Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kuanzisha sarafu mpya ya mia tano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OMUSILANGA, Feb 27, 2012.

  1. O

    OMUSILANGA JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 384
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndiyo Wakuu! Katika kutoa majibu mepesi kwenye maswali magumu,serikali kupitia gavana bank kuu ,Prof Ndulu inatarajia kuanzisha sarafu ya miatano .Amedai kuwa noti hizo zinachakaa sana kwa sababu mzunguko wake ni mkubwa. Je ule ubora uliokuwa unasemwa uko wapi wakati noti hizo zinatoka? Au ndo ni amini kuwa jamaa walisha kula cha kwao? Hivi ni lini serikali hii ita anzisha vitu endelevu? Tunahitaji tafukuri nzito kama Taifa kuelekea Tanzania tuitakayo. Source: Taarifa habar Cloudz
     
  2. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #2
    Feb 27, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kuleta source ya hii inf yako ni muhimu sana, kama ni kweli naomba serikali wawe wakweli tu mara zote hubadili noti na kuwa sarafu baada ya fedha yake kuporomoka dhamani ndivyo ilivyo hata sasa ukisema inamzungoko mkubwa si wana recycle
     
  3. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #3
    Feb 27, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,460
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    si kaandka hapo source:clouds fm..tatzo wana jf tume kariri mtu akileta mada tu bila hata kumaliza kusoma "source"..
     
  4. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #4
    Feb 27, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 2,460
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    jakaya amekasirika na analipiza kisasi mwaka 2010 si tulijfanya hatumpend sasa ndo tutamkoma..
     
  5. Amani Nyekele

    Amani Nyekele Senior Member

    #5
    Feb 27, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    lakini watanzania hatuna utaratibu mzuri wa kutunza noti!! sasa mtu anashika noti mikono mibichi au masizi ya mkaa wewe unategemea nini
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu usemayo ndio ukweli wenyewe. Hii ni manifestation ya prevailing inflation/hyperinflation!.
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,815
    Trophy Points: 280
    Tunakoelekea tutatolewa sarafu ya elfu moja.
     
  8. NGUVUMOJA

    NGUVUMOJA JF-Expert Member

    #8
    Feb 27, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,355
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    BOT Kuanzisha sarafu ya shs. 500, ni wazo zuri.
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Feb 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sarafu zenyewe za shilingi 50, 100 na 200 hazina ubora kama za zamani zinachubuka mapema. Gavana anahitaji kueleza sababu zaidi ya hiyo moja.

    Noti za Mia tano za Dr Balali zilikuwa bora kuliko hizi za Dr. Beno Ndulu.


    Naunga mkono kama ni kwa nia njema.
     
  10. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #10
    Feb 27, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    imi nashauri hela zote tanzania ziwe sarafu.
    benki ziwekwe zile jackpot tukifika pale tunatumbukiza tunachapa mwendo ukihitaji unaenda pale unchomoa tu.:poa
     
  11. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #11
    Feb 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kutokana na umasikini wa watanzania mzunguko wa noti za sh. 500 ni mkubwa hivyo kuchakaa kwake hakuepukiki ni bora kuwa na sarafu badala ya noti.
     
  12. G

    Godwine JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    wakitengeneza noti nyingine waziache na noti mbili zilizotangulia ili tuwe na aina tatu ya noti moja
     
  13. IKHOIKHOI

    IKHOIKHOI JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 30, 2012
    Messages: 366
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Akasirike tuu ila Hasira yetu itawaangukia CCM 2015. Hawatakatiza
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,211
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    kwa nini?
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Baba riz anataka mwanya wakupenyeza msura wake teh! teh!
     
  16. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #16
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Sarafiu yenyewe iking'aa kama hilo kombe itakuwa safi sana.


    [​IMG]
     
  17. mshana org

    mshana org JF-Expert Member

    #17
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 2,086
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nasubiri wanauchumi watupe majibu ya hili ila naamini au nijuavyo mimi.kuchapisha not mpia nikwamba uchumi unashuka pia thaman ya noti imeshuka au huna noti kwenye mzunguko ndio unato chapa ili ziwe nyingi. Yote kwa yote nikua thamani ya shiling yetu imepotea na inazidi kupotea kilasiku.

    Hatuko mbali watu kwenda sokoni na masanduku ya hela kununua mahtaji ya nyumbani kama ilivyokua kwacha ya zambia miaka ya nyuma japo sasa kidogo wanajtahd
     
  18. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #18
    Feb 27, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nashukuru kwa leo kukubali kuwa serikali ya ccm imewafanya watanzania kuwa maskini. Nashukuru sana kwa kukili hilo.
    Ila wapelekee taarifa kwamba, there is a breaking point, uvumilivu wa watanzania una mwisho, na huo mwisho hauko mbali sana.
    Lazima tutawaweka vijiti kama wananchi wa libya walivyofanya.
     
  19. Not_Yet_Uhuru

    Not_Yet_Uhuru JF-Expert Member

    #19
    Feb 27, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hii ni ishara nzuri ya kumkamata Beno Ndullu ajumuishwe na wale wenzake walioingiza mashine za kuharibu noti kumbe hazikuwa zinahitajika. Kwa hesabu la haraka-haraka, kiasi cha fedha kilichotumika kutengeneza noti mpya za 500 ni kiasi kikubwa na ndani ya miaka mitatu zimechakaa...!! Kiasi hiki cha uharibifu kwa rasilimali za umma kinampasa aliyethibitisha kuwa ni bora ashitakiwe mara moja, au kunyongwa! Wanafanya mzaha maana tumeishia kuongea tu na hakuna hatua za maana zinachukuliwa! Ni Beno Ndullu, na sio mwingine, akamatwe! Alisema Noti mpya zikifuliwa zinatoa rangi, sio tatizo ila hiyo ndiyo alama yake ya 'kiusalama'? kumbe ndio kuchakaa kwenyewe anakokubali sasa! Hawezi kusema zinachakaa mapema kutokana na mzunguko wake kuwa mkubwa, dola zinazunguka sana, hazichakai! Noti za zamani za 500, 1000, na 2000, hata 5000 zinazunguka zana, mbona hazichakai??....Hii yote 'chai' tu...viongozi wamefilisika, wamejaa uongo, sababu tu hakuna wa kuwahukumu....! Rais mwenyewe hata hajui kama noti ya mia tano inazunguka au la....! May God help us!
     
  20. D

    Dopas JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hakuna serikali yoyote duniani inachapisha sarafu fulani kwa sababu ya uchakavu wa noti. Kigezo kimojawapo kinachofanya sarafu kubwa kuchapishwa ni uporomokaji wa uchumi wa nchi husika. Mfano miaka ya hadi 1985 noti ya juu Tz ilikuwa 100. kulikuwa na noti za sh. 5,10,20, 50.
    Leo hii miaka karibu 15 tu, tupo hapa tulipo, na sasa wanataka kuchapisha sarafu ya miatano kusingizia uchakavu, what shame, what stupidity in their minds. Wanadhani wote ni wajinga wa kuamini haraka kuwa sababu ya uchakavu wa noti inafanya wachapishe sarafu? Kwanini basi wasichapishe hela yote katika sarafu hadi noti ya elfu kumi, ili tuachane na usumbufu wa uchakavu wa noti kwa miaka ijayo? Ili pia tuonekane nchi ya kwanza duniani kuwa na hela ya sarafu tu.
    Ni jambo la kusikitikia kuliko kufurahia. Uchumi wa Tz unaporomoka kila kukicha. Waliopewa dhamana ya kuulinda uchumi wetu wapo usingizini, au hawajali, au yote pamoja.
    Ni Mkapa tu, pamoja na madhaifu mengine ya kiufisadi ya serikali yake, alijitahidi kurudisha heshima ya uchumi wetu.
     
Loading...