Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ilikosea - Mukama

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kidafani, Jun 20, 2011.

  1. Kidafani

    Kidafani Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Katibu mkuu wa ccm, Wilson Mkama, amesema serikali ilikosea kutowapeleka katika mazoezi ya vitendo wanafunzi wa vyuo vikuu, kwa kuwa hiyo ni haki yao ya msingi. Mkama aliwaomba radhi wanafunzi hao kwa upungufu huo na kutaka waipe Serikali mwaka mmoja ili ibadili mfumo unatumika sasa.






    Source: Mwananchi Jumapili, June 19 2011
     
  2. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Waipe serikali mwaka mmoja kwani yeye anafanya kazi ya serikali? Serikali ndio inatakiwa i-respond, sio chama.
     
  3. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Mwaka ni mwingi sana maana kuna watakaoendelea kuathirika ndani ya huo mwaka.

    Mkama ni msaani anasema kama nani? kuomba mwaka mmoja wakati hayo yanatendeka alikuwa katibu mkuu wa serikali hakufanya lolote ataweza vipi wakati huu alipostaafu kazi serikalini?
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,946
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Katika mambo ya kiserikali, kila kosa linaendana na adhabu. Kama Mkama amekiri kuwa serikali ilikosea, ni lazima pia ataje adhabu sahihi iendayo na kosa hilo la serikali.
     
  5. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Politics na FYDP
     
  6. m

    mbaba Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mkama kajibu bila kfikiria yeye adai serikali ipewe mwaka1 na wale wanafunzi nao waongezewe wasome miaka minne nin?ajibu ishu zake zakichama uko,nashinwa kuelewa siasa kwenye taaluma toka lini
     
  7. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wanafunzi sasa hivi wamefukuzwa chuo, Chama cha Magamba kinaomba mwaka mmoja ili serikali yake ifanye marekebisho. Sasa ina maana hao wanafunzi wakae mitaani kwa mwaka mmoja wakisubiri Magamba wafanye marekebisho, hivi kweli anatumia ubongo au kamasi katika kutoa comments kwenye public? Kama kanuni za bunge ziliweza kubadilishwa in days wakati CHADEMA ilipothibitika kuwa ndio chama kinachotakiwa kuunda kambi ya upinzani bungeni, kwa nini suala la elimu kwa hawa vijana wasubiri mwaka mzima?
     
  8. Y

    Yetuwote Senior Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: Jul 22, 2010
    Messages: 194
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanafunzi walitoa kilio chao muda mrefu, yeye mkama, chama chake na serikali waliziba masikio wakadharau wakadai wanatumiwa na wapinzani. Hatimae wanafunzi wakagoma kuishinikiza serkali itambue umuhimu wa suala lao, wakafukuzwa. Siku zote hizo mkama alikuwepo tena kama katibu wa chama tawala. Inakuwaje ajue leo kuwa selrikali ilikosea? Kakumbushwa na nani? Huo mwaka ni wa kurekebisha nini? Kwani katika curriculum ya course yao hakuna kitu hicho?

    Mkama aache ubabaishaji, aliyesababisha hayo yote anatakiwa kuwajibishwa na wanafunzi wapewe haki ya mara maoja.
     
  9. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa magamba si walikuwa wanasema chadema ndo wamechochea wanafunzi kugoma? Leo iweje huyu gamba jipya akiri serikali imeingia choo cha kike kuwafukuza madent wa udom? tangu lini amekuwa msemaji wa serikali? Tunataka kauli hii isemwe na serikali sio mjinga mmoja toka magamba aje aisemee serikali.
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,363
    Likes Received: 1,052
    Trophy Points: 280
    Anatakiwa waziri wa Elimu ndio aombe msamaha na siyo CCM. Mukama anaingilia Serikali badala ya kuisimamia. Ilikuwa inatakiwa Chama kimuite mkuu wa Serikali ya Chama Cha Mapinduzi na kumpa maelekezo ya ama Serikali iombe radhi na hatua za kuchukua dhidi ya mru aliyeifikisha hapo serikali.
     
Loading...