Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali inaiua historia ya Dar es salaam

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jibaba Bonge, Mar 3, 2011.

  1. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Kila kukicha majengo marefu yanashindana kuibuka katika jiji la DSM! Yanaweza yakawa ni maendeleo ; lakini ama kwa makusudi kabisa (na ndivyo ninavyoamini) au kwa kutojua maendeleo haya yanaua historia ya Jiji letu la DSM.

    Ni jambo la kushangaza majengo haya marefu na mapya yanaibuka mahali ambapo majengo ya zamani, yaliyojengwa kwa ufundi mkubwa na ‘design' ya aina yake, yamebomolewa!! Uko wapi uhifadhi wa historia ya Dar es Salaam?

    Miji mingi mashuhuri duniani imehifadhi historia ya miji hiyo na vimekuwa ni vivutio vya utalii kwa nchi husika. Watu wanatembelea nchi hizo kuangalia, pamoja na mambo mengine, majengo ya zamani yalivyo sisi tunayabomoa!!! Kwa mfano, Zanzibar kuna mji mkongwe, India kuna Old Delhi na New Delhi, Ubeligiji kuna old Brussels na New Brussels, Cyprus kuna New Nicosia na old Nicosia miji hii imewekewa sheria ya kuihifadhi lakini Dar-es-Salaam sehemu ambayo ingekuwa old Dar es Salaam inabomolewa kwa kasi ya ajabu! Maofisi yanaendelea kulundikana sehemu moja na kusababisha msongamano mkubwa barabarani wakati ambapo mji ungeweza kupanuliwa, maofisi yakasambaa, msongamano wa magari ukapungua, na mji mkongwe wa Dar es Salaam ukawepo na kuhifadhiwa kuwa kivutio cha watalii. Hivi serikali yetu ikoje?
     
  2. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Viongozi wetu hawayajui hayo ndugu...
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ningekuwa cartoonist ningechora afisa wa mipango miji akiwa na masikio yaliyozibwa na dollar. Lugha yao ni hela sio historia, historia haiwezi jenga nyumba, haiwezi somesha mtoto, haiwezi nunua gari. Lakini at the botttom line ni mfumo uliopo sasa hivi from top to bottom money is da language
     
  4. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hii ndio safari ya kuua historia na utalii kiujumla, vizazi vyetu vitaambulia historia tu.
     
  5. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    hapo kwenye red ni Historia ya kwenye vitabu tu. Vizazi vyetu vijavyo vikitaka kuona historical sites itabidi waende Zanzibar; Dar mji utakuwa mpya kila siku.
     
Loading...