Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali imefilisiwa na mafisadi, halmashauri Mbozi wamekopa 100m kutoka Lima Ltd

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwamakula, Feb 2, 2012.

  1. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Halmashauri ya Mbozi imekopa 100m kutoka Lima Ltd ili kuweza shughuri za gvt.Barua ya maombi hayo ipo uk wa mbele gzt la ANIKA UKWELI
     
  2. M

    Mwamakula JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    source :gzt la leo la ANIKWA UKWELI
     
  3. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,893
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    What's the big deal? Kukopa ni dhambi? Hata USA wanakopa CHINA
     
  4. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,009
    Likes Received: 1,955
    Trophy Points: 280
    Mkuu serikali inaendeshwa kwa Bajeti iliyopitishwa na Bunge na mabadiliko yoyote ya Bajeti lazima Bunge litaarifiwe.Bajeti ni mapato na matumizi ya Serikali hivyo hakuna shughuli inayofanyika bila kuwa ktk mpango ulioidhinishwa ktk bajeti!unajua implication ya kukopa nje ya mpango wa bajeti? Ukitoa mgogoro wa kisheria gharama za bajeti kuongezeka (kupitia loan interest charges na unajua average interest rate za mikopo hapa Tz kwasasa!) kuongezeka gharama ktk bajeti kunaivuruga bajeti na kuathiri shughuli zingine zilizokwisha pangwa! Hapo kumbuka sijataja inflation rate fluctuation(now more than 20%!) ambayo ni one of the biggest factor which affect approved budget.jumlisha hayo uone nini kitatokea!
     
  5. a

    asha ngedere Member

    #5
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona wamewanyima kununua kahawa??? na hizo pesa wamelipa????
     
  6. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    mkuu serikali inautaratibu wa kukopa through either ministry of finance or BOT.
    Either long term loan or T- Bills or Bonds.
    Sasa ili la almashauri kukopa, limekaa nje ya utaratibu wa ki serikali.
     
  7. Mlendamboga

    Mlendamboga JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hizi porojo kuwa front page hakumaanishi ni sahihi subiri kama hujasikia gazeti limetoka na kufutika kwa kesi mahakamani hakuna mkopo kama huo halmashauri ya mbozi siyo kichuguu kisicho na waelewa kujua taratibu za mikopo! Halmashauri ya mbozi inawadai Lima fedha za ushuru zinazotokana na mauzo ya misimu miwili baada ya kahawa iliyouzwa na wakulima kupitia kampuni hiyo kutakiwa kurejesha ushuru kama ambavyo maksmpuni mengine yanavyofanya kupitia mnada wa moshi! Porojo za kuifanya mbozi haina watu wenye uwezo wa kufikiri ni utani!!!
     
  8. Mbugi

    Mbugi JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,397
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Labda ndiyo implementation ya sheria mpya ya PPP's ya mwaka 2010, lakini bado haijakaa vizuri kwani kwa own source mbozi iko juu sana. inawezekana ni ktk kuleta mbolea ya ruzuku kwani taratibu za mwaka huu hazijawa sawa na lima ninachojua ni wakala aliwapatia sharti moja halmashauri la kumhakikishia kununua kahawa kwa wananchi ndipo asambaze mbolea kwa mkopo.
     
  9. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya magazeti yetu mengine bwana,n way tutajua nani yu mkweli soon
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Waziri wa Tamisemi akijibu swali la Mohamed Misanga bungeni leo amekiri serikali kukosa pesa za shughuli za maendeleo kwa ajiri ya halmashauri. The extent of the problems cant be overemphasized ingawa sidhani kama wanaruhusiwa kukopa wanakotaka kukopa.
     
Loading...