Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali inavunja ndoa za watumishi wake

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by akajasembamba, Jan 2, 2011.

  1. akajasembamba

    akajasembamba Senior Member

    #1
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Miaka ya mwanzo ilikuwa utaratibu wa lazima kwamba mume ambaye ni mtumishi wa Serikali anapohama basi lazima mkewe kama naye ni mtumishi anapoomba kumfuata huko alikohamia lazima apewe naye transfer kumfuata, lakini kwa sasa utaratibu huo umekufa kabisa. Spouse anapoomba kumfuata mwenza wake hujibiwa hakuna nafasi na atapewa vitisho kwamba achague kazi au mume! Lakini hapo hapo watumishi wengine wenza wao wanapohamishwa na wao wakiomba uhamisho maombi yao hukubaliwa haraka haraka.Uhamisho wa sasa unafanywa kwa kujuana, upendeleo,rushwa(ya pesa na ya ngono) Maana ya NDOA ni kuishi wawili sasa ni NDOA gani ambayo Mume Yupo Mtwara na Mke Kagera! Au serikali yenyewe inaona wenye haki ya kuishi na wenza wao ni vigogo tu ambao wake zao hutafutiwa nafasi popote pale waume au wake zao vigogo wanapohamia lakini watumishi wa chini huambiwa hakuna nafasi na hukaa miaka tele mbali na wenza wao. Kuna matukio ya wakubwa kuwahamisha waume vituo ili wapate nafasi za kujivinjari na wake wa watumishi hao. Serikali inajua kuajiri tu watumishi bila kujali hao watumishi nao walizaliwa na wanahitaji malezi ya wazazi wawili! Mtu anapokaa mbali na mwenza wake obviously ataelemewa na vishawishi ambavyo kama angekuwa na mwenzake angeweza kuvihimili, katika zama hizi za ukimwi tuzidi kuona siyo kuvunjika ndoa tu ila vifo zaidi!
     
  2. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Umetonesha vidonda maan wengine tangu tuoe hatujawahi kuishi pamoja na familia zetu kwa sababu ya kazi. Serikali iangalie upya suala hili vinginevyo.......
     
  3. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Vishwawishi vya nini wakati unatoka kazini hoi unafikia kupika maana mkeo hayupo??? Mie nadhani unavitafuta mwenyewe hivyo vishawishi maana kama utatoka kazini hoi ukafikia kuoga, kupika, kula na kulala sidhani kama utavipata vishawishi maana naona ni ngumu mie mbona naweza wajameni????
     
  4. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani mazingira ya kisera yaliyokuweepo nyakati hizo za nyuma yameishabadilika. pia ni muhimu tujifunze kuwa na self control kwenye mambo ya mapenzi.
     
  5. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Hapo ujue kigogo amekuhamisha uende mbali ili amchakachue mkeo
     
  6. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #6
    Jan 2, 2011
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145

    Hayo mliyoyasema dada zangu yatawezekana iwapo hormones za uzazi za huyo aliyehamishwa mbali na mwenzi wake zitasimama kufanya kazi kwa kuwa yuko mbali na mwenzi wake, vinginevyo hii kitu ni "next to impossible".Mbona wao wanaohamisha wenzao hawakai mbali na wake au waume zao,si wangeonesha mfano kwanza wao?
     
  7. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    We mwenzio hapo alipo tayari ana maumivu yakumkosa mamaa alafu unataka kumuongezea presha juu?Muonee huruma bwana!
     
  8. k

    kagarara Senior Member

    #8
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu umeongea point ya msingi sana, naomba hili lisiongelewe tu hapa jf bali liwekwe wazi hata kwenye vyombo vya habari vingine maana hii inauma sana! Imefikia sehemu vijana wengi wanaogopa kuoa wafanyakazi kwa sababu ya kuhisi kwamba watamis haki yao ya ndoa make mwanaume akiwa mtwara mke kagera kuonana itachukua muda sana!
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jan 2, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Aisee sikujua kumbe hiyo mambo siku hizi ni longo longo tuu
     
  10. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ni kweli kwa kila mtu. Kwako inawezekana lakini kwangu haiwezekani na ndio sababu ya kuwepo mume na mke. Zaidi ya hapo ni kuhujumiana na kudhulumiana tu
     
  11. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sitii neno hapo!
    Kweli...kweli...kweli .
     
  12. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #12
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu mazingira ya sasa yamebadilika kubaliana nayo tu na muamini mkeo au mumeo basi. Kuhusu sijui uko Kagera na wewe Mtwara. Kuna jamaa yangu mie anafanya kazi Dar na Mkewe yupo Japan sasa huyo unasemaje? Come on grow up and get a life!!!
     
  13. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Eti ee?
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Denamsi,hivi unarudi kazini hoi alafu mama mwenye nyumba/mtoto wake wa kike anakupokea na kukupa msosi,lazima uingie kishawishini.
     
  15. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #15
    Jan 2, 2011
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,357
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Issue hii ni nyeti na sio suala la kuangalia mke na mme tu na mambo ya kutiana, kuna issue ya watoto ambayo kwangu ni muhimu sana. Child development ni muhimu sana, na role ya baba na mama ni nguzo kuu.

    Wewe unayetoa mfano wa mme Dar na mke Japan na kufananisha issue ya Mtwara vs Kagera ni wazi hujui usemalo.
     
  16. DJ BABU

    DJ BABU JF-Expert Member

    #16
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 210
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haswa kama huwa unakula na kushiba
     
  17. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #17
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Na unaithamini ndoa yako.
     
  18. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #18
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Na hukuoa kwa kulazimishwa
     
  19. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #19
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Huo utaratibu haujafutwa. Slogan iliyopo ni kwamba si lazima mke tu bali mume anaweza kumfuata mke. Naona mtoa mada mada kazungumzia upande mmoja tu. Na wewe mume kwa nini ukubali kuhama, kwa nini usiwe wa kwanza kukataa kama unaipenda familia yako. Tatizo ile dhana ya kuwa mwanamke ndo anamfuata mume inasababisha yote haya.
     
  20. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #20
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    lizzy hujambo? Username yako ilikuwa ni kifupisho cha mpenzi wa zamani ndo maana nalipenda. Alikuwa amefungasha huyo, usipime!!
     
Loading...