Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali sasa kununua mitambo ya DOWANS!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kambarage, Feb 25, 2011.

  1. K

    Kambarage Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikilizeni WADANGANYIKA wenzangu. January Makamba ni wakala wa mafisadi. Amepewa ubunge na Rostam Aziz na Edward Lowassa ili wamtoe William Shellukindo aliyetoa uamuzi kamati ya ubunge ichunguze Richmond. Pia wamemuweka kuwa mwenyekiti wa kamati hiyo ya Bunge ya Nishati na Madini ili kufanikisha ufisadi wa Richmond/Dowans na uporaji mwingine mkubwa kwenye umeme na madini.

    Ndiyo maana siku zote January anazungumzia Dowans eti kama mitambo hiyo ndiyo suluhisho pekee la tatizo la umeme Tanzania. Gridi ya taifa ina upungufu wa 230MW. Dowans inaweza kuzalisha maximum 100MW. Hivyo hata Dowans ikiwashwa, mgao wa umeme bado utaendelea.

    Mpango uliopo ni kuwa eti Dowans wajidai wamesamehe kulipwa tozo ya 100bn/- ya ICC halafu wawashe umeme na kuwauzia Tanesco. Lengo ni kusaini mkataba wa miezi 3 na Tanesco wa kununua umeme.

    Baada ya kuisha kwa mkataba huu wa miezi 3, kamati hiyo hiyo ya January itaiagiza Tanesco na Wizara ya Nishati na Madini inunue mitambo ya Dowans ili kukidhi tatizo la nishati.

    Hivyo basi, ule mpango wa kifisadi wa siku nyingi wa kununua mitambo ya DOWANS utarudi kwa mlango wa nyuma na kuungwa mkono na wenyeviti kadhaa wa kamati za Bunge wakiongozwa na January Makamba, Zitto Kabwe, John Cheyo, Augustine Mrema, nk.

    Kweli sisi Wadanganyika tutaendelea kuliwa mpaka kiama chini ya utawala wa CCM na mawakala wao kwenye kambi ya upinzani.
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Wenye macho tuliona zamani sana,
    John cheyo ni dalali wa chochote, hata yale matusi na shout bungeni alikua analinda commission yake
    Augustino Mrema ni mgonjwa, anahitaji kutulia nyumbani his brains are done
    January ni dalali, amekua msemaji wa Tanesco, amekua msemaji wa wizara, msemaji wa kamati ya bunge na pia msemaji wa kila fisadi... puppet
    Zitto - nothing to say, he is crazy about money and can do anything hata kama ni kujidhalilisha (boot-licking)

    We have choices.... rise up
     
  3. k

    kayumba JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hiyo mipango yao itakutana na nguvu ya umma!
     
  4. D

    Deo JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 1,106
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kweli january ni mtoto wa nyoka tu. dalali aliyepwa kazi na maagizo. Jiulize alishawahi kusemakwamba wasitumie siasa kwenye kazi ya mitambo ya Dowanas kana kwamba yeye ni electrical egeneer.

    Siku zako januari kwenye siasa zi fupi kama akili zako
     
  5. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ni uzao uleule wa nyoka. Lazima atajitahidi kulinda maslahi ya waliomuweka. LAKINI MWISHO WAO UKO KARIBU.
     
  6. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,450
    Likes Received: 2,445
    Trophy Points: 280
    Spidi aliyokuja nayo January ataondoka nayo.
     
  7. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    January ni kenge kati ya mamba
    zitto sasa anataka kuwa simba nzee
    mapesa anatetea chakula
    ngeleja hajui anachofanya
     
  8. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,064
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180

    Ngeleja yupo uwanjani ila alichokifanya ni kutoa pasi kwa January huku akisubiri arudishiwe mpira na kutufunga goli la kisigino
     
  9. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #9
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Amaaaaa kweli ipo kazi wadanganyika
     
  10. M

    MtazamoWangu JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 313
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    huyu January mimi namuonea huruma sana, anatafuta umaarufu bila kufanya tafakari, yeye toka achukue uenyekiti hoja ni mitambo ya dowans tuu, tena anaongelea suala lile kwa kujiamini sana as if he is well informed, anaonekana anajua nini wenye dowans wanataka na nini wako tayari kufanya kwakuwa amekuwa akiwalazimisha Tanesco waanze majadiliano na dowans na mmiliki ambaye anaonekana amekutana nae....
     
  11. s

    smz JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kamati ya january na serikali yake wanapozungumzia ufumbuzi wa tatizo la umeme nchini wanaangalia mitambo ya Dowans tu. Yaani hawana mpya, wanakanyaga mule mule walimokanyaga baba zao. Hivi huyu haoni kabisa kuwa hilo ni bomu. Naomba wfikirie njia mbadala kumaliza hili tatizo. "Let them think beyond the next meal".

    Kwani Tz haiwezi kununua mitambo yake popote mipya hadi wachukue hiyo hiyo ya ndugu zao?? January, chunga spidi yako!!!
     
  12. L

    Log Member

    #12
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    Mara nyingi crisis hutengenezwa na wafanya biashara ili wauze bidhaa zao, nafikiri hata huu mgao wa umeme ni crisis iliyobuniwa na Dowans na washirika wao ili wananchi waone kuwa suruhisho la tatizo la mgao ni kuwahasha/ kutumia mitambo ya Dowans. Hebu tazama siku hizi hao washirika wanavyosisitiza kuiwasha na kuitumia mitambo ya Dowans! mimi muono wangu ni kwamba huu mgao hautakwisha mpaka umeme wa Dowans uingizwe ktk gridi ya taifa. Waziri alipata kusema Dar na MWZ kutanunuliwa mitambo ya 100MW kila mkoa lakini mpaka sasa hadithi ni bado ktk mchakato.

    Nawasilisha
     
  13. t

    the ricks Member

    #13
    Feb 25, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    the decision may sound right, but the motive for the decision...i doubt...
     
  14. F

    FUSO JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Chama Kimetekwa ( Makamba kampa ubunge mwanae na uwenyekiti juu wa kamati ya madini na nishati li waendeleze mlo - kadandia hoja ya Dowans aonekane eti mpiganaji kumbe changa la macho)
    Serikali Imetekwa ( JK hana maamuzi yupo yupo tu, as if haelewi kichachoendelea nchini)
    Bunge Limetekwa ( installed Mama makinda na kamati nyeti wamezichukua)

    Mtanzania subiri maumivu kila kona umebanwa.....

    Mafisadi wanaona mbali miaka 200 ijayo - na mtanunua tu service ya Dowans mtake msitake....
     
  15. YanguHaki

    YanguHaki Senior Member

    #15
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadanganyika lazima tuelewe kuwa ''CORRUPTION CORRUPTS MIND'' Hao mliowataja wanafikiri na kuzungumza only about DOWANS kwa kuwa uwezo wao wa kufikiri umekuwa damaged na hongo inayoambatana nayo. Akili zao haziwazi namna kutatua tatizo la umeme bali ni namna ya kumtumikia fisadi na kupata Hongo hiyo.
    Hivyo basi hapa tusiwaachie mzigo huu CDM bali Watanzania wote wenye kukerwa na jambo hili tuungane na sauti zetu zisikike. Kwa nini tuache nchi hii mambo yake yapelekwe na wapumbavu wachache wanaotanguliza rushwa. PEOPLEZ POWER
     
  16. F

    FUSO JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,748
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Ningekuwa mimi ni Ngeleja nisingekubali kutumika kiashi hicho kwa faida ya watu wachache, kama U GOD father na uende, Wewe ni Kijana mdogo wasikuue kisiasa kwa manufaa yao.

    wao wako ki fedha zaidi - kwa sasa wananchi hawana imani na wewe, safari yako ya kisiasa imeingia dosari - Ushauri tu kwako.
     
  17. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #17
    Feb 25, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kama serikali yetu ina busara ni vyema kuachana na hii mitambo ya DOWANS.


    1.Kwanza sheria ya manunuzi hairuhusu kununua vitu chakavu (mitumba) na kwa sasa mitambo ya DOWANS ni mitumba haitakiwi kununuliwa kwa fedha za walipa kodi.

    2. J Makamba anaonekana msomi asiyeelimika na anatumia nguvu nyingi kuliko akili, jambo dogo tu la kufikiria, kama kweli serikali ina nia ya kununua mitambo ingeweza kununua mitambo mipya kabisa tena pengine ya kisasa zaidi kuliko hii ya DOWANS.

    HATUHITAJI MGWATT. 100 tunataka zaidi ya hizo ili kukidhi mahitaji ya umeme kwa nchi nzima na siyo Dar es salaam pekee.

    3. Inaonyesha wazi kabisa kuwa kamati nzima imerubuniwa na 10% na ndiyo hiyo wanapigania usiku na mchana, na pengine tayari wameshatanguliziwa KILEGEZA KOO sasa wana haha kutetea FISADI mwenzao apate hiyo tenda.

    4. Watanzania ni watu wa KUKURUPUKA KAMA NDEGE KIOTANI, yaani kila jambo kukurupuka tuuu, halafu kufuata upepo kama manyoya na bendera. Badala ya kufikiria mahitaji ya umeme ya miaka 300 ijayo, watu wanafikiria eti tupate umeme kesho halafu....?

    Ndiyo maana unakuta mipango mingi sana ya KITANZANIA haitekelezeki.
    Wabongo ni wazuri sana katika planning lakini utekelezaji ni ZEROOOOO.

    PLAN ZETU WAKIZICHUKUA WENZETU NA KUZIFANYIA KAZI HUWA ZINAWANUFAISHA SANA, mfano mzuri ni mpango wa makao makuu DODOMA ambao Wanigeria waliuchukua na kuumodify na kujenga mji wa kisasa kabisa wa Abuja, ukweli ukifika Abuja utapenda sana. Sie tunaimba tu makao makuu makao makuu, sasa yamekuwa MAKALIO MAKUU HOVYOOOO, MJI HOVYOOOO, MIUNDOMBINU HOVYOOOOO KILA KITU HOVYOOOO!

    Mfano mwingine ni wa BOMOA BOMOA inayoendelea sasa, iwe kupisha ujenzi wa barabara, kujenga viwanda n.k.

    Hivi wale walioplan mwanzo WAKO WAPI? JAMANI, yaani kama wajinga vile, tunaona kabisa sehemu inajengwa isivyo kihalali tunanyamaza, eti baada ya miaka 50 tunaibuka kama vicheche kutoka shimoni na kudai kuwa hapo hapakujengwa kihalali na kuanza kuwavunjia watu nyumba zao. Hizi mie naona ni akili za Kizezeta.

    Nasema haya kwa uchungu sana nikiwa na mie Mtanzania. Sina dhamana kubwa sana kazini lakini sehemu ninayofanyia kazi naona kabisa naimudu na ninafuata misingi na taratibu za kazi. Baadhi ya wenzangu huniona mnoko lakini bora iwe hivyo kwani HASARA TUNAYOIPATA TZ INATOKANA NA ''INDIVUDUAL PEORSON", YAANI MTU MMOJA NATOA MAAMUZI YASIYO SAHIHI NA KUATHIRI WATU MILIONI 40 JUST THINK ABOUT THIS!

    NASEMA TENA, YAANI JITU MOJA LENYE UROHO, TAMAA NA KIBURI LINAHARIBU MAISHA YA WATU MILIONI 40 KWA FIKRA ZAKE POTOFU.
    HALAFU JITU HILO HILO ETI LINAENDA KANISANI AU MSIKITINI AU LINAABUDU CHOCHOTE KILE!

    USHAURI WANGU:

    1. Wa TZ tutulize vichwa tupange vitu vinavyoendana na wakati na kuzingatia wakati ujao wa vizazi vyetu la sivyo tutazidi kulalamika mpaka tunaingia kaburini na hata huko ahera tutalamika tu.
    2. Hasa wale wenye dhamana zenu, hebu kila unapotaka kufanya jambo litafakari kwa undani na siyo kukurupuka tu kama ndege na kutoa maamuzi yasiyo ya haki.

    3.Asilimia kubwa ya Viongozi Wa TZ ni WATU WASIOPENDA 'KUSHARE' IDEAS NA WALE WANAOWAONGOZA. Yaani hujiamulia mambo wakiwa mezani peke yao bila kuwashirikisha watu/wafanyakazi wa ngazi ya chini. wanasahau kuwa wale wanaowaongoza pengine wana akili na maarifa kuwazidi wao, cheo ni dhamana tu hata mbumbumbu anaweza kupewa. basi ni vyema kujenga tabia ya kuwashirkisha wafanyakazi wa ngazi ya chini ambao wanaweza kutoa ushauri mzuri na wenye tija kwa Taifa.

    Baadhi ya taasisi huendesha mikunano ya ndani ya wafanyakazi kila wiki ili kupata michango na maoni yao, taasisi kam hizi hufanikiwa sana.

    Ninayo mengi sana ya kusema, lakini naona bora niishie hapa nisiwachoshe.

    TAFADHALI NAOMBA MTOE MAONI TU KWANI HAYA NI MAWAZO YANGU BINAFSI NA SIMLAZIMISHI MTU KUFUATA MSIMAMO WANGU.
    Ahsanteni-
     
  18. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    hili linawezekana maana huyu dogo anapenda na anashabikia sana hii mitambo......

    kwa hili watatubebea kenye uma... ni mpuuzi sana huyu dogo
     
  19. c

    chipanga JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    anaelewa vizuri sana, yy ndo kamisaa wa mchezo!!
     
  20. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2011
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kununua au kuwasha mitambo ya Dowans kwa sasa sio tatizo.
    Tatizo kubwa ni je mitambo hiyo itamaliza kero ya umeme kwa asilimia ngapi.
    Je mkataba/bei yake itakuwa kwa maslahi ya taifa,kwamba hakutakuwa na kasoro au rushwa ambayo italiingiza taifa kwenye matatizo mengine?
    Mwisho:
    Kabla ya kuamua kununua au kukodi mitambo hiyo,TANESCO au Serikali iwachukulie hatua kali wale waliotufikisha hapa tulipo sasa na matatizo ya DOWANS ili iwefundisho kwa watakao deal na DOWANS sasa.
     
Loading...