Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya Tanzania yatoa tamko, yamlilia Gaddafi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Oct 20, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Wenye access na TBC, angalieni live, Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Mhe. Bennard Membe, ametoa msimamo wa Tanzania kuhusu kifo cha aliyekuwa kiongozi wa Libya, Col. Muammar Ghadafi.

    Waziri Membe, ametoa msimamo huo leo asubuhi katika kipindi cha Jambo Tanzania, kinachorushwa moja kwa moja na TBC-1.

    Waziri Membe amesema
    1. Tanzania haijafurahishwa na kifo hicho kwa vile Watanzania hatuna utamaduni wa kufurahia kifo chochote. Na kifo cha umwagaji damu ni kifo kibaya. (Japo Tanzania haijafurahia kifo hicho, ila pia haijalaanio mauaji hayo).
    2. Membe amesema, kwa vile Ghadafi ilikamatwa akiwa hai, huo ni uthibitisho kuwa aliuwawa mikononi mwa waliomkamata. Tanzania ingependa kuona Ghadafi akifikishwa mbele ya vyombo vya sheria ili kumtendea haki.
    3. Tanzania imeitaka serikali ya mpito ya Libya kudumisha amani na kuanza maandalizi ya kuunda serikali ya mpito kuelekea uchaguzi wa kidemokrasia.
    4. Pia amesema, Umoja wa Afrika, utatoa tamko lake leo, nalo halitakuwa tofauti na msimamo wa Tanzania, kutounga mkono mauaji ya Ghadafi ila nao utasisitiza kuundwa kwa serikali ya mpito na kuelekea uchaguzi wa kidemokrasia.
    5. Amesema hizo shamrashamra za kushangilia kifo cha Ghadafi zinazoonekana mitaani Libya ni short lived, kwa vile pamoja na mapungufu ya Ghadafi ya kutoruhusiu demokrasia, wanaompenda pia ni wengi kutokana na maendeleo makubwa aliyoiletea Libya hivyo isitegemewa maadam Ghadafi amekufa sasa ndio amani ya kudumu itapatikana Libya.
    Waziri Membe, aliendelea kumsifia Ghadafi kwa michango yake kwa umoja wa Afrika na kueleza jinsi alivyotaka kuunganisha bara la Afrika kuunda United States of Africa ambapo alijenga makao makuu yake mjini Sirte, mahali alipozaliwa.

    Membe pia alisifia maendeleo makubwa yaliyopigwa na Libya katika ujenzi wa nyumba za kisasa na miundo mbinu bora kabisa barani Afrika, na kueleza kuwa Tangu mwaka 2006, amekuwa akiwaalika viongozi wa Afrika kila mwaka kupiga kambi huko Sirte. (Naamini ni kula maraha).

    My Take.
    Kwanza nampongeza Waziri Membe kujitokeza waziwazi kuonyesha Tanzania kama nchi, tunamlilia Ghadafi.
    Rafiki ni wakati wa dhiki, Membe alitakiwa hayo aliyoyasema leo kuhusu Ghadafi, angetakiwa ayasema pale Mabeberu na wale vibaraka wao, walipoanza chokochoko Libya.
    Ningefurahi kama Membe na Tanzania, tungeonyesha kulaani uwamizi wa demokrasia ya Kiafrika inayoshambuliwa na wakoloni mamboleo na mabeberu wa ulaya wenye uchu na utajiri wa Afrika na kuwaondoa viongozi vikwazo kwa kisingizio cha kulinda demokrasia.
    Kauli ya Membe kuwa Marehemu alikuwa mtu mzuri kwa Bara la Afrika, came 'too late' ila hata hivyo Tanzania imefanya uungwana wa kutoa kauli hii kwenye kifo hiki, ili angalau kuituliza 'karma' ya Ghadafi isitushukie Watanzania kwa ukosefu wa fadhila.

    Binafsi, sijafurahishwa na kifo cha namna ile cha Ghadafi, vile ambavyo sikufurahishwa na kifo cha Osama, Saddam , Doe, ets. Kwa kifupi sipendi kabisa hata kuona tuu rangi ya damu ya binadamu!.

    RIP Ghadafi!.
     
  2. BBJ

    BBJ JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Viva chadema,peoooplessss.......!pow.......!jibu analo mpenda nchi.
     
  3. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tatizo la Membe haamini katika nguvu ya umma, anaamini vifaru na mizinga! Historia inatamka wazi "PEOPLE CAN DEFEAT THE STRONG ARMY". Tanzania ina Defence Force haina ARMY, kwa hiyo wananchi tukiamua tunaweza kumtoa fisadi kwa marungu na mishare tu siyo Pick-up tena. Aibu imrudie Mende kwa kutotambua Nguvu ya Umma iliyomkimbiza Quaddafi Tripoli.
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mimi huwa nashangaa naposikia kwamba membe naye anataka kuwa raisi wa Tanzania!

    Nikiajaribu kuitazama CV yake simuoni kama presidential material.
     
  5. mamaWILLE

    mamaWILLE Senior Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Benard Membe leo umeumbuka. Kwa dharau kabisa na kuwabeza waasi na balozi wa libya wa hapa nchi, Alisema nchi haiwezi kutetwa kwa PICK UP. Libya imetekwa sasa kwa PICK UP. NGUVU YA UMMA HAIZUIRIWI KWA MIZINGA YANA HATA KAMA UNAJESHI KUBWA. Membe anaamini kutumia mizinga ndio unakuwa mshindi lakni keo walibya wameonyesha haiitaji mamagari makubwa na mizinga kuteka nchi. MEMBE TAMBUA LEO PICK UP ZIMETEKA NCHI.God bless libya.
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    Rosemarie aje hapa atueleze ukweli kuhusu zile tuhuma juu ya membe,nimefatilia sana lakini nakosa nafasi ya kukaa naye karibu
     
  7. K

    KAMBOTA Senior Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    "Rais Mtarajiwa Membe kulikoni Maslahi ya Taifa Kwenye Sakata la Rada?

    Kumekuwa na imani isiyo rasmi kuwa waziri wa mambo ya nje kwa kawaida ndiye rais mtarajiwa, hata Mkapa na Kikwete walianzia kwenye wizara hiyo hivyo ukiongezea na fununu za mitaani si dhambi tukisema waziri wa mambo ya nje wa sasa Bernard Membe amelalia mlango wazi wa kuwa binadamu wa tano kukalia kiti cha urais wa Tanzania na imani hata wapambe wake wanampamba hivi.
    Tangu kuibuka kwa sakata la rada na jnsi kasi ya Membe katika kulishughulikia tayari malalamiko yameanza kusikika kila pembe ya nchi watu wakihoji juu ya uwezo wa rais huyu mtarajiwa katika kutetea maslahi ya taifa.
    Membe haonyeshi hamu ya serikali kuwashughulikia watanzania waliohusika kwenye dili la rada na hata waingereza wanapogoma kulipa hizo fedha yeye anazungumza kisiasa kuwa lazima watulipe lakini ukipima mchoko wa kauli zake unamaizi kuwa ni kama anacheza makida ule mchezo wa kitoto kwa maana hata mimi ningekuwa nadaiwa kisha anayenidai haonyeshi kuwa kweli anataka nimlipe fedha zake basi sitamlipa hivyo ndivyo Membe anavyofanya.
    Mimi nilitegemea atumie vizuri nafasi hii kujing'arishia nyota yake ya kwenda Ikulu lakini naona ameanza kupwaya mapema kwa kauli zake za kisiasa, hakuna haja ya kuwabembeleza wezi wala madalali wa Tanzania walioshirikiana na wezi dawa ni kuwashughulikia ipasavyo mpaka wajue kuwa Tanzania si shamba la bibi lakini naona Membe anatuchezea akili labda nimalize kwa kumtaka Membe mara atokezapo mbele ya umma na vyombo vya habari hatutaki tena mchezo wa kitoto bali tunataka tuambiwe ni lini? juma ngapi? na tarehe ngapi? wezi walikwapua jasho letu wataturudishia vinginevyo nitashawishika kuweka kulikoni? kwenye uwezo wa Membe kutetea maslahi ya Taifa.

    NOVA KAMBOTA
    0717 709618 / +255717 709618
    novakambota@gmail.com
    Nova Tzdream -"
     
  8. twahil

    twahil JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 2,406
    Likes Received: 765
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo unasema hata TZ tuteke nchi kwa PICK UP?.Alikataa kuwatambua kwa kuzingatia sheria za kimataifa na si vinginevyo.Kitendo walichofanya waasi wa Libya si cha ubinadamu.Huwezi ukamuua kwa aibu hivyo kiongozi wenu.waarabu si watu waungwana hata kidogo.
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,549
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Atabadilisha usemi wake na kusema hatukumuelewa!!maana yule kilaza na bomu lingine in the making
     
  10. y

    ygama.gilbert New Member

    #10
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani ni muda mwafaka kwa wanaafrica wote kwa ujumla wake kusikitika coz 2mepoteza kiongozi mwenye ujasiri wa kusimamia kile anachokiamini ni sahii licha ya mazingira kuwaje. suala la kuuwawa kwa gadaffi c la kufurai hata kidogo kwani kwa kufanya hvyo 2nazika uhuru we2 na kukaribisha ukoloni mamboleo
    poleni wote
     
  11. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,828
    Likes Received: 1,997
    Trophy Points: 280
    hawa watu wa Libya sasa watalia na kusaga meno huko mbeleni
     
  12. Tekelinalokujia

    Tekelinalokujia JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli inasikitisha kwa kiongozi shupavu wa Afrika kuuwauwa hivi na watu wake, sasa unazungumziaje hawa raia wa Libya waliojitokeza wengi hivi wakishangilia na bendera mpya ya zamani ya libya?
    [
     
  13. M

    Mfwalamanyambi JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Huo ni woga wako tu, sasa ndo wataheshimiana na kuijenga nchi isiyo ya kubaguana. Hata Rwanda 1994 watu walisema hivyohivyo. Ione Rwanda ya leo jinsi uchumi unavyopaa.
     
  14. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,261
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    R.I.P Gadaf.
     
  16. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    R.I.P Ghadhafi,watumwa wa kuwapenda wazungu utawajua kwa maneno yao.
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ukoloni mambo upi ambao haujaingia Tanzania ? Pinda na hekari 800,000 kaweka mkataba .Madini yetu na watu wanavyo uawa na hao unaowaona kwamba hawajafika .Au unaongelea nini mkuu ?Wachina wanapiga hata polisi .Mchina mmoja kufa hata Membe na mke wa rais wanafika kuomba msamaha wakati ni ujambazi wa kawaida .Ukoloni upi kaka unao ongelea wewe ?
     
  18. HKigwangalla

    HKigwangalla Verified User

    #18
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 717
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwenye akili timamu huwezi kushabikia kilichotokea Libya. Dharau kwa sovereign state siyo kitu cha kushangiliwa na watu makini na wenye akili timamu kama wanaJF, kama ninavyolazimika kuamini kwa misingi ya falsafa iliyounda jukwaa hili ya 'great thinking'
     
  19. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,349
    Likes Received: 9,028
    Trophy Points: 280
    "You're either with us you are against us"
     
  20. S

    Somi JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 7, 2009
    Messages: 563
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ghadafi alikuwa dikteta mkubwa sana , aliwanyamazisha wapinzani wake kwa gharama yoyote huku akijifanya anaendesha nchi kwa demokrasia, aliwaibia mali wananchi wa libya akaishi maisha ya kifahari kupita maelezo angalia majumba yake yalichukuliwa yalivyokuwa ndio utajua huyu mtu aliwaibia wana libya, na bado alitaka kuridhisha madaraka kwa watoto wake,
    kumbuka alipeleka majeshi kumsaidia nduli idi amini kupigana na nyerere mwaka 1979 akimtetea nduli kwa unyama wake
    alitaka nigeria igawanywe kusini na kaskazini alijiona yeye ni raisi wa afrika
    aliyeua kwa upanga atauwawa kwa upanga malipo ni hapa hapa duniani
    sadam na wanawe, osama, ghadafi, hitler.............
     
Loading...