Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali katika hali mbaya kifedha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ngoshwe, Feb 6, 2012.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kuna taarifa kuwa kufuatia fedha nyingi zilizotengwa katika bajeti ya mwaka 2011/12 kutumika kwa shughuli za maazimisho ya miaka 50 ya Uhuru ambazo hazikuwa na tija, Serikali kupitia Hazina imekata zaidi ya asilimia 50 ya Bajeti za Idara na Wizara zake pasipo kueleza fedha hizo ambzo zilitengwa kwa kazi za maendeleo zinahitajika kurejeshwa Hazina kwa kazi ipi. Hatua hii imeelezwa kuwa itaathiri kwa kiasi kikubwa sana ugharimiaji wa shughuli za maendeleo ..hivi karibuni watanzania wategemee hali mbaya.

    Kuna taarifa kuwa katika bajeti iliyopitishwa na Bunge kwa mwaka 2011/12 Serikali ilitioa mgao awamu moja tu katika Wizar zake ambao ulifanyika Mwezi Agosti 2011 na sasa imeamua kurejesha Hazina sehemu ya fedha hizo zilizotengwa kwenye Bajeti ya Serikali.

    Ikumbukwe kuwa hata ile Bajeti ya maazimisho ya Uhuru haikuwahi kupitishwa Bungeni. Hivyo yawezekana kabisa ilitoka katika fedha zilizotengwa kwa ajili ya Maendeleo.
     
  2. B

    BMT JF-Expert Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    twafa jaman
     
  3. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,073
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 145
    Ponda mali kufa kwaja Kiwete
     
  4. nice 2

    nice 2 JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 746
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakati huo huo Serikali imewaongezea wabunge posho ya kuketi kitako kutoka 70,000 kufikia 200,000 kwa siku
     
  5. KXY

    KXY JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 863
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 60
    Tetesi?
    Umenichanganya hapo kidogo..

    "SERIKALI imekiri kwamba haijapeleka fedha za miradi ya maendeleo katika Halmashauri nchini na kuna matatizo makubwa ya fedha" ~ HabariLeo 02/02/2012
     
  6. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135


















    [h=2]SUNDAY, DECEMBER 11, 2011[/h][h=3]Waziri Mkuu aeleze ufujaji wa sherehe za Uhuru[/h]

    Vyombo mbalimbali vya habari vya leo tarehe 11 Disemba 2011 vimeeleza kwamba kesho tarehe 12 Novemba 2011 Waziri Mkuu Mizengo atakuwa mgeni rasmi katika shughuli maalumu ya kufunga Wiki ya Maadhimisho ya Miaka 50 ya Uhuru itakayofanyika kwenye Viwanja vya Mwalimu Nyerere barabara ya Kilwa Mkoani Dar es salaam.

    Kwa makadirio ya vyanzo mbalimbali kiwango cha fedha kilichotumiwa mwaka huu kwa ajili ya ‘sherehe' za miaka 50 ya uhuru kinazidi bilioni 50; hivyo natarajia kwamba Waziri Mkuu Mizengo Pinda ambaye ndiye mwenyekiti wa maandalizi ya maadhimisho hayo atatumia shughuli hiyo ya kufunga kueleza pia kiwango halisi cha fedha ambacho kimetumiwa hivi sasa na Serikali kupitia Wizara na taasisi zake.

    Toka wakati wa bunge la bajeti nimekuwa nikisikitishwa na kiwango kikubwa cha fedha ambazo zimetengwa kwa ajili ya ‘sherehe' za uhuru katika bajeti za Wizara mbalimbali huku kukiwa na upungufu wa fedha za miradi ya maendeleo.

    Gharama za maisha kwa wananchi ziko juu na uchumi wa nchi uko kwenye hali tete kwa sababu ya pamoja na mambo mengine mfumuko wa bei na kuporomoka kwa shilingi. Hali hii inachangiwa pia na ubadhirifu na matumizi ya anasa ya fedha za umma ambapo ‘sherehe' hizi ni sehemu za matumizi hayo.

    Wakati wa bunge la bajeti nilipiga kura ya HAPANA ya kukataa bajeti ambayo ilitenga fedha nyingi kwenye posho za vikao na matumizi mengine yasiyokuwa ya lazima huku mipango mingine muhimu ya maendeleo mathalani ya kuwezesha jiji la Dar es salaam kupata maji, ujenzi wa barabara za pembezoni kwa ajili ya kupunguza foleni, malipo ya madeni ya walimu, askari na watumishi wa umma pamoja na mikopo kwa wanafunzi wa elimu ya juu ikiwa haijatengewa fedha za kutosha.

    Majibu ya serikali wakati wote yamekuwa ni kwamba hakuna fedha za kutosha sasa ni muhimu Waziri Mkuu Pinda watanzania mabilioni ya ‘sherehe' hizo yametoka wapi; kwa kuwa kiwango cha matumizi yaliyofanyika kinaonyesha kuwa juu hata ya kile ambacho kimekuwepo kwenye bajeti iliyopitishwa bungeni.

    Kiwango hicho cha fedha kingeweza kugharamia masuala yafuatayo ambayo yangefanyika katika kipindi cha mwaka mmoja maadhimisho ya uhuru yangekuwa na maana zaidi kwa sababu tarehe 9 Disemba 1961 Mwalimu Nyerere akihutubia taifa alieleza kuwa ‘uhuru ni kazi' wala hakusema ‘uhuru ni sherehe'.

    Maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru yangekuwa na maana kama yangeacha kumbukumbu ya mwaka 2011 kwa kulipa madeni yote ya walimu, askari na watumishi wengine wa umma; pamoja na kuelekeza fedha hizo kwenye miradi iliyotengewa fedha kidogo.

    Mathalani ujenzi wa barabara za pembezoni za kupunguza foleni Dar es salaam umetengewa bilioni tano tu, ujenzi wa bwawa la maji la Kidunda umetengewa bilioni sita, na kuna watoto wa maskini ambao wamekosa mikopo na kushindwa kuendelea na elimu tofauti na ahadi ya Kikwete; fedha hizi zingetosha kufanya matumizi haya yote na mengine.

    Aidha katika kufunga maonyesho hayo Waziri Mkuu Pinda afafanue pia sababu za maonyeshoya Wizara na Taasisi mbalimbali kufanyika zaidi mkoani Dar es salaam kama vile miaka 50 ya Uhuru ilikuwa kwa ajili ya watu wa Dar es salaam pekee. Fedha hizi za umma zingekuwa na maana kama zingetumiwa kuzunguka nchi nzima kuhamasisha maendeleo mitaani na vijijini ili kusonga mbele kama taifa kwa kuwa mafanikio ya miaka 50 ya Uhuru yanapaswa kujionyesha yenyewe katika maisha ya wananchi.

    Wakati Wizara na Taasisi hizo zikiwa zinatumiwa fedha nyingi kufanya maonyesho kwa gharama za posho, machapisho na matumizi mengine yasiyokuwa na lazima; watumishi wa umma wako kwenye hali mbaya na mishahara katika taasisi zao imekuwa ikicheleweshwa. Hivyo, pamoja na kufunga maonyesho Waziri Mkuu Pinda anapaswa kufuatilia kwa kina matumizi ya wizara zote na taasisi zote zinazowahusu ili kuwa na uwajibikaji kutokana na matumizi haya.

    Izingatiwe kwamba matumizi haya yamehusisha pia matumizi ya mara nyingi ya fedha za umma kwenye masuala yale yale ya maonyesho kwa kuwa toka mwaka huu uanze Wizara na Taasisi zimekuwa zikifanya maonyesho yao kila moja pekee na kutumia fedha za umma. Wizara na Taasisi hizo hizo nyingi zikashiriki tena maonyesho ya Saba Saba na Wizara na Taasisi hizo hizo zimerudia tena kushiriki maonyesho ya Uhuru katika viwanja hivyo hivyo; katika mkoa huu huu mmoja wa Dar es salaam.

    Haya yanafanyika wakati wakina mama wajawazito na wagonjwa wengine wanafariki katika Hospitali ya Mwananyamala, Temeke, Amana, Muhimbili na Ocean Road kwa ajili ya kukosa madawa na huduma nyingine za msingi miaka 50 baada ya uhuru; haya yanafanyika wakati bado kuna shule nyingi za msingi na sekondari katika Mkoa huu huu wa Dar es salaam ambazo hazina vifaa muhimu ikiwemo madawati miaka 50 ya Uhuru.

    Hivyo, ili kushughulikia mianya ya ufujaji na ubadhirifu kutokana na maadhimisho ya miaka 50 ya Uhuru ni kamati ya maandalizi iliyoongozwa na Waziri Mkuu Mizengo Pinda itoe taarifa ya mapato na matumizi. Aidha, Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) aingize kipengele maalum cha matumizi ya fedha za ‘sherehe' za uhuru katika ukaguzi wake wa kila Wizara, Taasisi za Umma , Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa katika ukaguzi wa Matumizi ya fedha za mwaka wa fedha 2011/2012.

    John Mnyika (Mb)
    11/12/2011









     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hadi tutaelewa tuu maana kwa maneno ya zitto somo halikueleweka sasa hadi kijijini wataelewa tu
     
  8. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 930
    Likes Received: 680
    Trophy Points: 180
    Mustafa Mkullo ni mmoja wa watu wapumbavu waliowahi kuishi kwenye ardhi hii; hivi kweli kabisa anadiriki kusema eti kiwango cha ukusanyaji mapato kiko chini ndiyo maana wanalazimika kufanya umatonya? Nani ameizuia serikali kukusanya kodi kikamilifu? Si ndiyo haohao wanaopeleka vi-memo TRA vya kukwepesha kodi halafu leo hela hakuna ndiyo wa kwanza kulialia. Hawa ndiyo watu wanaotakiwa kufungwa maisha kwa uhaini kwa taifa, huu ni wendawazimu usiofikirika kabisa.
     
Loading...