Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya Zanzibar yapiga marufuku kusafirisha mchele kuja bara

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dosama, May 18, 2012.

  1. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Serikali ya mapinduzi ya Zanzibar SMZ imepiga marufuku usafirishaji wa mchele toka visiwani Zanzibar kuja bara hii imekuja mara baada ya aerikali ya SMZ kuondoa kodi katika bidhaa hiyo:

    My concern

    Hivi nasi kwa nini Watanganyika tusifanye kama wao hatuna cha kupoteza wao ndo watakufa njaa jamani haya ni matusi kwa Watanganyika
     
  2. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wana njaa hao zaid ya bara,,,mchele wao wanaokula aidha unatoka bara au unatoka ng'ambo,,,,,
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    lengo la SMZ siyo kukomoa bara bali kulimlinda mnzazibari kutokana na bei kubwa ya mchele ndio maana kuondoa kodi biidha hii muhimu. Badala ya kupiga moyowe shinikiza serikali ya "bara" kuondoo kodi katika bidhaa ya mchele kulinda wabongo kutokana bei mbaya ya mchele. Jibu la Mheshimiwa Pinda kwa hili/ oh hatuwezi kupunguza ushuru maana tunalinda maslahi ya mkulima wa mpunga, kule kyela, ifakara, malinyi, mpanda,shinyanga etc.
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,085
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Zanzibar maisha ni magumu sana hasa upande wa Vyakula, Bei iko juu sana, na huu mchele wanao piga marufuku si kwamba wanalima utakua ni wa Thailand na pakstan ambao huku Bara wala hauna ishu kabisa, ILA HILI LA KUPIGA MARUFUKU KUSAFIRISHA KUJA BARA SI SAHIHI KAISA, NA INGEKUWA NI BARA WAMEPIGA MARUFUKU HAPO UNGESIKIA MIJADALA YA KUTOSHA HUKO, UNGESIKIA
     
  5. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sasa nasi tufunge mipaka yetu kwa bidhaa kama hizo zisiende huko wao si ndo tunawalisha sisi
     
  6. M

    Murrah Senior Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mchele wa Zanzibar ni grade ya 3 toka Thailand, bongo hauliki
     
  7. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    acha kufuru bana. Njaa yote hii, unalika sana tu. Beggars(somebody in great need) can't be choosers.
     
  8. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #8
    May 18, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    jamaa wanakula wali si mchezo ! Mtu anakula wali miezi 12, mfululizo, daaaaaah !
     
  9. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #9
    May 18, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    ni kweli hauliki kabisa, kule ule wanauita 'mapembe,' yaaani balaaa !
     
  10. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #10
    May 18, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    nilishangaa supermarket moja wanauza basmat bei poa hivyo, nimepata jibu !
     
  11. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #11
    May 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wote unatoka bara!!
     
  12. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Watanganyika kwa kujifagilia, utadhani hawana dhiki na njaa kali. Vichekesho kweli!!!
     
  13. l

    lum JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nyinyi ndugu zetu wa Tanganyika vipi msilete fikra mbaya kwa hili hii hatua imechukuliwa kulete urahisi wa bidhaa muhimu zanzibar kwa wanyonge, mlilotakiwa kufanya ni kuishindikiza serekali yenu kufuata hatua kama hii ili yaje maisha bora mliyoahidiwa kwenye uchanguzi......kukumbu zangu hili ni jambo moja ambalo UAMSHO wamekuwa wakilisema sana....
    ''ZANZIBAR YENYE AMANI MAENDELEO YANAKUJA KWA KASI YA AJABU''
     
  14. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Hii ni kudhibiti mfumko wa bei na pia wafanyabiashara ,kwani kule zenji sukari na mchele wamepunguza ushuru ,sasa hawa wa bara wanaweza kupitisha mchele na sukari kule na kukwepa ushuru kirahisi.......Sioni ni kuwa jambo la kupigia kelele, tunaweza kumwambia Pinda ashushe pia ushuru !!!!
    tutizame jambo kwa undani.
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mi naomba tuache kuwapelekea umeme...watafute wa kwao..kuna sehemu nyingi hapa bara hakuna umeme ni giza tupu, tunawapa services nyingi tu hawa watu alafu shukrani yao ni kututukana kila siku
     
  16. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huku bara huo mchele wanapikiaga vitumbua tu hauna ishu. Hata maskini wa bara unawashinda kula! Hata kwenye shughuli huwezi upika.
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    sasa wataachaje kuwa na upungufu wa CHAKULA????
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wapemba kibao wapo Ifakara guko wanahangaika na mipuka walishe kwao,,,,njaa ndo inawahenyesha
     
  19. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    sijaona ubaya kwenye hili. Wanaosema tufunge mipaka kuwakomoa smz nadhan kunaktu wamesahau...kama ndvyo kwa zanzbar, hapa kwetu tutafungiana mipaka ya mikoa mingap? Mbona kawaida hata kwa mikoa kuzuia chakula kusafrshwa nje ya mkoa? TUFIKIRIE TENA KABLA YA KUWAHUKUMU SMZ. ni mawazo tu.
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahaaaaa,,,,,kaazi kweli kweli,,,,ina maana hao vibopa wa zenj ndo hula chenga ambazo huku bara wanapikia vitumbua????achen wazenj wang'ang'anie kuish bara kama akina VUAI NAHODHA AKA KIBERAAAAA
     
Loading...