Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yafanya kufuru, Yatumia milioni 50/- kumlipia Waziri Hoteli

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by drgeorge, Jun 7, 2011.

  1. d

    drgeorge Member

    #1
    Jun 7, 2011
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wandugu kuna tetesi kuwa waziri wa mambo ya ndani wa Tanzania anaishi hotelini yeye pamoja na familia yake. Analipiwa kila kitu na serikali, kisa hakuna nyumba za watumishi wa umma. Nipo busy kidogo sijaweza kuchunguza na kufahamu kwa undani, kuna mtu anaijua hii ishu atupe details? Maana naona huu ni sawa na ufisadi tu
     
  2. BLUE BALAA

    BLUE BALAA JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 898
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama pesa ipo shida iko wapi?
     
  3. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #3
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Mkuu hizo habari nadhani zilikuwa kwenye magazeti ya jana ama leo. Mbona viongozi wengi tu wanaishi mahotelini na wanalipiwa na serikali wakiwamo majaji!! Pia kuna Mawaziri wamegeuza nyumba zao kuwa za mawaziri hivyo serikali inawalipa mihela mingi tu kwa kuishi kwenye nyumba zao.

    Dhambi ya kuuza nyumba za serikali haitamwacha salama yeyote aliyeshiriki katika kuzigawana hizo nyumba hadi kodi zetu ziwe zinatapanywa kwa kuwalipia mawaziri wapokaa hotelini kwa kukosa nyumba za serikali.

    Nitaburudika sana kama yeyote atakayeingia madarakani atazirudisha hizo nyumba kwa wananchi. Ufisadi si kuwalipia mawaziri hoteli, hiyo ni stahili yao kama hakuna nyumba ya serikali waziri akae hotelini (yeye na familia yake pamoja na mtumishi) hadi nyumba itakapopatikana. Ufisadi ni kuuza nyumba za serikali na kwenda kujenga mabanda huko Mbwewe na kujengaa mabweni pale kijitonyama. Hii ni dhambi
     
  4. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #4
    Jun 7, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli dhambi ya kuuza nyumba za serikali ni kubwa kuliko hata ya EPA! Hakika atakayezirudisha nyumba hizo nitamheshimu mpaka naingia kaburini!
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Kusema kweli hapo EPA ni cha mtoto. Kwenye kugawana nyumba za serikali ilikuwa kivumbi hadi watu wanakengeuka na kugawana kambi za polisi na magereza. Hiyo dhambi ndio inayoitafuna serikali. Kusema kweli kama kuna mtu atarudisha hizi nyumba kwenye mikono ya serikali nitamheshimu daima. JK alipokuwa anagombea kwa mara ya kwanza kulikuwa na tetesi kwamba atazirudisha hizo nyumba mikononi mwa serikali, nikapata faraja lakini hadi leo sijasikia kitu zaidi ya zile nyumba za serikali kubomolewa na kujengwa mahekalu (kwa kodi zetu - si wanaiba) ambayo yanapangishwa kwa midola!!

    Hivi sera ya CHADEMA kuhusu hilo la nyumba ikoje?
     
  6. l

    lutelemba Member

    #6
    Jun 7, 2011
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usiseme hivyo huu ni ufisadi wa hali ya juu. huwezi kuishi hotelini kwenye inci kama tanzania inayo zungukwa na masikini wengi hivyo. chekecha mbongo ndugu yangu. ila kwa sababu tunaongozwa na magamba ambao ni mafisadi hatuwezi kushangaa kuona hivyo.
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Mimi sishangilii ufisadi ila nasema tu kwamba ufisadi si kukaa Hotelini. Tusiangalie tulipoangukia tuangalie tulipojikwaa. Kugawana nyumba za serikali ndio kumeleta yote haya ya mawaziri kuishi hotelini kwa hiyo ufisadi ni kugawana nyumba za serikali. Nyumba zingekuwepo kisha waziri akaishi hotelini ingekuwa ni ufisadi, lakini nyumba hakuna sasa waziri akaishi guest au aishi Zanzibar awe anakuja kwa ndege kila asubuhi?

    Ni dhambi kubwa sana kuuza nyumba za serikali
     
  8. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Hata za kupanga hakuna?:confused:
     
  9. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hawa mawaziri si wamejengewa nyumba bomba tu pale mikocheni, inamaana haziwatoshi au hizo nazo zishauzwa kinyemela?
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Ina Maana Lau Masha kagoma kuhama kutoka kwenye Nyumba Mpya ya Waziri wa Mambo ya Ndani...

    Kwahiyo ina Maana wanajenga Mpya ya Ndugu Waziri Wa Mambo ya Ndani Mpya...
     
  11. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nasikia hata makinda akiwa dar hiishi hotelini na ndio maana akaongeza kasi ya kujenga nyumba yake binafsi ili ahamie kuokoa hela za serikali!! na baraza lenyewe la mawaziri kila awamu linakuwa kubwa zaidi ya awamu iliyotangulia!!
     
  12. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Kwa hali hiyo sishangai serikali kushindwa kulipa mishahara ya wafanyakazi wa serikali

     
  13. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    yani jana gazeti la nipashe lilipoti ni mawaziri kibao tu wanaishi kwa zaidi ya miezi 7 nakila chumba kinalipiwa kuazia 140 -280USD per day hapo ndio utajua wizi wa hali ya juu sana fanya tu kwa mahesabu ya haraka 7*30*420000 utapata jbu la 44,100,000 - 88,200,000Tsh kwa kila waziri je kama wanaishi nafamilia zao wanamiliki vyumba vingapi? je kuna mawazri na manaibu wangapi hawana nyumba? kweli serikali imeshindwa kweli kuona hasara inayopata kwa mtu mmoja? tu angalie tu kama engineer na doctors wanalipwa takehome (420,000-600,000)Tsh. Je tungeweza ajili watumishi wangapi?
     
  14. M

    Mkandara Verified User

    #14
    Jun 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Na kinachosikisha zaidi ni kwamba JK alitumia mabillioni ya kodi za wananchi kuwajengea nyumba maeleo ya Mikocheni, nyumba hizo wamezipangisha na wengine kuweka familia zao wakati wao wanaishi ktk majumba yao binafsi. Yasemekana hizi nyumba zilijengwa kama fidia ya ahadi aloitoa kwa wananchi kurudisha nyumba za serikali ambazo ziliuzwa wakati wa Mkapa.
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Yule bwana kaja kutufirisi tu, haoni aibu? Kwanza kazi ajui, analeta vimisemo vya pwani. Hawa mwisho wao wajongea, si kitambo!
     
  16. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,454
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Si kweli! Kwanza sikubalina na philosophy yako kuwa ukishafanya kosa basi endelea tu kufanya makosa kwa sababu utakuwa na excuse ya ulipojikwaa.

    Hapa tunazungumzia governance. Hii ni moja mfano wa poor governance. You would expect serikali kukodisha nyumba ya kipanga ingekuwa cheaper. Unajua ni matendo kama haya yanayoonyesha kuwa serikali ina unlimited resources yet inashindwa kutoa huduma stahiri kwa mfano maslashi na mazingira mazuri kwa waalimu wa shule za msingi.
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,352
    Likes Received: 1,042
    Trophy Points: 280
    Mkuu kupanga nyumba sawa. Sina tatizo na hili. Tatizo ni kwamba hata huko kupanga ni ufisadi mtupu kwa kuwa watu wamegawana nyumba za serikali kisha wataipangisha serikali. Huu ni ufisadi tu. Hoja yangu ni kwamba kama kuna mtu arudishe hizi nyumba za serikali. Katika mkataba wa kugawana hizo nyumba kuna kipengele kwamba hutakiwi kuibadili hiyo nyumba hadi miaka 25 ipite lakini karibu zote zimebadilishwa na kwa hiyo wamvunja mojawapo ya masharti ya mkataba. Zirudishwe tu ili kuokoa kodi zetu
     
  18. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    katika hotuba ya kikwete alisema tusiwabane/wakamue wawekezake kiasi cha kuwafanya waishi mahotelini kwa bei za juu,
    mfulame **** bwana, kwa wawekezaji wahapana watumie hela vizuri kwa sisi tuishi hotelini au wanamiliki hizo hoteli wamekosa watega
     
  19. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,588
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Amini usiamini nusu ya zile kota za Victoria kwa Kairuki,Mikocheni Light Industries na Masaki jeshini zinakaliwa na ndugu,watoto wa Mibaka uchumi... Hayo ni ya Dar... Je ya Dodoma? CCM kiama chao chaja...
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyu waziri ni mwizi kabisa, nashauri arudishwe huko alipotolewa, kwanza ubunge wake ni ule wa kupewa! Then ushirikiano wake kwa wenzake watia mashaka, uelewa wa nchi hii (haswa bara) upo duni sana, kifupi ni Hopeless na nashangaa kwa nin amepewa wizara nyeti km ile?
     
Loading...