Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali na CCM: Bei ya Mafuta ya Taa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Cha Moto, Aug 9, 2011.

  1. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Rais Kikwete na serikali yake walipandisha bei ya mafuta ya Taa kwa kisingizio cha kuzuia uchakachuaji. Mwenyekiti Kikwete wa CCM, wamesema bei ya mafuta ishushwe! Jamani mbona sielewi, utendaji wa CHAMA na SERIKALI, nisaidieni, Kuna Tatizo hapa!
     
  2. T

    Taifa_Kwanza JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 443
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo utachoka ndugu yangu.
    Kuna siri kubwa sana katika hii issue ya Mafuta.
    Hakukuwa na mantiki yoyote ile ya kupandisha kodi ya mafuta ya taa kwa lengo
    la kukabiliana na wachakachuaji wa mafuta.

    Kama uchakachuaji wa mafuta ni kosa, na ni kosa kweli, wahusika walitakiwa kushughulikiwa
    kwa mujibu wa sheria na sio kupandisha kodi ya mafuta ya taa, ina maana wakipata
    tecknologia ya kuchakachukua kwa mchanga watapandisha kodi ya nini? ya mchanga?

    CCM walijua fika kabisa kwamba kupandisha kodi kwenye bei ya mafuta ni solution
    ya kukabiliana na uchakachuaji wa petrol/diesel bila kuwakwaza wachakachuaji moja kwa moja.
    kitu ambacho walikuja kukibaini siku ya cc yao ni kwamba haikuwa solution ya kushusha
    bei fake ya mafuta (petrol/diesel) ambayo wameitengeneza kwa muda mrefu, na kwamba
    ni bora bei ya petrol iliyochakachuliwa kuliko pure petrol kutokana pia na uovu ambao
    wameisha ufanya, wanaujua vizuri sana mafisadi papa wakubwa hawa!!

    Wanachotakiwa kufanya ni kushusha kodi ya mafuta ya taa haraka ili uchakachuaji
    uendelee kwa manufaa ya UMA.
     
  3. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hivi kuna mtu ameshakaa akafikiri kama lile punguzo la kodi kwenye mafuta ya diesel na petrol halijawa just offsetted na ongezeko la kodi kwenye mafuta ya taa? Hivyo hakuna kilichopungua badala yake ni just shifting of cost kuto kwa wenye magari kwenda kwa wenye vibatari?
     
  4. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    EWURA ni nini.? nini maana ya kuanzishwa kwake.?
     
Loading...