Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali Ikamate Haraka Waliogomea Sensa Kisha Wakahesabiwe Magerezani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by eedoh05, Aug 29, 2012.

  1. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #1
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naishauri serikali ya CCM ifanye haraka kukamata watu wote waliogomea sensa. Hao wataenda kuhesabiwa magerezani. Wakishahesabiwa iwaachie huru kwa kuwa wakiendelea kukaa gerezani wataleta-'damage' kwenye bajeti ya wizara ya mambo ya ndani.

    Swali ninalojiuliza na kunihangaisha ni kama hivi:Nini sensa, wagegomea pia kujiandikisha vitambulisho vya uraia. Wakati wa kuandikisha vitambulisho vya uraia hawa hawa waliamka saa 9:00 alfajiri kuwahi ofisi za watendaji. Ni wanafiki kama nini.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Waanzie masjid gani?
     
  3. e

    eedoh05 JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Misikiti haihusiki, wanaohusika ni watu mmoja mmoja.
    Nini sensa, wagegomea pia kujiandikisha vitambulisho vya uraia. Wakati wa kuandikisha vitambulisho vya uraia hawa hawa waliamka saa 9:00 alfajiri kuwahi ofisi za watendaji. Ni wanafiki kama nini.
     
  4. s

    shambo Member

    #4
    Aug 29, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    lakini kwanini wanagoma< mimi nadhani kuna kila haja ya kutoa elimu ya kutosha kabla ya tukio husika
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Kwanini Serekali isinge wahesabu wakati wa Uandikishaji wa Vitambulisho vya taifa kama siyo kujitafutia Ulaji? Dr Slaa alishauri hiyo kitu
     
  6. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,063
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Shehe Ponda aliyechochea mgomo dhidi ya sensa wazi wazi kupitia Televisheni hajakamatwa mpaka sasa, anapeta tu uswazi. Wamekamatwa watu waliokutwa na vikaratasi ambavyo haijulikani vimeandikwa na nani?
     
  7. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unamaanisha waislamu hawana elimu ya kutosha kuhusu sensa?....sasa hapo tatizo ninini kwamba serikali inapendelea kwa kuwaelimisha vizuri wakristo mpaka wanaelewa umuhimu wa sensa?
     
  8. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mimi ninachojiuliza ni hiki. Inakuwaje polisi wanatumia nguvu kubwa kuzuia mikutano ya chadema kwa kisingizio cha sensa wakati watu wanaokataa kuhesabiwa kinyume na sheria wanaangaliwa tu?
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kitambulisho ni kwa personal issue,sensa kwa tanzania ni ngumu sana kumgusa mtu mmoja mmoja,pia kugomea sensa ni sawa na kugomea kupiga kura,mbona huko watu hawalazimishwi,,,,,watanzania wanaogomea sensa(waislam kwa wakristo ) wana sababu zao,,,,na wewe uliyehesabiwa usidhan kwamba umefanya jambo la maana,usidanganywe kuwa utasogezewa maendeleo kwa kuhesabiwa,,,,,,WANASIASA NA WATAWALA WETU WANA GHILBA SANA,NAOMBA NA 2015 MSISITIZE PIA WATU WAPIGE KURA KWA WINGI
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Juzi nimemtoa nduki karani wa sensa nimemwambia sitaki uguse hata geti la nyumba ukijaribu takufanya kitu mbaya mpaka leo sijamuona tena.
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si kila sheria inatekelezeka mdau,,,,,mtu hatak kuhesabiwa na unaweza ukamlazimisha umuhesabu asikupe ushirikiano bado unadanganywa tu,,,,,,,,leo hii tunasingizia maendeleo hakuna sababu ya sensa?????KUNA SHERIA NGAPI ZINAVUNJWA NA WATU WANADUNDA NDO UMKAMATE ANAYEGOMEA SENSA.,,,,HAO WANAOHAMASIHA WANAJUA KUA HAINA UMUHIM ILA SASA WANATIMIZA WAJIBU WAONEKANE WANAFANYA KAZI,,,,,,,
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wewe mapambano yako ni Misikiti tu...kweli wewe Chadema damu.
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    siwalaum waliogomea sensa na siwapongez waliohesabiwa,,,,,,kila mtu ana sababu zake,,,,,demokrasia ndio inavotaka,mtu kama hatak usimlazimishe,,,yeye hatak sensa kwa sababu zake unamlazimisha wanini????maana hata kupiga kura si lazima,,,,kwani si jambo MUHIMU????
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Polisi wa Tanzania hawajaanza leo kutumia nguvu mpaka kupiga raia risasi waulize CUF.
     
  15. A

    Asa79 JF-Expert Member

    #15
    Aug 29, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 591
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona kugomea sensa sio tatizo ila serikali ingekuwa na approach tofautitofauti ktk kuhesabu watu wake. Kwa mfano wale wanaokubaloi kuhesabiwa wangehesabiwa tu na wale ambao hawataki kuhesabiwa tujue idadi yao alafu tunajumlisha tu mbona hesabu ndogo tu hiyo. Cha muhimu ni maafisa wea sensa kuangalia idadi ya watu waliogomea sensa then baadaye tunajumlisha hizo figure mbili
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mkuu CDM haina tatizo kabisa na Misikiti ila ni CCM inachochea waonekane wadini kama walivyoifanyia CUF
     
  17. N

    Naytsory JF-Expert Member

    #17
    Aug 29, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,167
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Yawezekana wanagoma kwa kuwa sensa 4 zilizopita hawajaona faida yake.
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tunajua sana umuhimu wake,,,,,,,
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    usemacho kina mantiki mdau,,,,na si kwa waislam tu,even kwa wasiokua waislam,huku tunakoish sensa haijagomewa na waislam tu,,,sensa imegomewa pia hata kwa wasiokua waislam
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Aug 29, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    issue si figa,,,,issue na mali zao pamoja na viwango vyao vya elim na mengineyo
     
Loading...