Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali inapohangaika na mitihani ya Form 4 na Form 6

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by bibikuku, Aug 15, 2012.

  1. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #1
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nimeikuta habari hii nikaona niilete hapa tujadili;

    WIZARA YARUDISHA MIHULA YA ZAMANI YA MITIHANI FORM FOUR NA SIXW

    Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi imerudisha utaratibu wa mihula kama ilivyokuwa zamani kutokana na kile ilichoeleza kuwa utaratibu wa sasa unasababisha walimu kutumia muda mwingi kusimamia na kusahihisha mitihani wakati wa masomo.

    Naibu Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Philipo Mulugo amesema kwamba mwakani utaratibu wa kufanya mitihani kwa Kidato cha Nne na wa Kidato cha Sita utakuwa kama ilivyokuwa zamani.


    • Wakati hivi sasa mitihani ya Kidato cha Nne imekuwa ikifanyika Oktoba, mwakani itafanyika Septemba.
    • Kwa upande wa Kidato cha Sita ambao mitihani imekuwa ikifanyika Februari, mwakani itakuwa Mei.
    • Utaratibu wa likizo utaendelea kuwa Juni na Desemba.

    “Mwakani tunarudi kama ilivyokuwa mihula ya zamani. Kidato cha Nne wafanye mitihani Novemba badala Oktoba na Kidato cha Sita itakuwa mitihani Mei kama zamani ili walimu wabaki kufundisha shuleni badala ya kuzunguka kwenye mitihani na kusimamia,” alisema Naibu Waziri.

    Uamuzi huo unalenga kuondoa kile ambacho baadhi ya wabunge walilalamikia kuwa baadhi ya walimu wamekuwa badala ya kufundisha, kutumia muda mwingi kusimamia mitihani na pia kwenda kusahihisha.

    Kwa utaratibu uliorejeshwa, usahihishaji kwa Kidato cha Sita utafanyika kipindi ambacho wanafunzi watakuwa likizo ambacho ni Juni.



    Source: wavuti - wavuti

    MY TAKE; Najiuliza sana, form six baada ya mtihani Mei, watakuwa na muda gani hadi kupata matokeo yao, na kisha ku-apply vyuo vikuu na bodi ya mikopo ili ikifika Septemba wawe wameshaingia vyuoni tayari?
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Aug 15, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Another episode in a silly season,wizara inaongozwa na under performers,dr kawambwa alitimuliwa udsm baada ya kushindwa kuandika maandko yanayo defend position yake.Mulugo alipata zero form six na anakashfa ya shule yake kuiba mitihan
     
  3. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #3
    Aug 15, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,638
    Likes Received: 1,224
    Trophy Points: 280
    Serikali ya kukurupuka unadhani itaweza.
     
  4. m

    massai JF-Expert Member

    #4
    Aug 15, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo mulugo mpaka jina kafoji.hamna kitu hapo,hii sisiemu kwa kweli ni janga la kitaifa.huyo mulugo achunguzwe ni hewa hamna kitu hapo
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Aug 15, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Duh! Ule utaratibu wa kumaliza shule kwa form six na kukaa nyumbani mwaka mzima wanaurudisha tena!?
     
  6. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #6
    Aug 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ukirudi huo utaratibu, mafataki mjini watawamaliza wadogo zetu.
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Aug 15, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Filipo inawezekana kabisa vijana wakaanza kukaa mwaka mzima home kusubiri matokeo na kisha kufanya applications za vyuo kama enzi za mwinyi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hawakai nyumbani, bali wataenda JKT!
     
  9. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Yaani mtoto amalize Form IV Novemba, aende Form V July? Si nzuri kwa watoto wetu, hasa wa kike. Kwa nini tusifuate mifumo ya kwingineko duniani?
     
  10. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kiini cha kufeli kwetu kama taifa ndicho hiki. Tunachezea elimu yetu kama mwanasesere
     
  11. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,059
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    kichwa cha mwenda wazimu.....ndo mfumo wetu wa elimu, kila waziri akiingia huingia na "kichaa chake"
     
  12. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kwaiyo alifafanua sasa itakuweje kwa form six na bodi ya mikopo pamoja na lini haswa wanaingia chuo?au mfumo nao umebadirika?
    una nasikia hasira sana awa mabozo mawaziri wanapoongea maneno yanayoacha maswali badala ya kutoa utatuzi!!!
     
  13. Vodka

    Vodka JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 904
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwani tatizo nini kwa mfumo wa sasa naona hayo mawazo yao si sahihi.
     
  14. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,002
    Likes Received: 851
    Trophy Points: 280
    Mbona kama hii taarifa inachanganya!
     
  15. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Inawezekana wamefanya typing error
     
Loading...