Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya umoja ni umbumbumbu wa demokrasia na Uchu wa madaraka!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Expedito Mduda, Dec 11, 2010.

  1. Expedito Mduda

    Expedito Mduda JF-Expert Member

    #1
    Dec 11, 2010
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 349
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha kuona viongozi wengi wa vyama vya upinzani Afrika wanaamua kuungana na viongozi wa vyama tawala katika nchi mbalimbali Afrika eti kwa kisingizio cha kudumisha amani.
    Lengo la chama chochote cha siasa ni kuona siku moja kinashika dola. Viongozi wanaokuwa madarakani pindi wanaposhindwa katika chaguzi hukataa kuachia madaraka haya. Na kwa kuwa wapinzani walioshinda huwa wanapenda madaraka sana, basi hukubali kuunda serikali wanazoita za umoja. Tujiulize, umoja huo huja vipi na vyama ambavyo huwa na sera tofauti?
    Waafrika tujifunze demokrasia ya kweli ya kushindanisha sera na pindi upande mmoja unaposhindwa, ukubali matokeo na upande wa pili ushike dola kama vile wenzetu Wamarekani wanavyofanya.
    Napo hapa Tanzania tumeshaanza kujidanganya eti mtindo huo ni demokrasia. Hii si demokrasia hata kidogo.
    Tukomae kidemokrasia. Twende majukwani, tunadi sera zetu na wananchi wakishasema, wawe wamesema maana ndo wenye mamlaka ya kuweka viongozi wanaowataka. Leo hii Tanzania inataka kupoteza dira ya upinzani kabisa eti kwa kisingizio cha serikali ya umoja. Wajanja wenzenu wanachofanya wakiona wameshindwa wananga'ang'ania ili angalau wabaki kwenye serikali ya umoja.
    Sisi tujenge demokrasia ya kweli ambayo maamuzi ya wananchi ndo unakuwa msingi wa wa utekelenzaji wa yale tunayoahidi kuzingatia wakati wa uendeshaji wa nchi. Kwa kweli serikali ya umoja ni bango linaloonesha kuwa viongozi wetu si wale tuliowaamini katika masuala tuliyowatuma kufanya. Inaonesha kuwa ubinafsi ndo unatawala na ndio maana viongozi wetu wa vyama vya upinzani wakiambiwa watapewa madaraka tayari wanageuka na kuwa wasaliti wakubwa wa wananchi wao!
    Tuwaulize hao walio kwenye serikali ya umoja, je, wanawezaje kutekeleza sera zao mbadala wakati wamemezwa kwisha kabisa na sasa hatuoni wakiongea lolote kuhusa vyama vyao ila kumsifia bwana mkubwa aliyekubali kuwapa madaraka kidogo angalau ya kulindwa na kuwa na misafara ya magari angalau kumi? Nyie viongozi tuliowaamini tafadhalini sana msitusaliti sisi wafuasi wenu!
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Dec 11, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Senkis
     
Loading...