vitaingiza madaktari hao 700; kuziba 400 walioacha kuhudumia hospitali zetu;

    Mwajili wa waliogoma KATIBU MWANJIRI; Kakataa kuwapokea na kuwaeleza kuonana na Medical council.

    Ambaye kwa sheria anatakiwa kuwafutia leseni za udaktari waliokuwa wameusomea kwa miaka 5++

    Ugumu wa internship wakifutiwa leseni awatatambulika km madktari maishani.

    na fedha za bodi ya mikopo 20 millioni watatakiwa kulipa

    Ni vigumu kuomba chuo kikuu kwa kutumia jina waliokuwa wakitumia bse of computerizide system tracking.

    KARIBUNI MTAANI MPAMBANE NA SISI UNEMPLOYED
    ACC
    SOCIOLOGY
    SHERIA
    N.K

    Unemployed Benefit
     

    Attached Files:

  2. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #2
    Jul 9, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Naona unatapatapa kama mtu anayetaka kukata roho!! Hao mabwana zako wamekutuma uje hapa na utumbo kupima upepo??
     
  3. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #3
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwani TATIZO ni kutokuwepo kwa hawa intern 400, ama kutokuwepo kwa vifaa na maslahi ya madaktari. Je hawa wakipatikana wataweza kuziba pengo la upungufu wa vifaa? Je kunauhakika kuwa hawa hawataungana na wenzao? Pia inatia shaka pale serikali kupata uhakika wa upatikanaji wa interns kabla hata mitihani yao haijamalizwa kusahihishwa, je wamefaulu wote hao? Haitakuwa busara kutumia siasa kulazimisha vigezo vya taaluma ili kupatikana kwa wataalamu. Taaluma na Siasa ni mikondo miwili tofauti.
     
  4. Q

    Q700 Member

    #4
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Toka lini umeanza kuwa msemaji wa wizara ya afya??! Au umetumwa??
     
  5. F

    Froida JF-Expert Member

    #5
    Jul 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Serikali iangalie wasije wakajikuta the Hague hivi vitu
     
  6. NAFIKA

    NAFIKA Senior Member

    #6
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 3, 2011
    Messages: 125
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Unajua mtoto akiwa anajifunza kuongea huropoka lolote analoambiwa atamke!! Subiri ukue ndio uongee.
     
  7. Mkaguzi

    Mkaguzi JF-Expert Member

    #7
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ***** *****
     
  8. Mkaguzi

    Mkaguzi JF-Expert Member

    #8
    Jul 9, 2012
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    In your Dreams just another upuupu
     
  9. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #9
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    mbona jk alisema wanasomeshwa bure wewe unasema watalipa mikopo!!
     
  10. Electron

    Electron Member

    #10
    Jul 9, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umetumwa kuharisha ujinga humu eee, hao interns wataenda kufanya kazi chini ya nani wakati madaktari bingwa (specialists) na wanaosomea ubingwa nao wamegoma, si mnataka watoto wa watu watuue wananchi pumbavu zenu, kawaambie waliokutuma wakokotoe na kurekebisha primary problem kwanza!

    2nd taratibu za kulipa mkopo zinaanza tu pale mtu anapokuwa na ajira, na deni halina riba. Still wanaweza kuajiriwa kwenye mashirika mengine vilevile kama ya bima, na miradi mbalimbali ambayo ni health related, hailazimu mtu awe amefanya Internship.... kwa taarifa yako hata Mh. Mwinyi , waziri wa Afya hakumaliza internship Muhi2 wakati wake......
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Jul 9, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    'Unachukuliwa'
     
  12. C

    CANCER Member

    #12
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 33
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Kutoelewa kwingine ni balaa hivi wewe unajua maana ya intern na kufanya kazi "mtu wa sector ya afya ie doctor,pharmacist , nurse , laba sciestist, env wakimaliza masoma ya degree wanatakiwa kufanya internship ili kupata lesen ya kufanya kazi hospitalini" lakini wanapomaliza tayali wanakuwa na cheti cha kuwaidhinisha kuwa wana degree hivyo wanaweza kufanya shughuri nyingine zisizohusu kutibu hospitalini mfano kufanya kazi kwenye mashirika vile vile hawazuiliwi kusoma master kwa kukosa lesen kuna aina nyingi za master kuna za clinical na science . hivyo kuchekelea kuwa wanakuja kuungana na wewe ni ndoto maana kuna ajira nyingi nje ya kufanya kazi hospitalini . vile vile kusema serikali inategemea kupokea intern wapya wewe unafikiri watatoka ulaya au ni wale wale tu .usiwe na akili za kijinga kushabikia mambo bila kujua mimi sishabikii mgomo maana unasababisha vifo ila ulivyoandika inaonyeha hutumii vizuri akili yako ukitaka kujua afya haitakiwi kuwa siasa nenda muhimbili mtu mahututi anatakiwa aende legency kuchukua CT scan inawezekana au kusababisha vifo
     
  13. d

    da flux Member

    #13
    Jul 9, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mkuu kabla ya kushabikia kitu jua kwanza undani wake na uwe na taarifa za kutosha.Kwa faida yako na wasio jua ka ww..kufutiwa leseni sio kufutiwa degree yako..na naomba ujue kwamba udactari ni zaidi ya kutibu!!kuna kazi nyingi sana ambazo Dr anaweza fanya,preventive medicine is the one na aihitaji lessen ya kutibu...
     
  14. Mwamanda

    Mwamanda Senior Member

    #14
    Jul 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nafikiri serikali imeamua kutumia misuli yake kwa madaktari swali je nani atashinda katika pambano hili.Nina wasiwasi kuwa baadhi ya madaktari wanaweza kufutiwa usajili na baraza la madaktari kwa muda je katika kipindi hicho cha mpito wataweza kuhimili maisha na kama wakishindwa watafanya nini.Katika mapambano makali kama haya ni vizuri kukawepo na plan B na plan C na mojawapo ni kuweka mlango wazi wa majadiliano hata kama ni ya siri na serikali ili kukawepo na win win situation,
     
  15. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #15
    Jul 9, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mleta mada hina jipya, kwa taarifa yako hao Interns woote 400 watapangiwa tu Hospitali, ni mambo ya divide and rule ndo yanaendelea. So usiote kuwa watakosa kazi. Kama wewe umepiga Ma Accounts yako na huna kazi usiwaombee wenzako ubaya!
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    na wewe umekaa ukaamini hizo tantalila?
     
  17. raia tz

    raia tz Member

    #17
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu let me give you a clue, hausomi five years kupata leseni ya kutibu kaka, na medical council inahusika kutoa leseni, sasa intern wanawork ili wapewe leseni, wewe unasema watafutiwa leseni zipi? another thing chuo unapata academic credential from which you can be a reseacher, tutor or go for further studies, you are a doctor and you will remain a doctor all of your life, medical council inakupa leseni ya kutibu tu, and hawa medical council wanasimamaia malpractive in clinicalk cases and ralery ku sue people kama unavyo adress, stop stupidit
     
  18. CUTE

    CUTE JF-Expert Member

    #18
    Jul 9, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 1,237
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    2015 leseni zao watarudishiwa
     
  19. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #19
    Jul 9, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna kitu hicho!
     
  20. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #20
    Jul 9, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,759
    Likes Received: 373
    Trophy Points: 180
    Mtoa mada R.B. nakuunga mkono na hapo ndipo walipokuwa wanapataka hao Madaktari kwa kuwashawishi wenzao. kwa ninavyowafahamu walianza fujo hizo zamani sana walpokuwa pale Muhimbili, Naunga mkono kabisa Serikali iwatimue na wasipewe leseni ili wajue faidaqya kuwa nyuma ya Chama cha siasa, wawaulize wenzao UDOM na vyuo vingine vilivyokuwa nyuma ya siasa au kufuata mkumbo wa Vyama vya upinzani. Mwisho wao umefika,
     
Loading...