Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali: Hatuna mpango wa kuwafukuza Madktari 374 waliogoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gumzo, Sep 10, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali imesema haina nia ya kuwafukuza madaktari 374 waliokuwa kwenye mafunzo kwa vitendo katika hospitali mbalimbali nchini baada ya mgomo wao.

    Akizungumza na NIPASHE Jumapili, Kaimu Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii, Dkt. Donan Mmbando, alisema serikali haina nia hiyo. Alisema hadi sasa hakuna daktari aliyefukuzwa kazi kutokana na mgomo huo na hakuna pia aliyefutiwa usajili wake wa kudumu.

    Kwa mujibu wa Kaimu Katibu Mkuu huyo, serikali ilichokifanya kwa madaktari hao ni kuwahoji, na kazi inayoendelea sasa ni kuyafanyia kazi majibu yao na kisha kuwaita mmoja mmoja kwenye Baraza la Madaktari Tanganyika ili wakajitetee dhidi ya mashitaka yatakayo wakabili na hatua za kisheria zitafuata lakini si za kufukuzwa.

    "Zipo adhabu mbalimbali zinatakiwa kufuatwa na sio kuwafukuza kazi na serikali haina malengo hayo ya kuwafukuza. Kumekuwa na uzushi usio na maana kuwa madaktari wamefukuzwa kazi, sisi tunatambua umuhimu wao," alisema Dk. Mmbando.

    Dkt. Mmbando alisema kitendo cha madaktari hao kuambiwa kuwasilisha usajili wao wa muda, sio kwamba wamefukuzwa kazi, bali ni utaratibu katika masuala ya kazi. Alisema hata daktari anapohamishwa na kupelekwa eneo jingine, ni lazima awasilishe usajili huo wa muda ambao ulikuwa umempa maelekezo ya kuwa katika hospitali husika, "...hivyo kitendo cha kuwaambia walete usajili wao sio tumewafukuza, na ujue ule ni usajili wa muda na sio ule wa kudumu," alisisitiza.

    CHANZO; GUMZO LA JIJI
     
  2. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serikali imemeza maneno yake?
     
  3. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Madaktari 146 wamefukuzwa katika hospitali mbalimbali nchini
    Tanzania kutokana na kushiriki mgomo unaoendelea nchi nzima kwa
    lengo la kuishinikiza Serikali kutekeleza madai yao. Uchunguzi wa Mwananchi umebaini kuwa, madaktari hao walitimuliwa
    katika Hospitali za Bugando na Sekou Toure mkoani Mwanza na
    Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Mbeya na ile ya Rufaa Dodoma. Wakati Serikali ikichukua hatua hiyo, mgomo huo Ijumaa uliendelea
    katika Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), Ocean Road, Taasisi ya Mifupa
    Muhimbili (MOI) za jijini Dar es Salaam, Hospitali ya Mkoa wa Dodoma
    na Hospitali ya Rufaa ya KCMC mkoani Kilimanjaro.Kusoma zaidi bofya Katika kile kinachoonekana kuwaunga mkono wenzao, madaktari
    bingwa wa MOI, MNH na Ocean Road jijini Dar es Salaam, jana
    walitangaza rasmi kuingia kwenye mgomo huo hadi madai hayo
    yatekelezwe. Madai ya madaktari ni hali bora ya mazingira ya utoaji huduma nchini,
    ongezeko la mishahara, posho za kufanya kazi katika mazingira
    magumu, posho za kufanya kazi katika mazingira hatarishi na posho za
    kuitwa kazini. Tamko la madaktari hao bingwa, lilitolewa jana na msemaji wao, Dk
    Catherine Mng’ong’o muda mfupi baada ya kumalizika kwa kikao chao
    kilichofanyika jijini Dar es Salaam. Tamko hilo limekuja siku moja baada ya baadhi yao kuanza kushiriki
    mgomo huo juzi, kushinikiza pamoja na mambo mengine, Serikali itoe
    tamko juu ya tukio la kutekwa na kujeruhiwa kwa Dk Ulimboka. Hata hivyo, wakati madaktari hao wakitoa tamko hilo, uongozi wa Moi
    jana ulitoa tangazo kuwataka madaktari wote walioshiriki mgomo huo
    kurejea kazini ifikapo Julai 2, mwaka huu, vinginevyo watafukuzwa
    kazi. Jana jengo la MOI lilikuwa limefungwa kwa makufuli, huku wagonjwa
    wakielezwa kuwa huduma zote hazitolewi zikiwamo za dharura
    ambazo awali ziliendelea kutolewa.
    Mmoja wa walinzi aliwambia waandishi wa habari kuwa, amefunga
    mageti kutokana na amri ya mkuu wake wa kazi.
    “Mimi ninatekeleza amri ya bosi wangu, amenitaka kufunga geti na hakuna mtu kuingia, awe mgonjwa au ninyi waandishi wa habari kwa
    kuwa hakuna huduma zinazotolewa humu,” alisema.
    Mkoani Mwanza
    Madaktari 63 walio katika mafunzo ya vitendo kazini wa Hospitali ya
    Rufaa ya Bugando, Hospitali ya Mkoa Sekou Toure wametimuliwa na
    kurejeshwa wizarani kutokana na mgomo huo. Mkurugenzi wa Hospitali ya Rufaa ya Bugando, Dk Charles Majinge
    alisema kuwa, juzi aliwataka madaktari waliokuwa katika mgomo
    kurejea kazini, lakini hawakufanya hivyo na jana akaamua kuwarejesha
    47 wizarani. Katika Hospitali hiyo ya Mkoa wa Mwanza Sekou Toure, Mganga Mkuu
    wa Mkoa, Dk Valentino Bangi alisema, madaktari 16 wamesimamishwa
    kufanya kazi kutokana na agizo la wizara. Kilimanjaro Madaktari walioko kwenye mgomo katika Hospitali ya Rufaa ya KCMC,
    Moshi mkoani Kilimanjaro walisema jana kuwa, kinachofanywa na
    Serikali kuwafukuza kazi waliogoma, ni njia mojawapo ya vitisho, lakini
    wakasema kuwa kamwe hawataogopa. Madaktari hao ambao hawakutaka majina yao yaandikwe gazetini
    walisema, wao wanaendelea na mgomo mpaka pale Serikali
    itakapotekeleza madai yao. “Tumesikia wenzetu wa Dodoma na Mbeya wamefukuzwa ….Hiyo
    haitufanyi turudi kazini na kama Serikali inaona hiyo ndiyo njia ya
    kumaliza mgogoro huu waendelee sisi tutarudi kazini pale
    itakapotimiza tunayotaka,” alisema mmoja wa madaktari hao. Mbeya Juzi Hospitali ya Rufaa ya Mbeya, ilitoa tangazo la kuwataka madaktari
    waliopo mafunzoni waliogoma kurejea kazini jana, na endapo
    wangekiuka agizo hilo wangekuwa wamejifukuzisha kazi. Na hadi jana
    jioni hospitali hiyo ilikuwa imewafukuza madaktari 72. Ocean Road Katika Taasisi ya Taifa ya Saratani, (Ocean Road), kutokana na
    madaktari sita kusitisha kutoa huduma tangu Dk Ulimboka
    alipojeruhiwa kwa kipigo, waligoma na jana Mkurugenzi wa Tiba na
    Huduma Diwani Musemo alionekana akitembelea wagonjwa. Dodoma
    Madaktari 11 wa mafunzo kwa vitendo katika Hospitali ya Mkoa wa
    Dodoma nao wamefukuzwa, tukio ambalo jana lilileta usumbufu
    mkubwa katika upatikanaji wa tiba hospitalini hapo.
    “Kwa hakika matibabu yanaendelea ingawa ni katika hali ya kusuasua.
    Hatuna uhakika kama kweli kuna mgomo wa chinichini au la, maana mimi nimefika mapema, lakini bado sijahudumiwa,” alisema mmoja
    wa wagonjwa waliozungumza na mwandishi wa habari.
    Arusha
    Katika Hospitali ya Mkoa wa Arusha ya Mount Meru, huduma
    zimedorora lakini Mganga Mkuu, Dk Omar Chande alisema jana kuwa,
    imekuwa ni vigumu kuchukua hatua kuwabana madaktari ambao wanatuhumiwa kufanya mgomo baridi, kwani wote wanaripoti kazini. “Ni kweli kuna taarifa hizi za kuwapo mgomo baridi, lakini madaktari
    wote wapo kazini, ila kama kuna kufanya kazi chini ya kiwango,
    tumeanza uchunguzi,” alisema Dk Chande.
    Amana Katika Hospitali ya Amana jijini Dar es Salaam utoaji wa huduma
    ulisuasua kutokana na mgomo huo jambo lililofanya uongozi kuwekatangazo kwenye Ofisi ya Mganga Mkuu kuwataka watumishi wote
    ambao hawakuwapo kazini kuanzia Juni 25, 2012 waandike barua za kurejea kazini. Tangazo hilo pia linawataka madaktari walioko mafunzoni kuandike barua kwenda kwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii kupitia kwa mganga mkuu wa hospitali hiyo.

    CHANZO:MWANANCHI June 30,2012
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    .
    Aha ha haa. Ni kama gari imemeza moto kwenye kilima. Msemo huu wa gari kumeza moto unatumika pale gari hasa yale makubwa ya mizigo gear NO' moja inaposhindwa kazi. Hivyo serikali kwa hili la ma-doc's imemeza moto.
    .
     
  5. Deus F Mallya

    Deus F Mallya Verified User

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Jul 28, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu inabidi nicheke tu manake kila siku wanazidi kuji contradict mbele ya Camera na kalamu za wanahabari!..
     
  6. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,175
    Likes Received: 3,439
    Trophy Points: 280
    wamezidiwa na matukio wanajaribu kupunguza kasi ya kuchokwa.
     
Loading...