Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya CCM ina Waziri Mmoja tu.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Worshiper, Oct 18, 2012.

  1. T

    The Worshiper JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 301
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    “Ni afadhari anayethubutu na kuanguka mara kumi na kuwaumiza watu mara mia kuliko yule asiyethubutu hata mara moja,kwani huyu atawaumiza watu milele”.Ndivyo unavyoweza kuanza namna hiyo kuelezea utendaji wa mawaziri wa CCM.Wengi wamekuwa ni waoga wa kuthubutu na kutoa maamuzi magumu katika masuala mbalimbali ya utendaji wao.Ni rahisi kusikia wakisema pindi wanapokuta madudu kwenye ziara zao wakisema “Mambo haya yamenikera”,lakini baada ya hapo hakuna kinachoendelea.
    Kwenye wizara na idara nyingi kuna madudu mengi ,makundi kiutendaji na matukio mengi ya kujirudiarudia(piga picha wizara zote) huku yote yakiwa yanajulikana na wao na hakuna anayethubutu kuchukuwa hatua kali kwa wahusika.Watendaji wengi wa idara na wizara wameshawazoea mawaziri wao na kuwaona ni watu wa kawaida.Kuwazoea huku viongozi wao kunasababisha kucheleweshwa kwa mambo mengi ya msingi ya kimaendeleo na kusababisha mustakabari wa nchi hii kutokueleweka(watu kuumia milele) kwasabababu ya kuwa wazito katika kuthubutu kutoa maamuzi magumu.

    Wengi wa mawaziri(wa CCM) wanajifanya wanajua mambo mengi lakini ujuzi huwa haupimwi isipokuwa matokeo na kuwa na ujuzi tu hakusaidii isipokuwa aina ya kazi (uwajibikaji )ndiyo inayoleta utofauti (“It’s not what you know but the kind of job you do that makes difference”). Na hapa ndipo mawaziri wengi unapoweza kuwatofautisha kiutendaji na Mh.John Magufulu.Huyu ndiye waziri pekee wa CCM ambaye yuko makini katika yale anayoyafanya.Ni rahisi kumshuhudia magufuli huku na kule akiwajibika katika wizara yake huku akiwaweka katika wakati mgumu watendaji wavivu na wasiotaka kuwajibika ipasavyo.Kuthubutu huku kwa Magufuli kunawaumiza wachache lakini inakuwa ni neema ya milele kwa taifa.

    Mawaziri wa CCM siyo wawajibikaji na hivyo wanashindwa kuwawajibisha waliyo chini yao.Hii ni tofauti na Magufuli.Wanashindwa kuelewa muda walionao ni muhimu tu kwa wakati huo katika kufanya maamuzi (“The time you have is very important at that moment”).Pamoja na wingi wao bado ile kasi inayotarajiwa haionekani hivyo maendeleo ya nchi ni kama ndoto za mchana.Hivyo pamoja na kuwa na baraza la mawaziri kuubwa bado inaonekana (kiutendaji) ni sawa angepewa mtu mmoja na hapa katika wote CCM inaonekana kuwa na waziri mmoja tu Magufuli.


    Naomba kuwasilisha!!!
     
  2. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona umemuacha waziri wa uchukuzi??
     
  3. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    CCM wote wameoza!!!! Hata huyo mmoja unayemdhania ni nafuu, ndiye hoi kabisa!
     
  4. H

    Honolulu JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 5,658
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Yule ambaye alinusurika kuuawa na baadaye mafisadi wakamtuliza kwa uwaziri? Kwani unamsikia tena akiwalalaminia wabaya wake? Mbwa mwenye mnofu mdomoni habweki!! Acha tu!!! Rushwa ni kitu mbaya!
     
  5. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    kafanya nini zaidi ya kumalizia walichoanza wenzake??

    binafsi namuona mnafiki tu kwa kuzushia watu na leo kwenda kuwatumikia kwa moyo wote
     
  6. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Magufuli alowaambia wakigamboni pigeni mbizi?
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ok
    nilidhani unamsema wanayemigiza akina Ze komedy, aliyeuza kifusi cha madini hivi karibuni
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mawaziri wanaotekeleza ahadi za Rais za kupanda udini ni Waziri shekhe Ponda na Waziri shekhe Farid hao ndio wanapiga mzigo kwasababu hawakauki kwenye vyombo vya habari
     
  9. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Magufuli ni mpuuzi kama walivyo wengine. Mbona naye ameshiriki kulalamika kuwa maeneo ya mizani wamewajiriwa watoto wa vigogo na wala hajachukua hatua ya kuwataja au kuwachukulia hatua? Kwa nini hakujiuzuru, kama kweli ni mzalendo, ulipopitishwa mpango wa kuuziana nyumba za serikali wakati yeye akiwa waziri mwenye dhamana, na badala yake akamfanyia mipango ndugu yake auziwe nyumba japo hakustahili?

    Sema Magufuli anajua kumuigiza Mrema!
     
  10. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,043
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    the Khamis Kagashekhi & Mwakyembe are preferentially to be in that basket.
     
  11. Manyi

    Manyi JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wapo mawaziri wazuri na vimeo, hilo linajulikana!
     
  12. N

    NICE LAMECK JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maghufuli huyu aliyepiga kampeni za kijinga mpaka mbunge wa Igunga akatenguliwa ubunge, yule aliyewabeza wananchi wa Kigamboni kwamba wapige mbizi kama wanaona nauri kubwa?
     
  13. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #13
    Oct 18, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ccm ni kusanyiko wa maiti wahemao.
     
Loading...