Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali Ya Mseto Tanzania?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kadogoo, Feb 7, 2008.

  1. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna fununu kwamba Rais Kikwete anafikiria kuunda Serikali ya Mseto kwa kuwaingiza baadhi ya wapinzani ktk baraza la mawaziri akiwemo waziri mkuu!! lakini sijui kama katiba inaruhusu ingawaje ni jambo zuri ikiwa tu CHADEMA watakubali kujiunga na serikali hiyo lakini sitapendelea kama CUF nao wajiunge kwani kutakuwa hakuna upinzani bungeni!
     
  2. jambotemuv

    jambotemuv Senior Member

    #2
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Akiwashirikisha wapinzani ataleta ushindani katika utendaji na wananchi watafaidi huduma. Waziri wa upinzani atajitahidi kuonyesha chama chao kina watendaji.
    Katiba yetu inapaswa kumruhusu raisi kuteua mawaziri nje ya bunge ili serikali nzima iwajibike kwa bunge kikweli kweli.
    Kisingov
     
  3. Bangusilo

    Bangusilo Senior Member

    #3
    Feb 7, 2008
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawezi, Itakuwa Balaa, Chama Kitagawanyika, Realy Imposible, I Bet U
     
  4. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2008
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    As long as some one is a member of Parliament basi anaweza kuwa waziri.. it doesnt matter from what Party. Lakini hivi jamani mawazo yenu yamekwenda wapi?? dont get too far ahead of urselves... Hamna kitu kama hicho. hapa jamaa atawarudisha some of the ministers ambao hawajaguswana skendo hii (labda na ile ya BOT anaweza akaizingatia) lakini hakuna uhakika... Lazma some of them warudi vinginevyo atapoteza power base.
     
  5. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #5
    Feb 8, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,857
    Likes Received: 9,408
    Trophy Points: 280
    Wacha kigawanyike tu, tunataka kuona credibility ya Tanzania inarudi kama kufanya hivyo inabidi kuweka mawaziri toka upinzani so be it!
     
  6. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #6
    Feb 8, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kilishagawanyika tayari big time!
     
  7. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #7
    Feb 8, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwaka huu....akiunda serikali ya mseto sitashangaa maana alishasema mwaka huu wa 2008 ni mwaka mahsusi wa kushirikiana na wapinzani.
     
  8. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #8
    Feb 8, 2008
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Zitto Kabwe anaweza kabisa kuwa Naibu Waziri wa Nishati na Madini...
     
  9. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #9
    Feb 8, 2008
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Kuwapa nafasi wapinzani katika serikali sio wazo zuri kwa sasa. Kama ana nia ya kweli basi wabadilishe sheria iwe na proportional representative badala ya simple majority. Kuwaingiza sasa haitavipa afya na wataanza kusalitiana kwa ajili ya ulaji.
     
  10. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #10
    Feb 8, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hana njia zaidi ya kufanya hivyo..la sivyo hata yeye itabidi ajiuzulu!
     
  11. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2008
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kwa Tz Bara, bado kuwa na haja ya kuwa na serikali mseto. CCM ina hazina kubwa huko. Ni vema JK akatulia katika kuunda upya baraza lake.
     
  12. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wapinzani wa kazi gani kwenye serikali saa hizi? Kwani tuna mgogoro gani wa kisiasa unaohusisha upinzani? Wapinzani wasubiri kuunda serikali yao pindi watakaposhinda katika uchaguzi mkuu. Serikali ya mseto inaweza kuwepo pindi wapinzani watakapojitahidi wakachagulika kwa kiwango cha kuwa sare au kukaribiana sare na chama tawala. Mazingira ya sasa ya Tanzania si ya serikali ya mseto, hakuna mantiki hiyo.
     
  13. w

    watu wewe Member

    #13
    Feb 8, 2008
    Joined: May 20, 2006
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bangusilo, ooh my goodness :) .... yaani nimecheka mpaka wife akafiri nimekuwa chizi:) .... halafu alama yako ni sacrificial lamb:)
     
Loading...