Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali yaamua kufunga uwanja mpya wa Taifa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Apr 22, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,632
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Serikali yataka kufunga uwanja mpya wa Taifa





    Uwanja wa Taifa jijini Dar es Salaam

    Sosthenes Nyoni

    WIZARA ya Habari, Utamaduni na Michezo imesema huenda ikalazimika kusimamisha matumizi ya Uwanja wa Taifa, Dar es Salaam hadi pale atakapopatika mzabuni wa kuuendesha.


    Akizungumza katika mahojiano maalum na Mwananchi jijini Dar es Salaam jana, Katibu Mkuu wa wizara hiyo, Dk Florens Turuka alisema kuwa uamuzi huo unaweza kufikiwa kutokana na serikali kutumia gharama kubwa za uendeshaji wake tofauti na mapato yanayoingia.


    "Tunaweza kusimamisha kabisa matumizi ya Uwanja wa Taifa mpaka hapo mzabuni atakapopatikana, hii inatokana na serikali kutumia fedha nyingi za uendeshaji wake huku mapato yanayopatikana hayatoshelezi,"alisema.


    Alisema kuwa wizara yake inashangazwa na mapato kidogo yanapopatikana uwanjani hapo licha ya mashabiki wengi kuonekana kuhudhuria mechi hali inayowapa wasiwasi kuwa huenda kuna namna fulani ya hujuma inayofanyika kwa manufaa ya watu wachache.


    "Unajua kuona ripoti ya mahudhurio ya watu ikiwa juu halafu mapato yanayopatikana ni madogo, hilo linatupa wasiwasi labda kuna hujuma fulani inayofanyika na ndio maana tunataka apatikane mzabuni tutakayemkabidhi mamlaka ya kusimamia ili uwanja uwe ni kwa faida ya umma na si watu wachache,"alisema Dk Turuka.


    Dk Turuka alisema kuwa kinachosubiriwa kwa sasa ni kumalizika kwa muda wa zabuni iliyotangazwa ili waweze kupitia majina ya waombaji na kuangalia sifa zinazotakiwa kabla ya kumtangaza aliyeshinda.


    Katika hatua nyingine, DkTuruka alisema kuwa leo anatarajia kuutembelea uwanja huo ili kuangalia kama kuna kasoro yoyote ili ziweze kurekebishwa
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Wampe Kingunge maana ndiye Fundi wa mambo haya mfano wake ni Ubungo naParking za mjini
     
  3. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Teh teh teh teh,Lunyungu Babu akikusikia unae. Lakini msg send.
     
  4. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,740
    Likes Received: 9,447
    Trophy Points: 280
    Hizo ndio zetu,badala ya kutafuta utatuzi na kuboresha, wao wanatafuta njia ya kurithishana kimtindo.
    Waipe CCM kama walivyofanya kwa viwanja vingine, si watasema hao sasa wana uzoefu wa kuendesha viwanja kwa ufanisi.
     
  5. Bonnie1974

    Bonnie1974 JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 407
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkulu
    This has nothing to do with kurithishana kimtindo.
    Ili kuweza kusimamia ule uwanja,inahitajika PROPER MANAGEMENT, nje na ile ya serikali,provided atakayeshinda hiyo Zabuni, awe na UWEZO NA UZOEFU isiwe yale ya ........
     
  6. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,740
    Likes Received: 9,447
    Trophy Points: 280
     
  7. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Najua wanafuata ushauri kuntu waliopewa na mkomunisti mjasiriamali KINGUNGE.
    Nchi tamu hii we acha tu
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Apr 22, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Akipewa Kingunge hata mapato atakuwa hatangazi yeye zaidi zaidi atakuwa anatangaza hasara kama Ubungo pale eti madaraja yanavunjika mabus yanakuja machache....pale itakuwa visingizio vya mvua na jua kali limewaka watu wameshindwa kuja.
     
  9. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #9
    Apr 22, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    ...hahaha
    pata picha akianza kutoa malalamiko kuhusu ukusanyaji mapato pale kivukoni atasema tangu mbagala iwe daborodi wateja wa kivuko wamepungua sana.
     
  10. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hahahaha vile vile Kigamboni kule toka serikali itangaze kuufanya sehemu kubwa ya kisasa kwa kuchukua maeneo wakazi wengi wamehama Kigamboni kwa hiyo Pantoni linaendeshwa kihasara zaidi...
     
  11. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    kwi kwi kwi.
    nchi hii tamu sana.
    nakwambia hata Mwanakijiji wakimpa kipande cha mkate atagundua kuwa chumvi kwenye mboga ni tamu zaidi ya kuungia asali kwenye mboga
     
  12. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Sasa si wafanye Auditing wangalie hayo mapato yanaenda wapi. Serikali haitakiwi kabisa kutumia pesa nyingi kwa ajili ya uendeshaji. Uwanja unatakiwa ujiendeshe wenyewe.
     
  13. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni kawaida yetu, hata mashirika ya umma tuliyaua. Wizi Mtupu!!!
     
  14. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Sisi sijui lini tutakuwa serious, Yana hakuna tunachoweza. Kila kona kuna UFISADI.
     
  15. Mats

    Mats Member

    #15
    Apr 22, 2009
    Joined: Dec 12, 2007
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yale yale tu tuliyoyazoea bongo!Mtu anasema eti watu wanafurika lakini mapato ni kidogo, sasa watazamaji wanakuwa wameingia kwa kuruka ukuta?Ni wazi kuna kitu tu hapo, na si kingine, wanaowekwa mlangoni na wanaouza tiketi wanacheza michezo ya kifisadi! watanzania tutafika kweli kwa hali hii? Mzabuni, mzabuni, naye tunaweza kuweka mwekezaji (utasikia tu!), maana wazawa hatuaminiki..tumestaajabia ya Ubungo Bus Treminal, tungoje kuyaona ya Uwanja mpya wa Taifa!
     
  16. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,740
    Likes Received: 9,447
    Trophy Points: 280
    Na hakuna tutakachoweza kama bado tunaendelea kuwa na viongozi kizazi kipya kama NYALANDU (naona hata kumwita Mhe. naidhalilisha nafsi yangu) wanaoongea pumba mbele ya kamera ya television kuhusu kuulinda ufisadi bila hata aibu.
    Seriousness itakuwepo tuu,pale tutakapofanya mapinduzi ya kweli kwa kuondoa uongozi huu goigoi,usio na uzalendo,uliojaa rushwa na mambo yote ya ovyoovyo. Na kuweka uongozi unaowajibika kwa Taifa na watu wake.
     
  17. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Wandugu,,

    Hivi haiwezekani kama serikali ni mbia wa uwanja, basi ni yeye awe anatoa ticket za kuingilia? Haiwezekani hizi ticket zikawa zimeunganishwa kwenye computer za Wizara ya fedha? Au lingelifanyika geti linalozunguka na kila anayeingia, basi afanye scanning ticket yake na geti linazunguka. Pia wangeliweza kuweka camera zinazoonyesha watu wanavyoingia. Hata wageni Rasmi lazima watumiwe ticket na wakifika pale ziwe scanned na ionyeshwe ni wageni waalikwa wangapi? Wahudumu pia lazima wawe na card maalumu zitakazoonyesha wameingia na kutoka mara ngapi.....

    Nafikiri hiii kazi hata kama JF wangelipewa basi wangeliifanya na kwa ghalama nafuu. Ila kamchezo siku zote ni kalekale. Wanaonyesha kuwa hamna mapato na dawa ni kutafuta mzabuni. Kama Tenga haleti pesa si apelekwe mahakamani na aonyeshwe how come watu wengi kiwanjani na mapato kidogo. Akisema hajui basi ina maana kashindwa kazi. Nafikiri hii wanakula wengi na ni ka mnyororo karefu sana na Kingunge kashapewa kazi tayari na sasa wanachoifanya ni kutafuta sababu za kumpa huu mradi. Uchaguzi huoo unaingia wandugu, pesa lazima zitafutwe.
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2009
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Mi nakwambia
    akishapewa mzabuni hiyo tenda basi mtaona kila wiki kinapigwa kipute cha kimataifa (kukusanya hela ya kampeni).
    kazi ipo na sisi tupo macho tunaangalia kila kona
    hakuna kulala
     
  19. M

    Mzee Mzima Senior Member

    #19
    Apr 22, 2009
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uwezekano huo wa kutengeneza mageti yanayozunguka na at least kufanya count on every entry, lakini nani atakubali kufanya hivyo wakati wanataka kupata mwanya wa kula pesa kilaini??? hata huyo katibu mkuu anasema tu kufurahisha wananchi walishapanga kumpa mtu lakini watawaambia nini wadanganyika kuwa wanampa mtu?? si kusema gharama ni kubwa ili wakae kimya??

    NCHI HIII JAMANIIIIIII !!!!!!!??????
     
  20. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,172
    Likes Received: 9,872
    Trophy Points: 280
    Waliamua kujenga uwanja wa mabilioni, lakini wakati huo huo wakasahau kutafakari nani atauendesha uwanja huo!!! :confused:
    Kwanini serikali isiuendeshe uwanja huo na kutoza ada kwa yeyote anayetaka kutumia uwanja huo kama ni TFF, Yanga, Simba n.k.. Hivi Serikali kweli haiwezi kuendesha uwanja huo!? au ndiyo serikali ya kifisadi haiwezi kuendesha chochote!!! :(
     
Loading...