Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya CCM inaongozwa na Chadema's Think Tanks

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Patriote, Feb 18, 2012.

  1. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #1
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wananchi wengi hivi sasa wameamini kuwa Chadema ni majembe na kwa asilimia kubwa wanaiongoza nchi bila kuwapo ikulu. Haya yamedhihirika kutokana na mambo kadha wa kadha ambayo Chadema iliyaamini,iliyahubiri, iliyatete na kuyasimamia. Baadhi ya mambo hayo ni kama ifuatavyo: -

    1. Kuanzisha mchakato wa Katiba mpya
    Katika Ilani ya uchaguzi ya CDM 2010 suala la Katiba mpya lilikuwepo wakati katika Ilani ya CCM suala hili halikuzungumziwa, hivyo kutokana na ushawishi, ubunifu na upeo mkubwa wa CDM, Serikali ya CCM ikaona iibebe hoja hiyo kwa shingo upande na kuitekeleza.

    2. Kurudishwa Bungeni sheria ya kusimamia uundwaji wa Katiba mpya
    Hili ndilo limefurahisha watu wengi sana kwani wabunge wa CDM kwa uchache wao walipinga muswada husika hadi dakika ya mwisho na hata kutoka bungeni lakini wabunge wa CCM walipitisha muswada huo mbovu na hatimaye Rais akausaini ukawa Sheria. CDM na wanaharakati wengine wakamshawishi Rais naye akaridhia kuwa sheria hiyo iliyopitishwa na wabunge wa CCM kuwa ni mbovu na hivyo Rais akairudisha tena Sheria hiyo Bungeni ili ifumuliwe na kuingiza mapendekezo yaliyoletwa na wapinzani hususan CHADEMA pamoja na wanaharakati wengine. Kimsingi, Suala hili limewashushia hadhi sana sana wabunge wa CCM ambao walionekana kama wanafki wakati wa kuijadili sheria hiyo mara ya pili, kwa kweli Shame on them.

    3. Suala la Posho
    Katika vikao vya bunge baada ya uchaguzi 2010 suala la kuwapo kwa posho za vikao (Sitting Allowance) lilipingwa vikali na wabunge wa CDM huku Wabunge wa CCM wakizitetea vikali posho hizo na hata kubeza wabunge wa CDM wanaozipinga posho hizo. Sakata hili la Posho hizo lilichukua sura mpya baada ya mihimili mikuu ya serikali kutoa kauli tata tena zisizo na aibu wala hekima pale Waziri Mkuu na Spika wa Bunge walipotudanganya kuwa Rais kazipitisha. Baada ya Rais kusema kuwa hajazipitisha wote waliotudanganya wamenywea na sasa mkakati unaoendelea ni kuzifuta kabisa posho hizo kama ambavyo Chadema walishauri kwa mara ya kwanza.

    4. Suala la Ufisadi

    Chadema ilikuwa ya kwanza kutaja orodha ya Mafisadi, na kusimamia kidete suala la ufisadi. Tunakumbuka jinsi Chadema ilivyovumbua ufisadi wa Richmond, EPA etc, serikali ikapinga sana hoja hiyo lakini mwisho wa siku Serikali ya CCM walikubali na kutekeleza kile Chadema ilichotaka ingawa sio kwa ufanisi. Aidha, Serikali ya CCM ikadandia hoja kama kawaida yao na walienda mbali kwa kuanzisha kampeni ya kujivua gamba, kampeni ambayo ilionekana kama ingetekelezwa kama ilivyokusudiwa huenda CCM kingeparaganyika maana unahitaji darubini kali kumtafuta kiongozi wa CCM asiye na doa la ufisadi. Kimsingi kila kiongoz wa CCM anadhohofisha chama kwa namna moja au nyingine.

    Mambo haya manne yananifundisha kuwa CCM kimechoka kimawazo, kifikra na hata kimvuto hivyo kinahitaji kusaidiwa sana sana mana tusipowasaidia nchi yetu ndio inazama. Wabunge wa CCM wamejisahau kama wapo bungeni kuwatetea wananchi, badala yake wamejikita katika kutetea maslahi ya chama kama Makatibu waenezi badala ya kutetea maslahi ya wananchi waliowachagua na kuwatuma Bungeni.

    Aidha, navishauri vyama vya siasa hususan Chadema kutumia nafasi hii kuwaandaa wapiga kura wapya wa 2015 mana CCM kurudi madarakani tena kwa kweli itakilazimu kuiba kura tu kwani kimepoteza sifa ya kushika dora na hata mvuto katika jamii. Raia wema wanaona CCM kuwa ndicho chanzo cha umaskini wetu, wananchi wana hasira na uzalendo umewatoka.

    Kwa ujumla CCM kimechoka kinahitaji kuondolewa mana hata kiking'ang'ania kama kilivyofanya 2010 hakiwezi kututoa hapa tulipo. CDM inabidi kiicharge Serikali ya CCM consultation fee mana serikali yetu inasaidiwa kufikiria na CDM.
     
  2. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #2
    Feb 18, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Hongera kwa uchambuzi yakinifu......... Ila duh! Haulali?!
     
  3. D

    Dik JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 1,205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hivi washauri wa jk huwa wanafanya kazi gn?jk anahtj wabung w ccm mmuongoze lkn cha ajabu anashauriwa na chdm!nyie hamuyaoni haya?hii nchi n yetu sote na hata std seven anaona ****** unaofanywa na ccm.nawashauri msimame kwny haki na mumshauri jk ipasavyo na kuacha ushabik usio na tija
     
  4. Landala

    Landala JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 895
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mkuu huo ndo ukweli,CCM kushney,CCM wapo ikulu ila CHADEMA wapo mioyoni mwa watanzania walio wengi.Mungu ibariki Tanzania,Mungu ibariki CHADEMA.
     
  5. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #5
    Feb 18, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Mimi nawashauri washauri wa JK hata kama wana cognitive ndogo, basi wawe wanachama wa JF
    kwani humu watachota hekima at ZERO COST na kwa kutumia hizo cognitive ndogo walizanazo
    ku-improve kutoa ushauri MAKINI kwa JK. Ingawa JKnaye hatakiwa kwa mfano kusubiri ushari wa
    kufuta posho za vikao, kupunguza safari za nje wakati huu ambao SERIKALI inanuka UKATA. Unless na
    yeye huko upstair there is something wrong!
     
  6. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #6
    Feb 18, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    hana mshauri kwa sasa,hii ni tangu shehe yahaya afariki!
     
  7. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #7
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nashkuru ni mapenzi na Taifa langu yanayonifanya nisipate usingizi. Yaani usiku silali na nikilala naiota Tanzania.
     
  8. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #8
    Feb 18, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    You are very right, JK anapitia kipindi kigumu ktk uongozi wake kwa kumpoteza Mnajimu aliyekuwa akimpa ushauri wa majini na nguvu za giza.
     
Loading...