Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali iachane na chaguzi ndogo - Mtatiro

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Apr 3, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Naibu Katibu mkuu wa CUF Julius Mtatiro ameitaka serikali kuachana mara moja na chaguzi ndogo kwani ni kutapanya hela za walipa kodi bure.

    Mtatiro amesema serikali inapaswa kupitisha sheria kwamba anapokufa mbunge sharti arithiwe kutoka chama kile kile bila kufanya uchaguzi upya.

    Akizungumzia uchaguzi wa Arumeru alisema CCM ilipaswa kumteua mrithi bila kufanyika uchaguzi.

    Mtatiro alitoa mfano wa nchi za Msumbiji na Ghana kwamba zinafuata mfumo huo.

    Source: MWANANCHI
     
  2. MwafrikaHalisi

    MwafrikaHalisi JF-Expert Member

    #2
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 1,742
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naona anatafuta airtime kilazima.
     
  3. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #3
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Demokrasia ina gharama zake brother. Sasa huyo wa kuteuliwa atakuwa na tofauti gani ni kina Vicky Kamata?

    Labda tuwe tunachagua kama raisi na makamu wake, at least tunajua tunachagua mtu na atakayemrithi kama kutakuwa na tatizo. Kuteuana, hell no.
     
  4. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #4
    Apr 3, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hili ni janga la cuf na taifa nini maana ya demokrasia kwani anachaguliwa mtu au chama? Hivi anatumwa kama Jussa au hivi CUF nanyi mnadumisha uongozi wa kurithishana?

    Akapimwe akili
     
  5. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #5
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 12,812
    Likes Received: 977
    Trophy Points: 280
    Kweli huyu ni vuvuzela la ccm, yaani! Baada ya ccm kuona hali ni tete, ndicho walicho kutuma?
     
  6. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #6
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyu nae atoke huko aliko. Ona sasa uwezo wake wa kutafakari umefikia kikomo, kiasi ameanza ongea madudu!
     
  7. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #7
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wengine wanasema, 'aliyekuwa mshindi wa pili ndio akabidhiwe jukumu'. Mimi nasema yote ni mawazo mazuri, lakin inabidi yatekelezwe kwa tahadhari. Ni mpaka tutakapokuwa na Tume Huru ya uchaguzi, uchaguzi huru na wa haki, sheria nzuri za uchaguzi na katiba bora, ndio mambo haya yatakuwa na mashiko zaidi.

    Nadhan itakuwa busara kama tutayaangalia mambo haya kwenye mchakato wa katiba MPYA. Na lazima tutayaangalia tu
     
  8. CHIHAYA

    CHIHAYA Senior Member

    #8
    Apr 3, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na hoja kwamba serikali inaingia gharama kubwa kushughurikia chaguzi ndogo, wazo langu ni achukuliwe aliyekuwa mshindi wa pili bila kujali chama alichotoka maana anakuwa alipigiwa kura na wananchi wote. Kumchukuwa mtu kutoka chamani mmmh!?
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ingeshinda ccm wangesema hayo?
     
  10. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #10
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    If democracy has to take its course huwezi kuwapa watu mtu ambaye hawakumchagua. Mtatiro should make a distinction between a party and a party contestant- In Africa, people choose people and not parties
     
  11. M

    Miruko Senior Member

    #11
    Apr 3, 2012
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hilo wazo kapewa na CCM, maana ndio mpango wao. Kwa isiwe kwamba mbunge akifa aliyemfuatia kwa kura akapewa ubunge kwa kuwa pia alichaguliwa na baadhi ya watu? Na iweje kama uchaguzi unatenguliwa? CCM A ikiacha kumwaga rushwa, kutumia raslimali za umma, ghara za chaguzi ndogo zitapungua
     
  12. K

    KAMANDA HANGA Senior Member

    #12
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtatiro usichanganye umma. South africa na baadhi ya nchi za africa wanachagua chama na chama ndo kinamteua mwakilishi wake kwenye urais, ubunge nk. Hawa wanao uwezo na haki ya kumteua mrithi pale anapo kufa wa awali. Sie tunachagua mtu anaye pendekezwa na chama. Akifa lazima vyama vipendekeze tena na umma umchague mmoja wapo.
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    wivu wa kijinga huu

    serikali iachane vipi na utaratibu huu bila ridhaa ya wananchi ambayo ni sheria itokanayo na katiba ya nchi

    angeshauri wananchi watoe mapendekezo ya kuridhia utaratibu wa mrithi wa kiti cha ubunge kwenye mchakato wa katiba mpya unaotarajiwa kuanza

    again .... poor thinking
     
  14. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #14
    Apr 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    KAFU ingekua inashinda, angesema serikali ifikirie kuwa na chaguzi ndogo hata kama wabunge hawajafa... LOL
     
  15. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #15
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,606
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Kumbe mtu unaweza kuwa taahira ukubwani? Sasa huyu naye ametumwa kuisemea CCM? Au kwa vile ni mke wa magamba? Uchaguzi mdogo haukwepeki. Vinginevyo tuseme kama Mbunge akifariki basi mgombea wa chama kilichoshika nafasi ya pili achukue nafasi hiyo moja kwa moja kwa maana huyu naye alikuwa anatakiwa na wananchi. Shida inayoambatana na hili ni ujuzi wa magamba kutumia Pollolium, sijui kama watu watabaki?!!
     
  16. R

    Ruppy karenston JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 412
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umenena mkuu
     
  17. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Tusipoangalia hii hoja imetoka kwa nani, nadhani tunaweza kuijadili vizuri.

    Serikali inaingia gharama sana na hizi chaguzi za kila siku. Watanzania tunakufa mno na nafasi za kuchaguliwa ni nyingi mno vile vile. Miaka mitano hii tutafanya chaguzi mpaka tutakinai

    Kuna Muakilishi wa CCM kwenye Baraza la Wawakilishi la Zanzibar jimbo la Bububu amekufa mwezi uliopita, mwezi ujao kutakuwa na uchaguzi huko

    Tunahitaji kukaa chini kama taifa na kutafakari namna ya kuokoa hizi fedha zinazotumika kwenye chaguzi ndogo
     
  18. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #18
    Apr 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Wameona hali ni mbaya sana kwa upande wao na wanajua kbs endapa atakufa mbunge wao tayari watakua wameshapoteza jimbo kwani chadema watashinda.
     
  19. D

    Dadayangu Member

    #19
    Apr 3, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh! Kwa akili hizo napendekeza jina lake liwe Matatizo na si Mtatiro tena.
     
  20. M

    Molemo JF-Expert Member

    #20
    Apr 3, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ni wazi anaandaa mazingira maalum ili CCM itakapoleta hiyo sheria haramu waseme hata wapinzani walipendekeza hivyo
     
Loading...