Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imeshindwa kuendesha mashirika ya umma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Alwayz on top, Jul 12, 2012.

  1. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Salaam! wana jf serikali ya tanzania imeshndwa kabisa kuendesha mashirika yake mf-shirika la ndege limekufa,shirika la reli ya kati..mimi nipo tazara hapo tazara wafanyakaz tuna mwez wa tatu hatujalipwa mshahara mbaya zaidi serikal ya zambia imetoa dola milion 3 lkn wametoa memo kwamba hela zote walipwe wastaafu wa kizambia huo ni ubaguz wa waz.
     
  2. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huo ni ujali wa WATU wa Zambia wa viongozi wa Zambia. Sie tujipe pole kwa aina ya viongozi na vipaumbele vyetu.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kwani walishindwa leo au jana?

    Toka wakati wa Nyerere, alipoingia Mwinyi akasema shirika lisiloweza kujiendesha lenyewe, Serikali haitotoa ruzuku.

    Hakuna kitu kiitwacho mali ya umma, huo ni msamiati wa mtu ambae sio mchumi.
     
  4. a

    afwe JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 4,053
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Mkiambiwa hatuna serikali mnajitia kukomaa kuandamana kupinga mtazamo huo. Mashirika uliyoyataja ni baadhi tu hata ofisi za serikali kuu they are bankrupt. Ni vema mmeanza kuelewa
     
  5. Alwayz on top

    Alwayz on top JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    miez 3 mfanyakaz hajalipwa hyo nchi au kituko cha kushangaza mawazir wote wakija tazara tukiwaelezea matatzo mwishon wanakua upande wa management...mf-wazir omar nundu tulimpa ushahid wa watu 7 waliofanya ufisad kwenye shirika akawasimamisha kaz cha kushangaza mwakyembe anasema wale warud coz mchakato wa kuwasimamisha haukufuata tartibu..pia Managing director (Akashambatwa lewanika mbikusita) mzambia huyu kachukua behewa karibu 300 kazpeleka congo na hela zote znaenda mfukon kwake...Deputy managing direct
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Kauli ya zomba!
     
  7. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #7
    Jul 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    wewe umesema kweli, nchi iliharibika tangia 1967!njia zote za uchumi ziko mikononi mwa umma!
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    When Tanzanians didn't move into the ujamaa villages the way he had hoped, Nyerere began losing patience with voluntary socialism. Nyerere veered toward Mao Zedong's China as a more appropriate model for a developing country. In 1973 he began forcefully relocating villagers, uprooting communities in the middle of the agricultural season and moving them to new locations that didn't always have a supply of water. The harvest suffered. By 1976, Tanzania had gone from being one of Africa's largest exporters of agricultural products to its largest importer.
    Source: Heaven on Earth . Leaders and Thinkers: Julius Nyerere | PBS
     
Loading...