Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kujenga magereza 39 mapya; sasa kila wilaya itakuwa na gereza lake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mafuchila, Jun 6, 2012.

  1. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD]Tanzania yangu huwa haiishiwi vituko. Baada ya ukarabati na ujenzi wa nyumba kubwa na ya kisasa zaidi ya kuhifadhia maiti katika nchi za SADDC, sasa tunawapiga bao jirani zetu kwa kuhakikisha kila wilaya inajitosheleza na kujitegemea kwa kuwa na gereza lake yenyewe....

    Magereza nchini yaelemewa


    na Ghisa Abby, Morogoro
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #ffffff"][​IMG][/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE]
    [TR]
    [TD]MAGEREZA nchini zinakabiliwa na msongamano wa wahalifu kutokana na kuwapo 38,000 wakati magereza hayo yana uwezo wa kuchukua waharifu 29,522.

    Hayo yalibainishwa jana mjini hapa na Kamishana Jenerali wa Magereza, Augustino Nanyaro, baada ya kuwavisha nishani ya Mwenge wa Uhuru Daraja la Nne maofisa na askari magereza 37 katika sherehe iliyofanyika katika viwanja vya gereza la Mtego wa Simba Kingorwila mkoani Morogoro.

    Alisema kukosekana kwa magereza katika baadhi ya wilaya kunachangia kwa kiasi kikubwa msongamano huo ambapo wahalifu wake wanalazimika kuwekwa katika magereza za wilaya za jirani.

    Alisema ili kukabiliana na msongamano huo, wanatarajia kujenga magereza 39 katika wilaya ambazo hazina magereza.

    Aidha, alisema wameweka mkakati na vyombo vya dola kupunguza msongamano huo kwa mahabusu ambao kesi zao zinaweza kufanyiwa upelelezi haraka na kutolewa hukumu badala ya kuchukua muda mrefu.

    Alisema mara nyingi msongamano huo husababishwa na mahabusu ambao kesi zao ziko katika hatua za upelelezi.

    Source:Tanzania Daima 6.6.2012
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #2
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo hela zingepelekwa katika shughuli nyingine za maendeleo, wakajaribu kuwafunga watu kifungo cha nje kwa kushiriki kazi za mikono hususan kwa zile kesi ndogo ndogo.
     
  3. h

    hans79 JF-Expert Member

    #3
    Jun 6, 2012
    Joined: May 4, 2011
    Messages: 3,803
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hata wakijenga kwa kila kata bado haisaidi, sababu wengi wanafungwa kesi feki. Wezi wenyewe hawaguswi ila itawaongezea polisi-nyinyiemu standing allowance kwa kuwapa kesi sizo ndizo.
     
  4. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #4
    Jun 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kama kuna wakati serikali ya CCM imewahi kufanya jambo la maana, basi ndio hilo. MAGEREZA

    Ifikapo mwaka 2015, serikali mpya ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (Au Tanganyika kutegemeana na Uamsho watafanikiwa vipi katika fujo zao za kidini) chini ya CHADEMA, itakuwa na kazi kubwa na ngumu ya kusafisha majiji kwa kuwaweka magerezani viongozi wa serikali iliyopita.

    Kama kuna kitu tutahitaji sana kwa wakati huo ni PINGU na JELA. Hebu fikiria hizi rushwa na ubadhirifu vilivyokithiri kwenye halmashauri kiasi kila leo tunasikia bajeti zimekataliwa na kamati ya bunge bila wahusika wa madudu kuchukuliwa hatua.

    Nawashauri waweke facilities za maana huko kwani ni kwa ajili yao wenyewe.
     
  5. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #5
    Jun 6, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mahospitali mengi yamejengwa na kanisa wao wanawaza wahalifu badala ya kufikiri kujenga hospital na kuzuia uhalifu wa kufunga watu kwa udokozi wakati wezi wanasifia na rais na chama chao
     
  6. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #6
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    kuwa na magereza mengi hakubadilishi hali ngumu ya maisha ya nnchi hii, kuna mambo mengi sana ya kushughulikia kabla ya magereza..mfano kureview mfumo mzima wa kimahakama kutapunguza msongamano wa wafungwa.
     
  7. Pelekaroho

    Pelekaroho JF-Expert Member

    #7
    Jun 6, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 1,466
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    wanaandaa makazi yao bora maana wanajua 2015 wengi saana wataishia jela baada ya CDM kuchukua nchi.
     
  8. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #8
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    hzi story za vijiweni.
     
  9. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #9
    Jun 6, 2012
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,706
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    They won't build no schools anymore
    All they build will be prisons, prisons (2*)
    They won't build no schools anymore
    All they build will be prisons, prisons

    ... you got to love lucky Dube
     
  10. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #10
    Jun 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Umenikumbusha joke kama hii:
    Mwanasiasa kijana: Kwa nini wananchi walipokuomba kuwajengea shule ulisema "wakikuchagua utawajengea" lakini wafungwa walipokuomba uwapatie kila mmoja chumba chake self contained, digital TV, computers na raha nyengine umewaambia "kesho ujenzi utaanza?".
    Mwanasiasa Mkongwe: Sitarajii kurudi tena shule lakini kama mwaka huu hatukushinda nina hakika gerezani ndiko yatakuwa makazi yangu.

    :focus:Badala ya kutumia fedha kujenga magereza, hizo fedha wazianzishie miradi ya maendeleo ili kupunguza/kuondosha uhalifu.
     
  11. t

    tara Senior Member

    #11
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wajiwekee kabisa na AC........Maana ndo home 2015 kwa wengi wao.
     
  12. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #12
    Jun 6, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    I am a prisoner
    they are not building schools any more but what they build is only prisons. Why? Badala ya kuwaelimisha watu zaidi ili waepuke uovu, wanajenga magereza, kwa ajili ya nani? Wanamwandaa nani kuwekwa huko, kwanini wasiyaboreshe yaliyopo yawe na hadhi ya kuishi binadamu kuliko yalivyo sasa ambapo hata mbwa hawawezi kukubali kufungiwa huko?
     
  13. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #13
    Jun 6, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,258
    Likes Received: 11,616
    Trophy Points: 280
    Kukimbilia kujenga magereza ni layman solution, magereza hayapunguzi uhalifu.
    Kama kweli lengo ni kupunguza uhalifu, ni aheri hizo fedha zitumike kujenga shule zenye viwango vya juu na pia zitumike kuratibu mfumo wa ajira kwa vijana ili kupunguza uhalifu.
    Wahalifu wa siku hizi ni askari hivyo ni bora kuongeza mishahara ya askari ili waweze kujikimu na kuacha tamaa zinazowapelekea kuwa majambazi.
    Fedha hizo za kujengea magereza zitumike kuratibu mipango ya kupambana na mfumuko wa bei unaopelekea watendaji wa idara mbalimbali za serikali kuwa wala rushwa na kushiriki ktk wizi na ufisadi.
    Hii serikali inakosa watu makini wa kupanga mipango endelevu ya kupunguza umaskini unaopelekea watanzania wengi kushiriki ktk uhalifu kwa nia ya kupambana mfumuko wa bei.
    Tanzania imezidi kuwa kituko kwa kukosa viongozi wenye dhamira endelevu.
     
  14. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #14
    Jun 6, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    kesi ndogo ndogo kama za kuiba kuku ingekuwa ni viboko na kufanya usafi mijini kuliko kurundikana gerezani.
     
  15. B

    BORGIAS Senior Member

    #15
    Jun 6, 2012
    Joined: Jun 3, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio kwamba kila wilaya iwe na University?
     
  16. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #16
    Jun 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Kujenga au kupanua magereza siyo kiashiria cha maendeleo
     
  17. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #17
    Jun 6, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    akili matope ya viongozi wetu. Badala ya kufikiria kifungo cha nje na kuboresha mfumo wa polisi na mahakama wao wanafikiria kuendelea kufunga watu. Au ni maandalizi ya wapinzani wa katiba ya nyinyiemu? Hata pimbi somtimes huwa anakuwa na akili lakini siyo viongozi wa hii serikali. Raisi ajaye atapata kazi kubwa sana ya kuwabadilisha hawa vichwa mgando ili taifa liweze kusonga!! Thanks uliyeweka kibwagizo cha prisoner ya dube,tuna wakoloni weusi wanatupa shida sana!
     
  18. N

    Ngoso JF-Expert Member

    #18
    Jun 6, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 473
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Usisikitike mwana jf ukiona mgonjwa anasema maneno mengine yasiyo na usawa ujue uwezo wa kufikiri umekaribia mwisho
     
  19. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #19
    Jun 6, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Acha wayajenge tuu, si ndo yatatumika kuwafunga wao baada ya 2015 tukiwatoa ikulu
     
  20. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #20
    Jun 6, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,118
    Likes Received: 1,367
    Trophy Points: 280
    Duh. magamba kweli wameanza kuona mbali, kwenye katiba mpya wamesema kiwepo kifungu cha kuruhusu kupinga matokeo ya Rais mahakamani, jambo linaloonyesha weshanusa kushindwa uchaguzi wa 2015, na hili la kuongeza magereza ambayo bila shaka yatakuwa na vyumba self contained, bila shaka sasa anguko, wanaliona dhahiri,wameamua kuanza kujiandalia makao na ukiangalia na takukuru nao wameanza kuwa na meno kwa kuwapeleka vigogo mahakamani kwa idadi kubwa!
     
Loading...