Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imelala, miezi 3 ijayo tunaangamia

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nguvumali, Oct 27, 2011.

  1. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #1
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Miezi 3 ijayo inahisiwa 1 USD($) =TZS 2,500 Ambapo moja ya athari kubwa itakuwa ni kupanda kwa bei ya bidhaa mbalimbali kunakotokana na kushindwa kwa sera za kiuchumi ya serikali ya Kikwete.

    Serikali imekua ikiimba nyimbo za kuimarisha uchumi bila kuchukua hatua madhubuti.

    Poa kama hamtajali tujiandae kuwapinga watawala hawa wa ccm kwakila hali kabla hali haijawa mbaya zaidi.
    Ngoja nikanunue Mkate wangu na Sukari .

    [​IMG]
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    dah! mkuu jana nimechukua laki 3 tu nimeshindwa kuziweka kwenye wallet, aibu hii, laki 3 jana mchana saizi nina buku 40 tu, chamaana kilichofanyika hamna.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Du!
    Mrembo alikuwa anaenda kununua HISA za Precision nini?
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    watawala wamerelax wanakula kuku tu, hawana hata chembe ya huruma na hali ilivyo kitaa, hali ni mbaya sana.
     
  5. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni wakati sasa Kikwete akamuondoa Mkulo kwenye Wizara ya fedha haraka iwezekanavyo
     
  6. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Milioni moja na laki sita na usheee hivi. Dah, bongo pazuri...
     
  7. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #7
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mpita Njia , ni kumuondoa mkolo na mapolicy makers pale BOT, WAMESHINDWA kututoa mahala ambapo hata Balali na aliweza kutusgeza, BOT wamekua wakidanganya kwa takwimu za kuimarika kwa hali ya uchumi ambazo wanasiasa wamekua wakizitumia kutupumbaza.
     
  8. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Aliyeshiba hamjui mwenye njaa bana!
     
  9. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #9
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    Prof Ndulu accused the media of fuelling the shilling crisis by its constant reports on the issue (1USD = 1,800 TZS) about 2 hours ago
     
  10. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #10
    Oct 27, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    safi sana.
     
  11. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #11
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Kinoma yani?
     
  12. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #12
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,982
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    kazi kweli kweli. Mawaziri na watendaji wakuu hawawezi kuamua mpaka wapate mawazo ya mkulu wakati mkulu naye hana maamuzi mpaka awasikilize watendaji wake ambao (inaelekea) hawaamini!

    Matokeo yake ni mzunguko usioisha na ugonjwa uliosemwa na 'gamba' mojawapo wa "kukosa maamuzi".

    ....sijui tumkabidhi Mungu pia jambo hili, sidhani kama 'atakubali' kutusaidia maana uzembe umezidi
     
  13. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #13
    Oct 27, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,028
    Trophy Points: 280
    mi nikawa nahisi labda nina matumizi mabaya.kumbe ndo hali halisi ya maisha yalivyo.basi tuiombe serikali kwa kipindi hiki wafanyakazi walipwe kwa dollar.mia
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Oct 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa kweli wameshindwa kusimamia uchumi. Mkapa alipoondoka aliacha macro economy ikiwa stable, kazi ilikuwa ni kuhakikisha the tricle down of the effect. lakini sasa hivi hata macro economy imeshatetereka kwa kiasi kikubwa; angalia inflation, angalia thamani ya shilingi... it is time the go before things get worse
     
  15. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #15
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    inaumiza sana, inafadhaisha sana unapoona hakuna ndani ya system anaestuka na hali hii, hakuna anaestuka kabisa
     
  16. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #16
    Oct 27, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa Mbeya 25kg za unga wa Azam ilikuwa Tsh 20,000/= mwanzoni mwaka huu sasa ni Tsh 31,500/= Cement ilikuwa Tsh 13500/= sasa ni 16,000/= hadi 17,000/=
     
  17. muwaha

    muwaha JF-Expert Member

    #17
    Oct 27, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu inaelekea ulipitia samaki samaki mlimani city !!!!
     
  18. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #18
    Oct 27, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Hali inatisha kwa kweli, mtu umatoa dola 300 unapata Tsh 530,000.. Serikali inabidi ifanye jambo kurejesha heshima ya shilingi...
     
  19. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #19
    Oct 27, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ukijaribu kutafakari kwakiana lipo jambo moja dhahiri kuwa Mkuu wa nchi ameyumba , wasaidizi wake hawamuogopi, na kwakua hakuna shinikizo la kutoka juu wasaidizi wake wamerelax, kwakua wasaidizi wake hawa kina Ndulu, kamishna wa TRA, na wengine wamepumzika kwelikweli.

    Hii inaathari kubwa kwa watendaji wa chini.

    TRA wanakusanya mamilioni kwaajili ya familia zao, haziingii mfuko mkuu, makusanyo yameanguka, serikali imeshindwa kugharimia mambo mengi kupitia mFUKO mkuu.

    Tuamke sasa, tuanze kuwapa shinikizo watawala wetu, ili nao wawape shinikizo waliochini yao
    .
     
  20. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #20
    Oct 27, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Pj,utakuja kupigwa! Huyo sio mrembo,usidanganywe na bangili siku hizi vijana wanashare. Angalia wallet ya kiume hiyo na mkono mgumu,lol
     
Loading...