Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ilihusika kusababisha ajali ya basi la TAQWA na lori la AZAM

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Crucifix, Nov 22, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Serikali ilihusika kusababisha ajali ya basi la TAQWA na lori la AZAM

    Namsikitikia sana dereva wa lori la Azam na msaidizi wake walivyopotezewa maisha yao kwa uzembe wa dereva wa Taqwa na Tanroads. Nasikitika pia kwa maisha yaliyopotea ya abiria wasio na hatia. Jibu la haraka la mkuu wa polisi na mkuu wa wilaya ya Biharamulo ni kuwa ajali ilisababishwa na uzembe wa madereva. SIO KWELI.

    Barabara eneo la Lusahunga ina mashimo mashimo, na mengine ni makubwa kiasi cha kuweza kusababisha ajali endapo dereva atalikwaa bila tahadhari. TANROADS wanafanya ukarabati usioisha wa kufukia mashimo yale. Kwa kujihami ili wasigongwe na magari, vibarua wa TANROADS huweka mawe makubwa barabarani ili magari yapunguze mwendo. Pia huweka kibao chenye maneno, "man at work."

    Kilichotokea Lusahunga ni kwamba, mawe makubwa yalipangwa karibu kabisa na mashimo yaliyokuwa yakizibwa na kibao kiliwekwa karibu kabisa na mawe yale. Dereva mzembe wa Taqwa alipuuza kibao kilichokuwa kimeziba mawe yale na pengine angekisukumia pembeni tu na kujiendea zake na mbio kama kawaida. Lakini kutahamaki aliona mzigo wa mawe makubwa mbele tu ya kibao na hivyo akahamia upande wa kulia na kukutana na dereva wa Azam ambaye alikuwa akijitembelea kwenye site yake na kilichofuata wote mnakifahamu.

    Ni makosa basi kwa mkuu wa polisi kuhitimisha kwa kusema ajali ilisababishwa na uzembe wa madereva. Alipaswa kusema ajali ilisababishwa na uzembe wa dereva wa Taqwa na wafanyakazi wa Tanroads.

    chanzo cha habari : dereva wa lori la mafuta T909 ASU aliyekuwa eneo la tukio akielekea Bujumbura na ambaye yuko tayari kuhojiwa na kuelezea ukweli huo bila woga.
     
  2. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 576
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Watanzania tuna matatizo sana. Kila siku lawama juu ya serikali. Kama dereva mwenye uzoefu kwanini unakimbiza gari sehemu ya hatari au barabara mbovu? Tuwe wastarabu mwisho mtu atamlaumu mamake kwanini kamleta duniani.
     
  3. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Sijamtetea dereva mwenye makosa. Lakini, ni sahihi kwa TANROADS kupanga mawe barabarani badala ya kutimia taratibu sahihi za kiusalama? Ni haki pia kumbebesha lawama dereva wa Azam ambaye alipamiwa na basi? Ni sahihi kuelezea chanzo cha ajali kabla ya kujiridhisha kuwa ni sahihi?
     
  4. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni adui wa watendaji wengi wa serikali ya Tanzania. Sioni shida yoyote kama mkuu wa polisi angesema wazi kuwa ajali ilisababishwa na Tanroads na Taqwa. Hii inapelekea serikali kutowajibika. Tufanye nini basi? Tuwafundishe watoto wetu kusema ukweli! Hata kizazi hiki kikiisha basi watapata ustawi wa taifa hili.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,109
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Hao wakuu wa polisi ua siaminigi taarifa zao hata cku 1 na sitokuja amin
     
  6. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,104
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    we mjinga kweli wasipange mawe kwa madereva bangi kama huyo unayemtetea wa Taqwa ushasema alipuuzia kibao cha tahadhari sasa hebu elezea usalama wa wajenzi wa barabara hiyo katika hali ya uwendawazimu wa madereva
     
  7. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hili la kuniita mjinga siliafiki na sitakuita mjinga ili nisije na mimi kuwa mjinga. Ni ujinga kwa watumishi wa TANROADS kujikinga na ajali kwa kutumianjia zinazosababisha ajali na kuua watu. Na mbaya zaidi wakati ajali inatokea hawakuwepo lakini mawe yao yalikuwepo.
     
Loading...