Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali inajua wizi wa mafuta Msimbati, Mtwara?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by QUALITY, Mar 31, 2011.

  1. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF, kuna taarifa kuwa katika mkoa wa Mtwara eneo la Msimbati yako mafuta yanachimbwa na wachimbaji wana helkopta tano na wanaishi Dar es Salaam na wanaenda Mtwara na kurudi. Mafuta yanayochimbwa hayawanufaishi watanzania hata kidogo. inasemekena kuwa wachimbaji husafirisha mafuta kwa njia haramu na si serikali wala wakazi wa maeneo hayo haifaidiki kwa njia yoyote. Pia wachimbaji wamekuwa wanazuia mtu yeyote kuingia sehemu ya uchimbaji na waliojaribu wamepoteza maisha.

    sasa ni namna gani tunaweza kupata taarifa zaidi?
    Viongozi gani wanahusika na uhalamia huu unaoifilisi nchi?
    Kwa walioko mtwara, tunaweza kupata taarifa zaidi?

    nawasilisha
     
  2. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh hii imekaa ki udaku udaku!manake mafuta tunavyoyajua sisi ili yaweze kutumika ni lazima yapitie refinery!sasa hiyo helikopta ina uwezo wa kubeba mapipa mangapi ili hiyo business ilipe?ngumu kumeza hii!hebu tusubiri wenye data wamwage
     
  3. M

    MIGNON JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 23, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 463
    Trophy Points: 180
    Unatuhabarisha au unatuuliza?
    Maneno haya si kweli.Wataalamu wanakaa Mtwara na Helicopter inawachukua asubuhi kuwapeleka kwenye meli yao ya utafiti,huwarudisha mchana na jioni.
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Muulize Marriale kama kweli serikali haijui kitu kuhusu huo wizi wa mchana sasa mwaka wa pili.
     
  5. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Kule inapotoka Gesi including SongoSongo kila mwaka kunapatikana mafuta kiasi toka kwenye visima vya gesi au ndio hayo?But mafuta ya kujaza meli ili yalete faida kwa helkopta no! Labda kuna madini mengine yanachimba ki haramu sawa lakini mafuta kwa helkopta apana
     
  6. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Usirukie tu kitu bila kufanya utafiti. Mtwara sasa ni oil and gas exploration base, kuna exploration activities nyingi sasa ambazo zinaendela kule deep sea, Mtwara ndio base ya hiyo kazi. Hivyo helikopta hupeleka wataalamu kwenye drill ship ambako uchimbaji wa mafuta unafanyika na si vinginevyo.Hakuna mafuta yaliyogunduliwa hapa Tanzania---bado tuko kwenye utafutaji

    Acha upotoshaji ndugu.
     
  7. Dupe

    Dupe JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2013
    Joined: Jan 21, 2013
    Messages: 1,672
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Haaaa ni kweri tarihizo zimesikika na wanacho safirisha ni lile tope lake na huwa wananweka kwenye makontena na pia vigogo wa serikali hii wanajua swara hili na pesa zinaingia mifukoni mwao tu na si nchiii.
     
  8. m

    mangikule JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2013
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 2,314
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Miye nachukia Ufisadi lakini vile vile nachukia maneno haya "inasemekana" hakiki taarifa yako iwe na uhakika halafu post!!
     
  9. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2013
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    This is Tanzania, too much SONGS but less DANCING
     
  10. Mtanzania1

    Mtanzania1 JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2013
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 1,169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    kibiashara huwezi kusafirisha mafuta kwa helikopta.....haiwezi kulipa.. ..labda kama wanachukua malighafi nyingine...uchunguzi ufanyike
     
Loading...