Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya malawi kushusha thamani ya pesa yake kwa asilimia hamsini.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Nzoka yihenge, May 8, 2012.

  1. N

    Nzoka yihenge Senior Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1
    Nimesikia kupitia tbc habari kuwa malawi itashusha thamani ya pesa yake kwa 50% ili kuokoa uchumi wake. Wadau wa masuala ya pesa naomba nifungueni nipate kuelewa ni kwa namna gani hii inaweza kuokoa uchumi wa nchi.
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,008
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 63
    Mbona kama nimesikia 30%
     
  3. k

    kiruavunjo JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huo ndio ujinga usiokubalika kiuchumi duniani kote humu. Kwanza tuangalie njia za kuimarisha uchumi, uzalishaji wa bidhaa za kuuza nnje na upunguzaji uagizaji bidhaa toka nnje. Hii ya kushusha thamani ya pesa ndo kwanza naisikia.
     
  4. f

    fardia Senior Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bora wale wanaoweka akiba zao kwa Dola za Kimarekani. Wao wataendelea kupeta. :usa2:
     
  5. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,612
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 63
    Malawi imechukua hatua hii kufuata taratibu walizopangiwa na IMF, taratibu ambazo marehemu Mutharika alizikataa akiogopa inflation, kupunguza thamani ya hela yako kuna effect ya kupunguza gharama za exports na kuongeza gharama za imports.
     
  6. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 7,182
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 83
    kwa hiyo kama wanazalisha sana na kuuza nje basi itawasaidia !
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 30,122
    Likes Received: 1,677
    Trophy Points: 113
    Kama nchi ina uzalishaji na exports nyingi kupunguza thamani za fedha yako actually kunaweza kusaidia ku boost exports kwa sababu zinakuwa cheaper kwa wenye dollars. Ndiyo maana Mmarekani anampigia kelele mChina kila siku kwa sababu mChina anaifanya hela yake isiwe na thamani sana artificially na makusudi.

    How much to devalue, by which method and speed is a delicate dance which may determine the success or failure of the measure.

    Matatizo ya nchi zetu hizi tunapunguza thamani hela kwa sababu ya mikopo, hatuna uzalishaji.
     
  8. mwambojoke

    mwambojoke JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 28
    kwa ninavyojua from economic view,nchi inaweza kushusha thamani ya pesa(depreciation of the currency),hii inasababisha bidhaa za ndani(exports) kupata soko kubwa la nje ya nchi,coz bidhaa zako zinakua very cheap kwa sababu pesa yako ni ya thamani ya chini, na baada ya bidhaa zako za ndani ya nchi kwenda kununuliwa kwa wingi nje,hii inasababisha kukua kwa kipato kwa nchi yako and then uchumi wa nchi una improve,sio rahisi sana kwa nchi zinazoendelea(developing countries) kuliona hili kwa haraka sana ingawa linawezekana,coz kukua kwa uchumi kuna involve factor nyingi kidogo sio tu "depreciation of the currency",na hili la kushusha thamani ya pesa huwa linaweza kuambatana na disadvantages kama vile kupanda kwa bei ya vitu ndani ya nchi(next time tutaelezana ni kwanini bei znaweza kupanda),so inatokana na economic policy gani ya nchi kwa wakati huo inatumika ili kukubaliana na suala la kushusha thamani ya pesa yako,kama unakumbuka, Mgogoro kati ya aliekua gavana wa benki kuu miaka ya nyuma kidogo Mzee Mtei(muasisi wa CHADEMA) na baba wa Taifa(KJN),ilikua ni kusudio la Mtei kuomba kushusha thamani ya pesa lkn Nyerere akagoma,lkn nia ya Mtei ilikua ni ku promote Exports,kwa leo naishia hapo maana usingizi unanivizia hapa........................!
     
  9. N

    Nzoka yihenge Senior Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 1
    Nimewapata vizuri, mkuu kiranga na mwambojoke. Thumb up!
     
  10. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2012
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,321
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 48
    Kwa hiyo CHADEMA indirectly inashabikia kushusha thamani shilingi yetu? (MTEI MWASISI. WA CHADEMA)
     

Share This Page