Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali: Walioachana mswada wa mapitio ya Katiba Zenji Wahuni

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kapwila Matulu, Apr 10, 2011.

  1. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Tusubiri maimamu watakua upande upi sasa, wa serikali au wa imamu mwenzao! Sitegemei kama watatoa tamko hapa kwani kila upande unawahusu!
     
  2. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hahaaaaaaa imamu muhini tena?duuuh kazi mnayo JK na serikali yako
     
  3. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Samia, kikwete, na mafisadi wenzao wote ndio wahuni. Haki ni haki bila kujali ni nani anaitetea. Imam alikuwa sahihi kuuchana muswada kwa sababu ni wa kihuni na waliouandaa wote ni wahuni tu.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Huyu mama dini gani kwani?
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145


    Midraji Ibrahim, Dodoma

    WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano), Samia Suluhu Hassan, amesema vijana waliotaka wabunge wa Zanzibar wajiondoe bungeni ni kundi la wahuni.

    Akizungumza kwenye ofisi za Bunge jana, Suluhu alisema vijana hao ni wahuni na kwamba waliamua kufanya hivyo kwa utashi wao na sio kwa utashi wa watu wa Zanzibar.

    Suluhu alisema masuala mbalimbali yaliyojitokeza wakati wa Kamati ya Bunge Katiba, Sheria na Utawala wakati ikikusanya maoni kuhusu muswada wa kuundwa kwa tume ya marekebisho ya katiba yalikuwa ni mawazo tofauti ya wananchi.

    “Wanapokusanyika watu lazima watakuwa na mawazo tofauti, siamini kama kuna Mtanzania hataki amani na usalama wa nchi yetu,” alisema.Alisema kifungu cha tisa katika muswada huo, kinabainisha vitu muhimu kwa taifa ambavyo vinatakiwa kuzingatiwa kwenye katiba mpya na kwamba wananchi hawakatazwi kujadili jinsi ya kuviboresha.

    Kuhusu kero za Muungano zilizopatiwa ufumbuzi wakati wa serikali ya awamu ya nne, Suluhu alisema wamefanikiwa kuondoa vikwazo kwenye mgawanyo wa mapato.“Serikali ya Zanzibar inapata asilimia 4.5 ya misaada ya kibajeti. Kuanzia mwaka wa fedha 2009/10, SMZ imeanza kunufaika na asilimia 4.5 ya mikopo ya kibajeti,” alisema.

    Katika hatua nyingine, Serikali SMZ imeanza kupata misamaha ya fedha ya Shirika la Fedha Duniani (IMF) na kwamba dola 15.12 milioni za Marekani zilitumika kununulia magari, vifaa vya kilimo na vifaa vya Hospitali ya Mnazi Mmoja.

    “Imekubalika kuwa SMZ inaweza kukopa ndani na nje ya nchi, chini ya udhamini wa Serikali ya muungano wa Tanzania,” alisema Suluhu.Kuhusu wafanyabiashara kutozwa kodi mara mbili, Waziri huyo alisema Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), imetengeneza mfumo mpya wa usawa wa kutathimini Tanzania bara na visiwani na kwamba umeanza kutumika Februari 25, mwaka huu.
     
  6. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #6
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    asilimia 4.5 kwa zanzibar ni kubwa sana ukizingatia uwiano wa idadi ya watu. kama watu 1m wanapata 4.5% na watu 43m wa nchi ileile wanabaki na 95.5% tu, kwa kweli hiyo si haki kabisa

    halafu hilo la kudhaminiwa na serikali ya muungano, maana yake nchi ya zanzibar ikikataa kulipa, itailazimu nchi ta tamzania (bara) kubeba mzigo huo! hapa nahisi matope yalichukua nafasi ya ubongo ndani ya vichwa vilivyofikia uamuzi huu. kwa kweli maamuzi kama haya ndiyo yataharakisha kuvunjika kwa muungano huu

    mwisho sio sawa kwa waziri kuwaita wote wasiokubaliana na mawazo yake, ya chamachake na ya serikali yake kuwa ni wahuni. hapo anapaswa kuomba radhi kwa wazanzibari wenzake.

    huyu mama kama sikosei alichaguliwa kuwemo kwenye CC mpya ya ccm, kwa msingi huu, naamini ccm haijajivua gamba bado
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    hawana shukrani kabisa hawa, ni sawa na kumsaidia mtu kisha anakutukana. huu muungano ni product ya cold war, una manufaa kwa wazanzibari kuliko watanganiyika. muungano wa hovyo kuliko yo yote iliyopo duniani.
     
  8. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #8
    Apr 13, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Angesema hayo mwingine tungesikia 'matamko' toka kila kona. Lakini kwa sababu ni 'mwenzetu' kuko kimyaaa! Atueleze 'hao wahuni' ni raia wa wapi.
     
  9. A

    ALI KIBERENGO Member

    #9
    Apr 13, 2011
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mhuni ni yeye anaelewa hadi akapidukaaaaaaa
     
  10. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #10
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ndio maana mnatakiwa muijue katiba na mutumie nafasi hii kutoa mawazo yenu ili kuondoa kero na malamiko yenu kuhusu huo Muungano. Kwani pande zote zinalalamika na hilo ni Kosa la JK Nyerere na A Karume ya kupeleka makubaliano kwenye chombo cha kutunga sheria kwa kutumia hati ya dharula na kuupitisha bila kuwapa wananchi nafasi ya kuujadili kwa kina muungano wenyewe.

    Zindukeni na toeni mawazo.
     
  11. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #11
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwani Utingo aliekuja na proposal ya Muungano ni Karume au Nyerere? Sasa baada ya kutuvamia kwa miaka 47 na kutudumaza, kudai haki yetu ya kujiamulia mambo yetu imekuwa nongwa?

    Tanzania bila Zanzibar haiwezekani lakini Tanzania bila ya Zanzbar haiwezekani.

    Daini Tanganyika yenu, wacheni kulala
     
  12. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #12
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nchi inaomba kudhaminiwa? ha ha ha
     
  13. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #13
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,689
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Muhuni ni yeye huyu samia suluhu hassan,analewa,anafanyiwa viLE VILE,muangalieni muslamu gani anatembea kichwa wazi,kwa uwislamu tunakuita wewe muhuni,,,kudadadekiiii

    Tuombe radhi tafadhali zako,hapa huru sheik wetu tumeunga nae pia muhuni ? Viongozi wetu pia wahuni ? WEWE Takecare ohooo

    Akija zenji ndo anajidai kujifanya kujistiri akija bongo kumbee ndo hivyoo mara unamuona kwa macheniii img_minister.jpg
     
  14. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #14
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Makosa hapa, ni Serikali zote kuingilia mchakato, kama tunataka amani ni basi swala la muungano serikali ziwe neutral na kuwaachia wananchi kujadili na kuamua. Huyu Samia, tangu lini kaupenda Muungano? ni uongo wa ajabu saana watu tuna detail zake akiukandya akitaka tutashusha
     
  15. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #15
    Apr 13, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    I believe the Union btn Tanganyika & Zanzibar has more to do with Communism, Socialism and Capitalism rather than Economical Slavery
     
  16. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #16
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna kero za Muungano bali Muungano wenyewe ni kero.
     
  17. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #17
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Si ndivyo mulivyoifikisha kwa uvamizi na fitna zenu?
     
  18. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Huu muungano ni wa kihuni sana, vunjilieni mbali huu muungano, hauna faida yoyote zaidi ya hasara.
     
  19. Noti mpya tz

    Noti mpya tz JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kati ya komentz zote hii yako mkuu nimeipenda.
    I'm not for the union labda TANGANYIKA nchi yangu itambuliwe ndani ya katiba na kuwepo katiba ya TANGANYIKA kwanza ndo tutunge katiba ya muungano,,, hapa wote wanaoshadadia katiba mpya ya muungano bila kuwepo ya tanganyika mi nawaona wote ni wahuni tuuuuuuu
     
  20. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya ndio maneno ya kusema Noti mpya na sio kulalamika Zanzibar hivi Zanzibar vile.

    Tusikubali kuyumbishwa na kugombanishwa na Viongozi walafi na mafisadi

    Daini Tanganyika yenu haraka, sisi ndio tunaanza hivi.
     
Loading...