Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya JK inamiliki magari worth 5 trillion!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njowepo, Apr 19, 2012.

  1. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kuhusu magari ya Serikali, Cheyo(Mwenyekiti PAC) alisema kumekuwa na matumizi yasiyo ya lazima katika uendeshaji na ukarabati wa magari hayo. Hadi Juni 30, 2010 Serikali ilikuwa inamiliki magari yenye thamani ya Sh5 trilioni.
    Source:http://www.mwananchi.co.tz/component/content/article/37-tanzania-top-news-story/22166-ufisadi-wa-mabilioni-kila-kona.html
    MY TAKE
    Yaani wanamiliki magari ambayo ni almost nusu ya bajeti ya nchi,no wonder wataendelea kununua meanwhile dawa,madawati kwetu bado ni issue!
    Unaitaji kuwa na kichwa cha mwendawazimu kumiliki such a fleet in a poor nation like Tz
     
  2. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Hii ni nchi yangu Tanzania, eti mkuu wa idara anaendeshwa kwenye gali la Million200, ilihali mwenzake wa Japani yupo kwenye Suzuki
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    RPC wote wana mav8 landcruiser wakati hawa ni wazee wa defender tuu as huwezi enda kwa tukio la fujo na v8.
    So kwa hao ilo gari ni anasa kabsaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
     
  4. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Dadeki!!...

    Nchi hiii mbona inanitoa machozi?

    Wakurugenzi wa halamashauri zote eti wananunuliwa kila mmoja ananunuliwa gari ya milioni 150 - 200!!
     
  5. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kama magari yana dhamani iyo sasa bajeti ya mafuta na service itakuwaje?
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,861
    Likes Received: 880
    Trophy Points: 280
    Hapo sasa na bado madereva hawajafanya maujanja yao kwenye mafuta na vipuri !
     
  7. Sigma

    Sigma JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 5,017
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kwani wao hawana haki, kila mkubwa anapewa V8, polisi pia anataka starehe/anasa.
     
  8. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Na baada ya miaka miwili wanajiuzia kwa milioni tano.
     
  9. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Haya sasa, hili swala Mbowe alishalipigia kelele watu wakamuona mwendawazimu. Waziri Mkuu Pinda alijidai kulivalia njuga na kulitolea matamshi, lakini sasa kimyaaa huku kodi zetu zikiendelea kutumiwa ndivyosivyo. Halafu wakiulizwa kwanini sisi tu maskini, huwa wanajibu la papo kwa papo "HATUFAHAMU"
     
  10. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mkuu kumbuka kuwa unavyoongea sasa Mh. Mkullo yupo Washington DC kutengeneza budget hicho kikiwa kielelezo tosha kuwa wahisani wanafadhili >+50% ya budget yote!!

    Alafu hawa jamaa kama alivyosema jana Mh. Kafulila na Joshua Nassari, wana-inflate gharama za magari hayo kana kwamba Land Cruiser Mikonga na Land Rovers hawazioni.

    Watanzania tukishindwa kurespond kipind hiki kwa kufanya maamuzi magumu kama akina Ole Millya, hatutakaa na kupata nafasi hii tena katika historia ya dunia.

     
  11. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Naomba niulize swali kidogo hivi ipi ni core b'ness au mission ya serikali yetu? Je,ni utoaji wa usafiri kwa viongozi wa serikali na watendaji mbalimbali au kusimamia rasilimali za taifa ili kumletea maendeleo mtanzania wa kawaida?
    5 trillion Tshs. worth of automobiles!!! Is this a government or Yellow Cabs?
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    5,000,000,000,000/200,000,000=25,000 Vehicles!
     
  13. M

    MERCYCITY JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 274
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 60
    Wana JF. Nakumbuka zamani kwenye miaka ya 80 kuna mbunge mmoja alisema kwamba; Nanukuu , Wajukuu zetu watakuja kutufukua kwenye makaburi yetu na kupima vichwa vyetu kwamba kulikuwa na tatizo gani mpaka tunaruhusi upuzi huu kwa sababu mambo tunayofanya ni ya kiwendawazimu. mwisho wa kunukuu. Hii ndiyo serikali yetu inabidi ikapimwe akili mara moja otherwiise inatuangamiza.
     
  14. M

    Mukalunyoisa Senior Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mercity usipate presha muuliza mkullo huko washngton ameenda kukuza kwa shilingi ngapi??
     
  15. N

    NewOrder JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Kenya waziri anatembelea VW Passat 1.8. Ni gari nzuri na yenye gharama nafuu. Sisi mkue wa wilaya anatembele Land Cruiser VX V8!!! Unaweza ukaona tofauti kati ua umakini na kufikiria matanuzi!!

    I am so gutted!!
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chezea magamba wewe duh!
     
  17. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Nafikiri alikuwa Mbunge mzee mmoja toka Bukoba na alifariki kwa basi akielekea Dodoma au Dar vile? pia alishawahi kusema akili za wabunge ni kama kuku kwani kuku hunyea kwenye banda wanaloishi asubuhi wanatoka halafu usiku ukiingia wanarudi kulekule walikonyea,...hapo aliwagusa CCM kwani kidogo wampige ban ila alifuta usemi wake (Nikumbusheni jina tafadhali)
     
  18. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Ukiifikiria sana nchi hii unaweza kunywa sumu.
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hivi JK ameenda Brazil kutembeza bakuri?
     
  20. Nxt Millionaire

    Nxt Millionaire JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kuna waziri mmoja wa zaman aliwai kuyatetea kwa nguvu zote mashangingi kwamba ndo ya hadhi yao, wananchi jimbon wakamtosa, hivi sasa namwona na ka-mark 2, tena ata a/c hawashi.
     
Loading...