Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yafukuza kazi W/viti wa Vitongoji, waliochaguliwa na wananchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gurudumu, Aug 22, 2012.

  1. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #1
    Aug 22, 2012
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro Leonidas Gama amemuagiza mkuu aw Wilaya ya Hai Novatus Makunga kuwafukuza kazi mara moja wenye viti wote wa vitongoji Wilaya ya Hai. Kisha ameagizwa ateue wengine mara moja. Kosa, hao wenyeviti walimwandikia barua mkuu aw mkoa kumuarifu kuwa hawatashiriki kwenye shuhuli zozote za serikali hata sensa hadi serikali itakapowalipa malimbikizo ya madai yao

    Wenyeviti wa vitongoji huchaguliwa na wananchi kwa kupigiwa kura! 🙆
     
  2. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #2
    Aug 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,882
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    wenyeviti wa vitongoji malimbikizo ya nini?
     
  3. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #3
    Aug 22, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,654
    Likes Received: 999
    Trophy Points: 280
    We vii bwana, hao nduguzo si waligoma?
    Wakalipwe huko wanakokujua.
     
  4. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Serikali huwapa majukumu mengi, inaonekana walikuwa wanakopwa sasa wakaona hata Sensa watakopwa
     
  5. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Usisau Hai ni jimbo la upinzani, hivyo inawezekana walidhulumiwa malipo yao
     
  6. N

    Nova Makunga Verified User

    #6
    Aug 23, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wapo na wataendelea na kazi ya kuwaongoza makarani wa sensa kama kawaida na wameahidi kufanyakazi hiyo kufa na kupona kuhakikisha mambo yanakwenda kwa ufanisi wilayani hai
     
  7. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wenyeviti wa vitongoji wanamishahara au ni kitu gani wanadai? Kama wanachaguliwa na wananchi, DC anawafukuzaje? Kuna mengi yanatakiwa kuyajua.
     
  8. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #8
    Aug 23, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Mkuu wa Mkoa anafikiri kutumia lile TUMBO lake kubwa, WENYEVITI WA VITONGOJI NA VIJIJI siyo ngazi ya UTEUZI bali huchaguliwa na wananchi kama ulivyo uchaguzi wa DIWANI, MBUNGE na RAIS hivyo huyu jamaa LEONIDAS GAMA hajui kuwa hiyo ni mamlaka kubwa. TUMBO LAKE.
     
  9. B

    Been There Member

    #9
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unene wa Gama umechukua sehemu yote ya akili yake!! Hapo kuna tatizo zaidi ya hili. It looks like just because opposition ndo inaongoza jimbo hili(Chadema-Freeman Mbowe mbunge wao) inafanywa kisiasa zaidi. Ila wajue watanzania wa sasa wana macho na wanachuja kila wanachokiona;mwisho wa siku yote yatakuwa hadharani!!
     
  10. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #10
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    mkuu wa mkoa yupo pale kamakada wa CCM
    kuna mkuu wa mkoa ambae sio CCM?
    inakuwaje walipwe fedha kama watumishi wa umma kwa kodi zetu ilihali wanakitumikia chama chao?
    sasa sijui mamlaka hayo ya kuwafukuza kayapata wapi?
    liko tatizo la kutoelewa mipaka yake.
     
  11. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hata jk hawezi kuwafukuza sembuse mteule wake
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Pamoja na kwamba katiba yetu ya kimagumashi inawapa udikteta wa hawa MaDC na MaRC kuwafukuza kazi wenyeviti wa vijiji na vitongoji, sikumbuki kama inawapa uwezo wa kuteua wengine. Hawa wanachaguliwa na wananchi.

    Kwahiyo hapa RC Gama amechemsha na kama na DC Makunga naye atatekeleza amri hiyo ya kijinga atakuwa naye amechemka.
     
  13. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #13
    Aug 23, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu nova makunga wewe ndiye mkuu wa wilaya ya hai ama ni majina tu yametaka kufanana?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #14
    Aug 23, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,320
    Trophy Points: 280
    Si Hai tu; hata Mwanza kuna chokochoko za namna hiyo!
     
  15. Mundali

    Mundali JF-Expert Member

    #15
    Aug 23, 2012
    Joined: Sep 16, 2010
    Messages: 749
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haya ndio matatizo ya kuwa na viongozi wa kiserikali wanaotimiza matakwa ya chama, then chama kutojitofautisha na dola na kuigeuza sheria ya nchi kama katiba ya chama. Katiba mpya, wakuu wa mikoa wawe ni wa kuchaguliwa, na kiongozi wa kuchaguliwa na wananchi awajibike tu kwa waliompeleka na si vinginevyo.
     
  16. Tukundane

    Tukundane JF-Expert Member

    #16
    Aug 23, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 6,111
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Mbona madc na marc wengi bado wana mambo yaleyale ya kizamani. wanataka wawe wanaabdiwa kama mamiungu watu.wanataka kutumia nguvu hata pasipohusika.lengo nikutaka kujulikana kuwa wao niakina nani wanasahau kuwa mwananchi wa leo siyo yule wa mwaka 47.
     
  17. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #17
    Aug 23, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Hapo ulipopewa ulaji bwana Makunga una changamoto nyingi sana lakini kwa kuanzia fanya hima usafishe idara ya Ardhi na mipango miji hapo kwenye halmashauri ya Hai kwani kuna watendaji wachafu sana hapo!! Kama hutamuondoa huyo afisa Ardhi na huyo Afisa mipango miji ujue wazi kazi itakushinda hapo hai; you will have yourself to blame kwani wana JF wenzio tumekuonya!! Bomang'ombe ina kesi za Ardhi nyingi mahakamani kuliko sehemu zote nchini kwa sababu ya hao watendaji.
     
  18. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #18
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Duh, hii kali sana!
     
  19. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #19
    Aug 23, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Heshima yako Mkuu...Kama ni mwenyewe lakini. Tuhakikishie ni kweli kuwa Mkuu wa Mkoa ametoa maagizo hayo?
     
  20. hendeboy

    hendeboy JF-Expert Member

    #20
    Aug 23, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm msikimbilie kufukuza watu kila wakati mkadhani ni dili
     
Loading...