Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya JK imechukua kodi kwenye mabank na mashirika makubwa mpaka december 2011

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mupirocin, Jun 8, 2011.

  1. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Habari wandugu.
    Nina ndugu yangu anafanya vitengo muhimu vya serikali kama mwanauchumi, kuna taarifa kuwa hadi sasa serikali imechukua kodi mpaka ya decemba 2011 yaani serikalu imepigika haswa
    na mbaya zaidi kumbe mashirika haya haylipi exactly kodi ila wanakadiliwa tu kodi yao mfano labda nbc wanaambiwa walipe bil10, wakati mwananchi wa kawaida anadaiwa mpaka senti ya mwisho. Da serikali hii bwana imefulia kwa mbwembwe kama ilivyoingia kwa mbwembwe. najua wanajf wapo wanaofanya vtengo tofauti tupeni news
     
  2. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hizi tetesi ni kudhalilisha professional za watu. Kwakuwa wewe ni MD inawezekana ni kutojua lakini jitahidi kufikiria zaidi. Tafuta financial report usome kidogo halafu pia jiulize application ya hicho unachokisema kinawezekana vipi. What if business iki collapse? Kuna haja ya kufikiria kwenye kutunga tetesi.
     
  3. MAYOO

    MAYOO Senior Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Naweza sadiki ndugu, kwani si kificho ni dhahiri kwamba serikali yetu imefulia. Tulioko serikalini tunajua.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    unashangaa kwani uko ughaibuni? Kama haya majitu yanakwiba kura mchana kweupe ni kipi kinashindikana kwao kukusanya hizo kodi? Ni nani atawakatalia? Haujawahi kusikia kuhusu mibaka uchumi? Ndo serikali yenu.
     
  5. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    wewe ndiye unachemka kuna bank gani inaweza kufa hapa BONGO katika miezi sita inayokuga? isitoshe kama wemepewa DILI ya kulipa kodi ua makadilio ina maana wao ndio wanaamuha watoe kiasi gani kwa kuigilibu hii serikali ya vipofu, mkuu umesimama wrong angle katika kulitazama ili suhala mimi ni mchumi ni hiyo ni big favour kwa BANKS na small help to GOV maana wakonashida na hela mbona ili liko wazi sana mkuu kwamba nchi imefulia na kikwete na mafisadi hawataki kuacha kuendesha nchi kisharobaro
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Tz ilo lawezekana!
     
  7. M

    MPG JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 483
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Funika kombe mwanaharamu apite ndiyo serikali ya KIKWETE hiyo haina mbele wala nyuma,i ya mwendawazimu
     
  8. Bollo Yang

    Bollo Yang JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    so what??
     
  9. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,585
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    He heheeeee...
     
  10. p

    politiki JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mkuu tangu lini nchi hii vitu vimeanza kuendeshwa ki professional km unavyodai ?? professional zimekuwa zikidharirishwa kila siku na hiyo bahati mbaya ndiyo inayokubalika kuanzia kwa Rais mwenyewe kwa kuchagua watu kwenye nyadhifa kwa kuzingatia urafiki na kujuana tunafikia mahala pa mtu na mdogo wake kuwa mkuu wa intelejensi na jaji mkuu. kuhusu swala la kodi nakubaliana kuwa hilo linawezekana
    kiurahisi kuliko unavyoweza kufikiria kwani wanachoweza kukifanya ni kuwapa discount ya 30% ya kiwango cha kodi unachotakiwa kulipa km
    utalipa hivi au usubiri mpaka mwisho wa mwaka ulipe full amount , hakuna mtu yeyote anaweza kukataa dili hilo. hii inazidi kuthibitisha maneno ya ZITTO KABWE KUWA SERIKALI YETU IMEFILISIKA.
     
  11. e

    ebrah JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ni kweli ndugu, kwani hata jk siku hizi hasafiri tena si unamuona tu kwenye tv aki mwga chakula ya kuku!
     
  12. E

    ESilaa Member

    #12
    Jun 9, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 32
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa hali ilvyo mbaya kwasasa inawezekana hil likafanyika, ukifahamu kiasi cha fedha kinachopelekwa kwenye halmashauri zetu kwa ajili ya matumizi utasikitika.

    kuhusu TRA kukadiria kodi kwa bidhaa zinazoingia nchini kama magari ni ukweli na ni ukandamizaji, Halima Mdee ameuliza bungeni kuhusu swala hilo lakini likapigwa danadana katika kile kinachoonekana kama kuilinda serikali
     
  13. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Usijiite mchumi kwa kuandika hii kitu. Yaani benki ilipe kodi inadvance halafu unatogeza hapa na kujiita mchumi. Haya ni majungu tu. Mojawapo ya kazi za benki ni kukopesha. Kwahiyo kwanini wakubali kutoa pesa zao bure na si kwamba waikopeshe serikali. Hapa ndio ninaposema issue za professionals si za kuchezea. Kama serikali hawana uwezo, benki wanawakopesha na si wanawapa kodi inadvance. Hoja ya kufa kwa Benki naona wewe unafanya mchezo. It is a matter of day kwa bank kucollapse. Hujui kuwa Tanzania hii kuna benki ilishindwa kufanywa kazi? Halafu hizo benki majority zina foreign ownership, ujinga wa kulipa kodi ni advance hauwezekani. Halafu kwanini isemekane serikali imechukua kodi mpaka december za si kipindi kingine? Nini kinafanya iwe December.
    Labda nikumalizie tu. Hivi wewe kama unabiashara yako halafu mtu akwambie ulipe kodi in advance utakubali mchumi wewe?
     
  14. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Haya ndio tunaita maneno ya kijiweni. Discount ya 30%?? Labda kama unakumbukumbu njema. Unajua dhamana ya serikali ni kiasi gani? Kwanini wenye mabenki walilalamika serikali ilipotaka kutoa pesa huko? Hivi njia ya kupata pesa ni kujua kodi in advance, haiwezekani kuissue bonds or treasury bills? Mbona zinagombaniwa saana.
     
Loading...