Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali irudishe na itambue mahakama za kimila/jadi sambamba na mahakama ya kadhi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtazamaji, Dec 21, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Dec 21, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi

    Hii mahakama ya kadhi ikirudi itabidi tuwaombe wazee wetu wapiganie kurudiswa kwa mahakama za kimila/Kijadi amabzo kwa kweli zilikuwa ni msaada mkubwa sana .

    Kule vijijini ambako mkono wa serrikali haufiki kirahisi hizi mahakama za kimila zilikuwa zina njia ya kuwaadhibu na kwashughulikia watu kama wachawi, watoto wa tukutu kwa kutoa adhabu kama kulima barabara, etc

    Sasa serikali ilivuruga mahakama za kimila ndio maana siku hizi wazee wanauwa ovyo wakati kulikuwa na njia wananzego( wanavijiji) kudeal na mambo yao na kuyatua bila watu kupteza maisha

    Mfano matatizo ya walenchari na walenchoka kule Mara, matatizo ya wazee shinyanga kuuwawa ovyo ni sababu vaccum iliyopo baada ya mfumo wa kimila kuvurugwa. na kutotambulika.

    Kwa hiyo sambamba na mahakama ya kadhi tunaomba wzeee waanze kudai mahakama za mila jadi zao zitambuliwe.

    Nawasilisha kwa mjadala wa umuhimu na madhara ya hizi mahakama za kijadi.
     
Loading...