Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kununua samani kutoka nje

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Nyauba, Jul 8, 2010.

  1. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #1
    Jul 8, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Kwa muda mrefu sasa serikali na idara zake imekuwa ikitumia mamilioni ya fedha kutokana na bajeti yake kununua samani za maofisi yake kutoka makampuni mbalmbali yanayofanya biashara ya samani (fenicha) kutoka nje.

    Hali hii si tuu imedumaza ukuaji wa sekta ya samani hapa nchini bali imezuia ukuaji wa ajira na kipatoo kwa umma wa watanzania wanaojihusisha na biashara hii amabayo mali ghafi yake hupatikana kwa wingi hapa nchini.

    Je bado ni halali serikali kuendelea na utaratibuu huu?? wapi TCCIA, TPSF, WIZARA YA VIWANDA, IKULU, OFISI YA WAZIRI MKUU kupiganiaa ununuzi wa wa samani za ndani ili kukuza ajira na kuongezaa kipato..

    naomba mwenye data za kiasi cha fedha kitumiwacho kutokana na bajeti ya serikali kwa ajili ya ununuzi wa samani.

    Kenya nakumbuka Mh Kibaki ametoa maelekezo ofisi zote za umma kununua samani kutoka JUA KALI GROUP na serikali iwezeshha kundi hilii katika kujiimarishaa kibiashara kwa kuwapatia mtaji..

    Tanzaniaa tuko wapi?????
     
  2. Lyampinga

    Lyampinga Senior Member

    #2
    Jul 8, 2010
    Joined: Apr 13, 2008
    Messages: 117
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jamani samani zetu zina walakini sana, quality yake ni mbovu sana especially zile za keko pale:frusty:, mtoto akiruka mara mbili tu kwenye kiti basi kochi linabomoka na unakumbana na uchafu uliojazwa ndani humo. Siungi mkono hili swala la kununua samani nje lakini wangejitaidi kuwapa ujuzi vijana wetu kwa kutengeneza vitu vyenye ubora
     
  3. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #3
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hivi hakuna makampuni yanayotengeza fanicha hapo bongo? Nashangaa sana, tunauza logs (magogo) China then tunaenda kununua fenicha aibu hii. Hivi VETA, wawekezaji wa ndani, workshop za Serikali/Halmashauri, mashirika ya dini na watu binafsi wameshindwa kuanzisha viwanda vya fenicha? Aibu hii
     
  4. doup

    doup JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usanii kila sekta!! ukisema tutumie thamani za bongo itakuwa aibu; labda kidogo zitoke mikoani si viwanda vya hapa dsm wizi mtupu
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ni nini samani ??? Kidogo naomba upembuzi yakinifu kuhusu huo msamiati uliotumia sikumbuki kukutana nao nilipokuwa shule pale Kirare !!
     
  6. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,066
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa nikiona baadhi Watanzania walioko Marekani na Uingereza wakiwa wanaendesha magari ya bei mbaya kama Range Rover kwa pesa za mikopo au za kuchanja huku bado wanaishi kwenye nyumba za kupanga.Hawana tofauti na Serikali,kujaribu kujikuna pale mkono usipoweza kufika.

    Nchi kama ni masikini ni masikini.ofisi za serikali hata uzipambe kwa samani za hali ya juu,Baadhi ya shule ziwe na internet access,ujenge barabara za juu kwa juu n.k,Bado ukweli unabakia pale pale Watanzania wengi bado wanaishi kwenye mazingira ya umaskini wa kutupwa.
     
  7. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #7
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,066
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Samani zao zinawalakini kwasababu soko lao bado ni dogo.Serikali ikiwawekea guarantee kwenye mikopo ya kununua Nyenzo na kununua samani kutoka kwao baada ya muda kuna ambao watatengeneza nzuri kama hizo zinazotoka Malaysia au Dubai.Lakini tukiendelea kusema kwamba zinawalakini after a few years tutaanza kununua kutoka Kenya zenye kiwango sawa na hizo zinazitoka Italy.
     
  8. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #8
    Jul 8, 2010
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    kiongozi mimi nilidhani unatokea Pwani au visiwani kumbe huu msamiati hujakutana nao! ndiyo hivyo ni samani.
     
  9. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #9
    Jul 8, 2010
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,066
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Aibu hiko pale Wageni wanapolinganisha ofisi ya Pinda au za Bunge na maisha ya Mtanzania anayeishi Kijijini.
     
  10. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #10
    Jul 8, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Pale mwenge karibu na Efatha ministry kuna kampuni inaitwa maridadi unaweza tembelea show room yao, inatengeneza high quality furniture ila ndo hivo tena bei yake ni noma kwa akina yakhe
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Nilipokuwa jeshini tulikuwa tnatengeza samani nzuri sana kule Chang'ombe.

    Ni wajibu wa serikali kukuza products za nchini badala ya kukuza za nje:

    Serikali ya Japan haitumii bidhaa yoyote iliyotengezwa na kiwanda kilicho nje ya japan, unless Japan haina kiwanda cha aina hiyo.
     
  12. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #12
    Jul 9, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu inasikitisha, lakini ukweli ni kwamba ile sehemu ni kama kagofu flani na imegeuka mradi binafsi japo si rasmi!
     
  13. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #13
    Jul 9, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hata sekta binafsi kwa maana ya muungano wa watengenezaa samani nchini upo?? kama upo basi haujawa na sauti imara ya kuisukuma serikali na taasisi zake kutoa kipaumbelee kwa soko la ndani..

    nashangaa pale TCCIA inapofanana na taasisi ya umma kwa viongozi wake kupendeleaa kupiga picha na viongozi na vikao vya kunywa chai katika mahoteli makubwa nchini badala ya kuwa mtetezi wa kweli wa sekta ya biashara nchini..
     
  14. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #14
    Jul 11, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kama magufuli alisema viatu majeshini na secta zingine zitokane na viwanda vya ngozi zinazotengenezwa hapa TZ, Mery nagu kinamshinda nini kutangaza?
    Wenye nafasi kwenye maamuzi wangekuwa serious tungekuwa mbali lakini?
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Jul 11, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    furniture, Tool, Utensil...!
     
  16. Wa Mjengoni

    Wa Mjengoni JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2010
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 483
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tembeleeni www.holtan.co.tz mtaona wakali wa furniture (samani) wa Bongo, wanauza mpaka Marekani, hatutaki tu kuwatumia labda kuna sababu za kibinafsi za govt. buyers.
     
Loading...